PDA

View Full Version : Phần mềm lô`ng tiếng nói hoặc bài hát minh họa của mình vào 1 clip

Bé con
30-07-2007, 10:04 AM
Có bao giờ bạn muốn tự ***g tiếng nói hoặc bài hát minh hoạ của chính mình vào một video clip nào đó không? ...

Công cụ “Audio to Video Mixer” thuộc dạng “hàng cực hiếm” sẽ giúp bạn thực hiện việc ***g âm thanh vào video số chỉ bằng một vài cú click chuột. :byebye:

download (http://www.009soft.com/products/a2vmixer.exe)

User : Team CRD
Serial: 59690825

Audio to Video Mixer (AVM) có khả năng ***g hầu hết các định dạng nhạc số vào mọi định dạng video số. AVM tương thích với các định dạng nhạc số phổ biến như: MP3, WMA, WAV, AC3, OGG, MPA... cũng như tương thích với các định dạng video số như AVI, MPG, MPEG, WMV, ASF, VOB... Bạn có thể dùng AMV để ***g tiếng qua lại giữa bất kỳ định dạng nhạc số và video số đã nêu mà chất lượng hình ảnh và thâm thanh của file gốc hoàn toàn không bị thay đổi.

Cách sử dụng AMV cũng cực kỳ dễ dàng. Click vào biểu tượng "Add Video" để tìm đến file video mà bạn cần ***g vào âm thanh, khi chọn xong thì tên của file video này sẽ hiện ra trong danh sách "Video File Name" -> tiếp theo bạn click vào biểu tượng "Add Audio" để tìm đến file âm thanh dùng để ***g vào video, khi chọn xong thì file âm thanh này sẽ hiện ra trong danh sách "Audio File Name". Sau cùng, bạn chỉ cần nhấn vào nút "Mix" là AMV sẽ tự động ***g file âm thanh vào video clip cho bạn.

http://www.xahoithongtin.com.vn/images/diembao/2006_05/7974-2.jpg

Để theo dõi cũng như tinh chỉnh quá trình ***g âm thanh vào video clip, bạn nhấn vào nút "Feedback Window" để vào giao diện tinh chỉnh. Hiệu ứng độc đáo nhất trong cửa sổ Feedback Window này là chia màn hình thành 2 phần bằng nhau, thực hiện bằng cách đánh dấu vào ô "Split fields". Ngoài ra bạn cũng có thể "check" vào các ô ở "Data overlaying" để chọn các hiệu ứng video khác nhau.

Trước khi thực hiện việc ***g tiếng, bạn cũng có thể vào "Option" để chọn độ phân giải xuất ra của video clip, số khung hình/giây, chuyển định dạng của đoạn video v.v Nếu bạn không can thiệp gì thì file video đã được ***g tiếng sẽ được xuất ra dưới định dạng AVI với độ phân giải của file video gốc và có tên mặc định là C:\Video_new.avi.

Quá trình ***g tiếng diễn ra nhanh hay chậm tùy thuộc vào tốc độ xử lý của máy tính cũng như độ lớn của file video. Nếu thời gian chơi của file video dài hơn file MP3 thì AVM sẽ tự động lặp lại quá trình ***g ngay từ đầu file MP3.

AVM cũng hỗ trợ quá trình thu âm trực tiếp từ microphone. Để sử dụng tính năng này, bạn chỉ cần gắn micro vào máy tính và nhấn vào nút "Microphone" để bắt đầu quá trình "thuyết minh" cho đoạn video mà mình đang xem trên màn hình. Định dạng xuất mặc định của file âm thanh này sẽ là C:\Recoder.wav. Khi thuyết minh xong, bạn sẽ có một file âm thanh thuyết minh vừa khít với video clip và chỉ cần ***g 2 file media này lại với nhau bằng AVM là xong.

boy_thich_hat
30-07-2007, 10:47 AM
dùng sao hả bạn

Bé con
30-07-2007, 08:54 PM
sry ...

mình sửa lại rùi đó ^^

bạn làm đi ^_^

zaza_ruacon
31-07-2007, 09:05 AM
down về dùng thử mới cho ý kiến được nhưng thank cho bạn trước :D

LeeCena202
25-08-2007, 09:47 AM
ngeh hay đấy tks cho cái nà

Àh vậy tìm video để down ở đâu bạn

MrCavalli
25-08-2007, 04:48 PM
bạn ơi mình không biết cái nút freeback windows ở đâu cả bạn à

dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều :)

hoangtuthuychung2730
29-11-2007, 12:03 PM
Nghe cũng hay đấy mình đang muốn làm ca le333333333333333333333

rongden139988
30-11-2007, 12:50 AM
hay quá ? vậy là làm đc một video clip rùi

duongquockhanh
05-12-2007, 09:35 AM
minh can phan mem de rao video clip ban nao co cho minh di thanks

namtuoc2345
09-12-2007, 02:51 PM
vậy âm thanh của mình có hay hem you ?

quocdat1988
18-12-2007, 07:21 PM
tuyệt wá nhưng hôm nay ra mạng không mang theo USB thui để hum khác down vậy.Em thích cái này lém

BINH_THUONG@
22-12-2007, 01:34 AM
Có bao giờ bạn muốn tự ***g tiếng nói hoặc bài hát minh hoạ của chính mình vào một video clip nào đó không? ...

Công cụ “Audio to Video Mixer” thuộc dạng “hàng cực hiếm” sẽ giúp bạn thực hiện việc ***g âm thanh vào video số chỉ bằng một vài cú click chuột. :byebye:

download (http://www.009soft.com/products/a2vmixer.exe)

User : Team CRD
Serial: 59690825

Audio to Video Mixer (AVM) có khả năng ***g hầu hết các định dạng nhạc số vào mọi định dạng video số. AVM tương thích với các định dạng nhạc số phổ biến như: MP3, WMA, WAV, AC3, OGG, MPA... cũng như tương thích với các định dạng video số như AVI, MPG, MPEG, WMV, ASF, VOB... Bạn có thể dùng AMV để ***g tiếng qua lại giữa bất kỳ định dạng nhạc số và video số đã nêu mà chất lượng hình ảnh và thâm thanh của file gốc hoàn toàn không bị thay đổi.

Cách sử dụng AMV cũng cực kỳ dễ dàng. Click vào biểu tượng "Add Video" để tìm đến file video mà bạn cần ***g vào âm thanh, khi chọn xong thì tên của file video này sẽ hiện ra trong danh sách "Video File Name" -> tiếp theo bạn click vào biểu tượng "Add Audio" để tìm đến file âm thanh dùng để ***g vào video, khi chọn xong thì file âm thanh này sẽ hiện ra trong danh sách "Audio File Name". Sau cùng, bạn chỉ cần nhấn vào nút "Mix" là AMV sẽ tự động ***g file âm thanh vào video clip cho bạn.

http://www.xahoithongtin.com.vn/images/diembao/2006_05/7974-2.jpg

Để theo dõi cũng như tinh chỉnh quá trình ***g âm thanh vào video clip, bạn nhấn vào nút "Feedback Window" để vào giao diện tinh chỉnh. Hiệu ứng độc đáo nhất trong cửa sổ Feedback Window này là chia màn hình thành 2 phần bằng nhau, thực hiện bằng cách đánh dấu vào ô "Split fields". Ngoài ra bạn cũng có thể "check" vào các ô ở "Data overlaying" để chọn các hiệu ứng video khác nhau.

Trước khi thực hiện việc ***g tiếng, bạn cũng có thể vào "Option" để chọn độ phân giải xuất ra của video clip, số khung hình/giây, chuyển định dạng của đoạn video v.v Nếu bạn không can thiệp gì thì file video đã được ***g tiếng sẽ được xuất ra dưới định dạng AVI với độ phân giải của file video gốc và có tên mặc định là C:\Video_new.avi.
cái này kha hay mình đang muôn một chương trình *****g tiếng . nhưng cái này ko thoa mãn cho lắm ,vi mình ko thể vừa xem trực tiếp video để *****g tiếng. bạn co chương trình nào vừa xem vừa *****g tiếng ko : THANK !

Lãng Tử Bụi Đời
23-12-2007, 07:21 PM
.:Ghi âm tuyệt vời với Audio Recorder Pro v3.31:.
http://img221.imageshack.us/img221/6399/audiorecorderprov331mk2.jpg

Audio Recorder Pro là một chương trình có ích xứng đáng với tên gọi dùng để ghi âm thanh… bạn có thể ghi lại một vài âm thanh trong được phát ra từ máy tính của bạn và lưu lại cuộc gọi ghi âm trực tiếp vào trong tập tin MP3, WAV hay OGG.

Phần mềm ghi âm đem lại kết quả chất lượng ghi âm rất tốt .

• Ghi âm trực tiếp tới MP3
• Ghi âm trực tiếp tới WAV
• Xác định trước chất lượng ghi âm để giúp ổn định nhanh và quản lý thông số ghi
• Kèm thêm việc ghi âm dẽ dàng với bảng đồng hồ tính giờ
• Nhận ra sự yên lặng trong suốt thời gian ghi

Điểm đặc trưng chủ yếu của Audio Recorder Pro là:
•Ghi âm chất lượng cao
•Cực kỳ đơn giản và nhìn chung không phức tạp, bạn có thể bắt đầu ghi âm lại với vài cái nhấp chuột . Audio Recorder Pro có công nghệ ghi âm hoàn hảo, nó đem lại hiệu quả ghi âm chất lượng cao.
•Hỗ trợ nhiều dạng âm thanh.
Audio Recorder Pro ghi lại âm thanh từ card âm thanh và lưu lại ghi âm trực tiếp thành tập tin âm thanh.
•Những định dạng âm thanh chủ yếu được suất ra thành MP3 WAV OGG
•Kiểm soát việc ghi âm
Với ghi âm đặc trưng, bạn cũng có thể dừng thời gian để bắt đầu việc ghi ,cũng như điều kiện ( ví dụ , thời gian, dung lượng tập tin, chiều rộng ghi âm) để dừng việc ghi. Hơn nữa, Auto Recorder Pro được hoạt động tự động khi audio Recorder pro vừa bắt đầu được kích hoạt.
•Sự hoạt động ghi lời
Về chất lượng ghi như chất lượng Hifi, chất lượng CD, chất lượng FM làm cho nó dễ dàng dành cho bạn sử dụng và quản lý mã hóa tham số. Hơn nữa , bạn có thể chọn lọc hay chỉ tạo sự ghi âm chất lượng của chính mình.
•Xem trước ghi âm
Với việc xem trước ghi âm đặc trưng, bạn có thể xem lại kết quả với dụng cụ ghi/ nguồn sau khi sự bắt đầu việc ghi.
•Đổi âm
Với sự tập hợp lại việc đổi âm thanh, bạn có thể đổi tập tin âm thanh giữa MP3 WAV OGC
•Tương thích với các hệ điều hành
Microsoft Windows 98SE/ME/2000/XP/Vista

http://img148.imageshack.us/img148/1138/trumcuoicollectionjs3tr3.gif
http://img148.imageshack.us/img148/3947/buttondownloadca7zj2.gif (http://www.ezaudiorecorder.com/download/rcrdmate.exe)

hugo503
31-12-2007, 12:15 PM
cho mình cái rack đi

sao mà chỉ được co 45 giây thui ah .. anh có cách nào chỉ em với

pham_jin
18-01-2008, 10:00 PM
tại sap lại hiện lên pass ...pass la` ji` zay choa em dj

gnutcogn
28-01-2008, 09:22 PM
Tuyệt!!! Cám ơn nhiều lắm!!! Từ nay mình có thể tự thuếyt minh phim được rùi!!!

Hoàng Tử Võ Đang
09-02-2008, 03:41 PM
cái này hơi cũ đó bạn à hình như đã có người post rồi
theo mình nên dùng phần mêm adobe auditions 3.0 là ngon nhất hiện nay

xmen20100
09-02-2008, 10:58 PM
vậy có chèn phụ đề và bài hát được luôn phải hem

talk_about_myself
03-04-2008, 09:47 AM
:k48 Bạn ơi ! Chương trình này có cho phép mình chèn nhạc mp3 vào thẳng video ko?! Chứ giọng nói mình ko đủ hay để tự tin ghi âm vào video đâu ! :k70

cuibap_chienbo
14-04-2008, 05:24 PM
để xài thử đã rùi thank sau

BBrinoaBB
15-04-2008, 07:45 PM
cho tớ hỏi chút,nếu fỉle video của mình đã có nhạc từ trước,vệy bêy jờ mà |ồng 1 file nhạc vào file video có tiếng thì file nhạc và nhạc của file video sẽ chạm nhau à???

phodi
27-04-2008, 09:07 PM
:beauty:
Mình chưa dùng thử nữa nhưng dù sao cũng thank một cái đã, mình kiếm loại phần mềm này lâu rồi mà chưa thấy, thanks nhiều nhé

luuvietanh
29-04-2008, 01:50 PM
free ko va^.y ?

cafechieu_vn
05-05-2008, 12:52 PM
free mà Bạn . cái này nhiều người dùng đó . ngon lành

thiênthần
30-07-2008, 10:11 AM
bạn ơi cái nay sao mjinh gi ra tận 3G cho 10 phút la sa0 hả

NguyenSonHT
13-08-2008, 04:14 PM
Pots cái hướng dẫn làm đi, đừng có bảo là không có đấy nghe