PDA

View Full Version : ♥Hội những người iu thú (đăng kí tên cho pé nào)♥

phantom987
24-05-2008, 02:54 PM
Mọi người vào đây khai báo tên của những thú cưng của mình và những đặc điểm dễ thương hay dễ ghét của chúng nào...
http://scribalterror.blogs.com/scribal_terror/images/2007/04/19/cute_animal.jpg
Bạn có thú iu ,đẹp ?
Sao ko show cùng mọi người nhi?
Chú ý : chỉ dùng hình con vật mà bạn nuôi ,ko chấp nhận hình từ Web hay nguồn ko phải của bạn!
Đăng ký tên cho con thú yêu của bạn ở đây nhá!

sakura_ku
24-05-2008, 04:37 PM
Mình bóc tem nha! Nhà mình có 3 con mèo lận + 1 con chó. Pé Miu lớn nhứt, hơn 1 tuổi rùi. Miu đc mình cưng nhứt vì nó ngoan nhứt và nghe lời nhất. Lông nó màu đen pha vàng và chút trắng. Màu mắt thì... Ui! Miu có màu mắt giống hệt Sakura, màu lục bích => càng wý Miu hơn. Mèo Đốm thì đc 6 tháng. Lông vàng xen trắng và màu mắt là hổ phách (giống Syaoran). Thế nhưng mình cũng chả thích Đốm lém. Có thích thì thích màu mắt của nó thui. Tính Đốm wậy kinh khủng và còn bướng nữa chứ. Mèo Mướp bé nhứt nhưng xem chừng nghịch nhứt. Nó mới 5 tháng mà wậy còn khiếp hơn Đốm. Lông màu đen xen trắng. Cả 3 pé mèo của tớ đều là chị em với nhau. Huhuhu! Thương Miu wá chừng vì nó đang có vấn đề trong việc sinh mèo con. Mình mới cho nó vô viện thú y rùi. Chả bít nó có sau ko nữa. Lo wá đi!
Còn con chó mà tớ nói là con Lu của đứa em gái. Tớ ghét nó vô cùng. Tính nó ương bươc ko chịu đc. Đã thế còn hay trêu mấy pé mèo của mình nữa. Sao pa-ma ko vứt quách nó đi nhỉ? Ở lại chỉ tổ hôi nhà (con Lu chỉ cần 1 ngày ko tắm là hôi khủng khiếp rùi. Mấy pé mèo của mình để cả tháng ko tắm cũng vẫn thơm tho).

hehe_44
24-05-2008, 04:40 PM
Nhà mình có 3 kon mèo và 3 kon chó kưng kưng :beauty:.

Kon mèo tam thể tên là : Mao Mao ^^
Kon mèo mướp tên là : Mun
Kon mèo bông xù là : kuki

3 Koan chó ( Ghéc lém hôi xì ) CẢ 3 kon đều tên là Mix

miu-cung
24-05-2008, 06:37 PM
Chó nhà Vy 3 con...
khõi kju tên , nút chụt cái nó bu nguyên nùi...

Lần sau nhớ ghi tiếng Việt...

hayate_dn
24-05-2008, 07:27 PM
có 3 con chó: micky màu đen, lacky màu vàng, và con lucky màu trắng

TìnhYêuVĩnhCửu
24-05-2008, 10:31 PM
có 2 con thằn lằn đốm 1 con waterdragon ^^! chả có tên họ ji` cả tụi nó hiền tới nổi hù 1 cái là nhảy vọt lên rầu haha

devilboy2015
25-05-2008, 12:15 AM
:big_smile: nhà tớ 4 con chó !
Na già
Bi ròm
Tô lùn
Bon chù
^^! tên toàn lạ mắt con nào cũng dễ thương cả !

¯¶¯ª†ä
25-05-2008, 02:11 AM
Há há.Nhà tớ có 1 kon chó.Nó già lắm zồi.:sexy_girl:Nên hay lú lẫn.Nó đc mang về từ lúc 4 tháng tuổi cơ.Hồi đó tớ mí học lớp 4 à.Còn by h tớ học lớp 11 zồi=> tuổi thọ của nó ngót nghét 8 năm zồi kòn j.Hồi mới về.Gọi tên j nó cũng ứ chịu ra....dụ món j cũng ở lì 1 góc ế.Cuối cùng gọi"Mi" cái nó chạy ra liền =))=))=))=> nó có tên gọi là Mi
Còn nhà tớ có 1 kon mèo đực...tuổi thọ của nó chắc 1 năm j ế.Chả hiểu sao mèo nhà tớ lứa này đến lứa kia,kon nào cũng giống kon nào.Hìnk như nhà tớ chỉ nuôi đc 1 loại mèo này hôy hay sao ế:sexy_girl:.Zồi đến lúc nhớn nhớn 1 tí,béo béo 1 tí,ế nà tót theo tiếng gọi trái tim,để rồi cũng tọt luôn vào tay bọn thịt mèo:2T-khicon-(73)::2T-khicon-(73)::2T-khicon-(73):

Vash
25-05-2008, 06:52 AM
nhà Vash có nui 1 con KingKamPha ( ká la hón ớ ):2T-khicon-(31): 1 con kún:2T-khicon-(20):, 7 con chim:2T-khicon-(78): nào là chíc chè lửa, chíc chèn than, chim khoen, khổng tước..........zà đặc biệt có 1 kon khủn long ( bèn nhựa ) :2T-khicon-(33):

trum_bql
25-05-2008, 05:06 PM
em thì có nui 4 con lận 2 con hamster cái tên là Bim và Bem[con mèo ko dám nhào vô đâu em canh hoài]
con chó là giống phốc hưu tên là Mac con này hơi lắm điều
và 1 con mèo tam thể cái [cái photobucket chết tiệt pót hình ko dc gì hết]nó dễ thương lắm tên là Miu ăn rùi rình 2 con chụt hoài em bữa nào cũng phải canh gác khang

trum_bql
25-05-2008, 05:24 PM
và sau đây mời ác mem chiêm ngưỡng những bức hình chụp 2 con thú cưng nhà em:hamster chưa chụp dc bùn wá hiện giờ nó đang ngủ:
Con cún Mac nhà em
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4911.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4910.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4917.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4907.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4902.jpg
và đây là anh của mèo nhà em MIu
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4914.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4919.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4906.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4912.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4920.jpg
http://i132.photobucket.com/albums/q2/smalleyes_dn/Em/IMG_4922.jpg

sakura_ku
25-05-2008, 07:31 PM
Nhà bà chị họ tui đã nuôi 2 con hams rùi lại thêm 2 con mèo nữa. Ở nhà còn 2 con chó của ông anh nữa. Nghe buồn cười ko chịu đc! Chị ý thích chuột nên tậu lun 2 bé hams về. Mẹ chị ý ghét chuột lên liền ra chợ kiếm ngay 1 cặp mèo. Ông anh họ dị ứng với mèo lên điên wá tha lun 2 con cún về. Cả nhà có 3 mẹ con mà chả khác gì cái chợ. Bà chị hơi 1 tí là "Bắt đền mẹ đấy! Mèo của mẹ làm bé hams của con sợ rùi!". Còn bà mẹ thì "Thằng Duy đâu! Mày ra mà đây mà xem! Hai con chó của mày vừa đuổi mèo của mẹ đấy!". Chậc! Hết chỗ nói!

iunhoc
25-05-2008, 08:17 PM
tớ thì 1 kon chó và 4 kon mèo
kon chó thì tên way " tại cứ kêu way way hoài nên nó thành tên
kòn 4 kon mèo kon của kon chị kòn nhỏ chưa bít nên đặt tên jif:adore:

I'm DRACULA
26-05-2008, 12:22 PM
Nhà em nui 6 koan chó 2 iem Hams
Chóa đực đốm: LU
Chóa đực đen lông dài: TIM
Chóa cái màu sóc: NA
Hams cái màu trắng: ỐM
Hams đực màu sóc: LÙN
Chó koan mới đe~ 3 tuần tui~:
1 Koan vàng: BUM [đực]
1 koan sóc: BI [cái]
1 koan trắng khoang vàng: BEN [cái]

lovely_angel_96
26-05-2008, 02:15 PM
tới mình nghen
nhà mình có nuôi con chó
mình đặt cho nó cái tên là Bingo
Bingo là giống chó phóc
nó rất là kute,ai nhìn thấy cũng nói vậy hít
nó rất iu mình,nhất nhà luôn muh
done

marshal00
26-05-2008, 04:37 PM
Nhà em cũng có nuôi 1 con chó lai rất đẹp và vô cùng dễ thương.
Nó ngoan hiền và luôn luôn nghe lời chủ:big_smile:Sẵn đây mới chụp dc 1 tấm post lên cho bà con xem chó nhà em nhé!

Nhiều lần nhìn nó em muốn hộc máu :2T-khicon-(62):nhưng cũng rất tự hào:2T-khicon-(18):

P/s : hok spam nha em trai...con đó mà là cẩu của em àh...lần sau là del đó...

huynhphat268
27-05-2008, 12:12 AM
Nhà mình hùi đó nui chó nhưng giờ...hok bik lý do ngũm :(( :((
nhưng thôi cũng miu tả nó vậy :adore:
Nó tên là: Lucky
Loại: chó lông xù
:big_smile: (mỗi lần tắm...là cực với nó (_ _") )

trum_bql
27-05-2008, 06:55 AM
cái ông này cái này là vua chó xấu mà nó die từ lâu òi

Ku Mad
27-05-2008, 01:04 PM
3 kon chó : 3 thế hệ
Cháu chai: Bi
Con Trai :Ki
Pà : Ni

sak_sok
28-05-2008, 09:20 AM
Bố mẹ mình không thích chó mèo nhưng năn nỉ mãi cũng cho nuôi cá cảnh

Ami_cut3
28-05-2008, 02:15 PM
Nhà em mới nuôi 1 con miu dễ thương lắm nhé, tên là Ami! Bé này nghịch lắm. Thả bé ấy ra là bé nghịch cả ngày không chán lun. Nhưng cái mặt ngô ngố iu không chịu được! Bé Ami cũng hiền lắm nhé! Nhìn nó nghịch tưởng dữ nhưng mà chơi với nó thì nó ngoan ngoãn như búp bê ấy! Nó là mèo Nga, hơi lười ăn một xíu, được cái xù và đẹp, lại sạch sẽ.

Hana-chan
29-05-2008, 12:34 PM
hì hì...nhà em có 1 chú chó,1 chú cún và 1 lão mèo ^^

* chú cho tên là Củ Chuối ( bố đặt cho )...nó to lắm!!!
*cún con tên nà...chưa thống nhất..mỗi người gọi 1 kiểu...chả biết cún tên gì nữa... nhưng nó có vẻ thích cái tên Đầu Gấu...
* còn lão mèo...em toàn gọi là...con điên..bởi vì nó cứ làm mấy cái trò không giống mèo chút nào =))
lười..chả bắt chuột..suốt ngày ngủ.. ăn chơi...vớ vỉn lắm...nhưng mà lại đáng iếu...tai nó bị sứt nên cũng gọi nó là Sứt ^^

Xin hết

lolusasuno
31-05-2008, 10:52 AM
tới mình nè. nàh mình có 3 chú chó cực dễ thương.
con lớn nhất là chó cái nhật lai, tên bisa.
con thứ 2 là becgie lai,giống đực, tên win.
và cuối cùng là bé út, một bé gái cực dễ thương, tên bisu.
mấy bé nhà mình quậy kinh, giữ thui cũng mệt, chưa nói là tắm.
mệt nhất là ưin, bự quá, mỗi lần tắm là đau khổ. HIX!:2T-khicon-(42):

meo sieu way
31-05-2008, 04:10 PM
nhà mình có 5 chú chó con
con thứ nhất tên là Đại Ca
con thứ hai là Tiểu Đệ
con thứ ba hơi ngu nên tên là Chichken
con thứ tư là con cái tên MiNa
con cuối cùng cũng là con cái tênMiKun

sao thấy chó tên đẹp mà không thanks à giờ thì có thanks không thì bảo kẻo dính đòn chưởng bây giờ.:2T-khicon-(91):

Heo Con iu dấu
02-06-2008, 12:20 AM
Nhà mọi người nhìu chó mèo nhờ !!
Nhà Heo có mỗi 1 pé Miu thui. Heo đặt tên cho nó là Lợn zì nó péo múp míp, mắt to tròn, rất thân người => ai zô nhà cũng pảo nó dễ xương hít á !! Con Lợn còn Heo pao h cắm người cơ !! Iu thế :beauty:!!!!!!!!!!!!

♥..::rimikio::..♥
02-06-2008, 01:20 AM
nhà tủn có nuôi mỗi 1 con mèo hà :D
tên khai sinh của nó là bé bom :D
còn nik name nó là gâu gâu [hầm hố chưa =))=))]
sở thik gâu gâu là ăn rau =))=)) [kể cả rau đắng,rau mồng tơi,rau lang,rau blah blah blah] <<ẻm này nuốt hết
gâu gâu còn thích ăn tàu hủ chiên và uống nước sting dâu =))=)) <<thông củm ẻm ăn chay mòa :">
ngoài ra mặc rù em íh là boy nhưng ban đêm thì lại chui vào góc phòng nằm ngủ lăn way,hok bik đi kiếm gurl đêu nha ^^~

và tèn ten điểm nổi bật nhứt ở ẻm là khi con gái lại gần thì gâu gâu lại chui vào lòng nằm ngon ơ [dù ko wen =))]
còn con chai mà đến gần là nó grừ và cào cấunếu như ng` đó có íh định bế nó vào lòng =))=))

that's my kat ~~~ gâu gâu
I love him :X:X:X

[L]ovely [A]ngel
03-06-2008, 09:05 AM
nhà mìk cóa 2 kon mèo and 1 kon chóa bex- dê kon mèo lớn nhứt là 2 tủi rữi kon mèo nhỏ 2 tủi đặc bix là kon mèo naj tên là thái zám(kon đực,bi. thiến~~~>thái zám):beauty:còn kon chóa bex-dê hì cao tới eo mik` òi( mik` cao 1m62)nặng fải hơn 20 kí í chứ:beauty:

†»Nh0¢§ñøw«†
03-06-2008, 10:03 AM
nhà tớ hỳ có 1 kon khuyển và 1 kon ỉn...

Khuyển tên nà Heo :2T-khicon-(52):...tạo nó mập ú lùn tịt and lông màu trắg...
Ỉn tên là Nhóc...tại em tớ tuổi kon heo...mà nó lại là Nhóc nhỏ trong nhà...nên đặt thế...

Konan-92
04-06-2008, 07:11 AM
konan có 1 con mèo (ko có tên vì có đặt tên thì nó cũng ko nghe :( )
ảnh của meo meo đây này
http://truongton.net/forum/imagehosting/4762614845ddb7bcc6e.jpg (http://truongton.net/forum/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=178097)
có dễ thương ko?:2T-khicon-(58):

me0xjnhhp
06-06-2008, 02:41 PM
kon mèo nhà em nó tên nà cậu ẹo
vì nà lúc đầu nó toàn kêu ẹo ẹo chứ hok lên nổi thành meo meo
thế nên gọi thế cho nhanh!!

p3_ng0c0nljn3k4t3
07-06-2008, 09:10 PM
ối dào. Mấy bác ít chó nhỉ nhà pé là nhiều nhút lun. Hiện giờ có tới 8 con chó lun. Hix hà. Phù phù ngày nào ngủ cũng không được yên thân kêu kêu hoài nhức đầu nun =.=" . Hiện có 3 con chó lớn 2 con được 1 tuổi roài còn con mẹ thì được 2 tuổi 2 lứa roài.Con thì tên là Bi con thì tên là Lu con tên là Mino.5 chú chó con lon ton mới được có 4 tháng thui mờ cũng mệt với tụi nó lém . con đầu thì chưa có đặt tên con thứ 2 tên là ki con thứ 3 tên là boo ( con nỳ giống con lứa đầu đột 1 mắt nhìn dễ thương kinh khủng nun) con thứ 4 chưa đặt tên con cuối cùng tên là buu . COn boo với con buu dể thương nhút nhà. Lúc cho tụi nó đi vệ sinh thì kêu mờ mỏi miệng nun . Lulu , BiBi, Mino, KiKi, Boo,Buu còn mấy con nào không có tên thì không kêu mệt với tụi nỳ lém roài cho đi cho đi

salem2009
12-06-2008, 09:38 AM
nhà pé một con chó ... tên Milu nà ....

SamoaJoe_crazyfan
12-06-2008, 03:43 PM
nHà em nUôj 1 pÉ 3 thỂ tÊn : Pít:)

Miyuuchan
13-06-2008, 04:26 PM
ờ!!!con kún nhà tui tên là ...Tun.Trước khi cóa cái tên này thì nóa tên là Kitty.:adore::beauty::big_smile:à,cóa bác nèo pít pót ảnh dạy tui cái pót choa mấy bác xem con Tun:2T-khicon-(58)::2T-khicon-(15)::2T-khicon-(105)::2T-khicon-(32)::2T-khicon-(106)::2T-khicon-(62):

crazy_otaku
15-06-2008, 01:00 PM
nhà tui có 1 chú cún rất ngoan đáng yêu lắm lắm mỗi tội ham ăn:beat_brick: nên bị gọi là lợn:2T-khicon-(52):

Natalies
15-06-2008, 04:45 PM
Nhà mình thì có hai con hamster, chúng dễ thương lém. cả hai con đều như nhau, nuôi được khoảng 2-3 tháng. Thấy báo đưa tin dịch bệnh wá chừng, thế lè gia đình hem cho nui nữa :pudency:. sau khi đem giải quyết hai :tục tưng" của mình thì báo hok còn thấy đưa tin về dịch bệnh nữa, sock ơi là sock:oh:

meobeo84
17-06-2008, 10:08 AM
úi trời chó mới 8t ma bảo già á chó nhà mình đươc 9t rùi mà vẫn còn trẻ lắm wave nhà mình rất thích ăn sữa chua , kem sữa tươi và mỗi khi nhìn thấy phomai thi thèm đến phát điên luôn hihi , thích xem cãi nhau va đánh nhau lắm mỗi lần xe cứu hỏa và 113 chạy qua la từ trong gầm giường chạy ra xem bằng được
nhà mình còn có em mèo tên là nis nữa (người yêu cũ đi xe nis mà) cũng nuôi lâu rồi từ năm 2002cơ nó béo múp míp thịt luôn nhưng lười dã man mà không chảy nhảy được vì béo quá có 1 hôm nhảy từ trên ghế xuống người nặng quá không dỡ được thế là ngã gãy cả răng hehe:sexy_girl:

suri_148
17-06-2008, 08:11 PM
rich và su su

candy_love
17-06-2008, 08:19 PM
nhà candy có 3 kon chó :
kon chó xù tên : xù
kon chó pông tên : pông
zà 3 kon mèo :
kon mèo đen tên : đen
kon mèo trắng tên :trắng
kòn mèo mướp tên : mướp
==> dễ nhớ wé chòy lun còn zì !!!

candy_love
17-06-2008, 08:26 PM
nhà tủn có nuôi mỗi 1 con mèo hà :D
tên khai sinh của nó là bé bom :D
còn nik name nó là gâu gâu [hầm hố chưa =))=))]
sở thik gâu gâu là ăn rau =))=)) [kể cả rau đắng,rau mồng tơi,rau lang,rau blah blah blah] <<ẻm này nuốt hết
gâu gâu còn thích ăn tàu hủ chiên và uống nước sting dâu =))=)) <<thông củm ẻm ăn chay mòa :">
ngoài ra mặc rù em íh là boy nhưng ban đêm thì lại chui vào góc phòng nằm ngủ lăn way,hok bik đi kiếm gurl đêu nha ^^~

và tèn ten điểm nổi bật nhứt ở ẻm là khi con gái lại gần thì gâu gâu lại chui vào lòng nằm ngon ơ [dù ko wen =))]
còn con chai mà đến gần là nó grừ và cào cấunếu như ng` đó có íh định bế nó vào lòng =))=))

that's my kat ~~~ gâu gâu
I love him :X:X:X

chèn ơi !! làm tưởng kon chó hok àh !! mèo mòa tên gâu gâu !! zui hén:2T-khicon-(58):

Supercars
17-06-2008, 09:14 PM
Nhà nuôi con mèo Anh tên : Mèo ngu :| nghe tên là biết nó thế nào =))

nó mới đẻ 2 con trắng tinh :"> yêu cực

d_u_z_e_ll
18-06-2008, 02:55 PM
he' he'......nha` em koa' 2 kon` "dong^` mon^" voi' nhau:1 cho' va` 1 meo`.Kon miu` thi` ten^ na` Duzell...nhug ma no' bo~ nha`dj mat rou` kon` pe' dog ten^ na` lua.Trg 2 kon em iu be' duzell nhut' vi` em rat' me^ truyen^. Vampire Game nen^ moi' dat ten^ be' la` duzell ih'.bac' nao` bik' truyen do' cho em nam` wen nhaz'.thanks

oo0wendywo0oo
18-06-2008, 04:22 PM
mí phát hiện ra box nì nhá, nhà mình cóa nuôi hai kon mèo gần ột tuổi , mắt tròn xoe nhìn iu cực, pé mèo đen tên kẹo, pé mèo trắng tên sữa "kẹo sữa" ngọt ngào nhỉ !!! iu lắm cơ, tắm hàng tuần ấy, nhóc em họ kòn keu 2 pé mu với 1 kái tên trìu mến "tục tưng" ^^ , xương hai pé lém ếy hum nèo post hình lên choa mọi người koy

music_is_life
19-06-2008, 04:01 PM
con chó nhà mình là giống chó Đức nổi tiếng hung hăng, dữ tợn nhưng thật tình con chó nhà mình là một con chó hiền hiếm gặp trong giống chó của nó,rất dễ làm quen. Mấy tên khác dệ **ng hàng quá, đặt tên nó là "No":big_smile:hì hì!!

lov3ly_b4by
19-06-2008, 06:12 PM
:2T-khicon-(58)::2T-khicon-(58)::2T-khicon-(58): Nha` minh` coa' 1 con cun' thuj, tiz la` Lucky, noa' de^~ xu*o*ng lem' lem'!!!:2T-heocon- (2)::2T-ghost- (10)::2T-comcun- (18):

xxxzidanetrabalxxx
19-06-2008, 09:17 PM
Nhà tớ nui nhìu mèo lắm từ lúc tớ còn pé cơ!:2T-khicon-(58)::2T-khicon-(58):
Trông con nào cũng xinh:2T-ghost- (7)::2T-ghost- (7):
Nhưng bây giờ còn mỗi 1 con mèo trắng!:2T-khicon-(10)::2T-khicon-(10):
Đặt tên cho nó là MEO (vì suốt ngày nó cứ meo meo điếc cả tai):big_smile:
Tớ ui mào nhà tớ lắm cơ( mặc dù trông nó ko khác j` những con khác):adore::adore:

girl_pro92
21-06-2008, 06:18 PM
Cho em bon chen cái ná!!!
Nhà em có cả một vườn thú ah: 4 con chó phốc, 1 con chó Nhật, 1 con Bec-giê, 1 con chó ta và 7 con mèo xù.kekeke!!!:2T-khicon-(62):
+Con phốc màu vàng tên là Lucky
+Con gái của nó tên là Cici
+2 thằng con trai của nó thì chưa nghĩ ra tên nên tạm thời gọi cả hai là Cún.
+Con chó Nhật tên là Mickey
+Con Bec-giê tên lag John
+Con chó ta tên là Buddy
+ Con mèo được cả nhà cưng nhất vì rất chi là ngoan và hiền tên là Bông(vì nó xù như bông ah!)
+ Mèo mẹ (vừa đẻ được 4 đứa) thì gọi là mèo mẹ( cũng rất ngoan vè đẹp: tam thể, lông xù)
+ Mèo bố (chồng của mèo mẹ và 4 đứa con) thì gọi là Mèo bố hoặc là Mèo già (gọi thế thui chứ nó vẫn còn trẻ, màu trắng tinh và lông cũng xù)
+ Còn 4 con mèo con thì vẫn chưa có tên nhưng cũng giới thiệu một tí: Một con trắng, một con đen, một con vàng và một con vàng trắng và đặc điểm chung là lông con nào cũng xù. Hahaha!!!

banychan
22-06-2008, 03:20 AM
nhà Bany nuôi 3 con mèo
1> Nini: mèo cái, tam thể, chủ yếu là đen dzới vàng. thuộc giống mèo Malay (hồi đó mua mẹ của nó hết cả bộn tiền >"<)
2> Rick: mèo đực, cũng tam thể luôn. xin về nuôi từ nhỏ, lúc mới về còn chưa biết ăn, thua Nini 2 tuổi, nhận Nini lạm mommy luôn. :oh:
3> Neck: mèo đực, lông trắng khoang vàng. nguồn gốc không rõ. là mèo hoang được mình cho ăn vài lần. khi được mấy tháng tuổi thì nó chạy vào nhà mình và ở luôn, đuổi không được.:beat_brick:

HOAILINHVY
24-06-2008, 12:22 AM
http://scribalterror.blogs.com/scribal_terror/images/2007/04/19/cute_animal.jpg
Bạn có thú iu ,đẹp ?
Sao ko show cùng mọi người nhi?:2T-khicon-(18):
Chú ý : chỉ dùng hình con vật mà bạn nuôi ,ko chấp nhận hình từ Web hay nguồn ko phải của bạn!
Đăng ký tên cho con thú yêu của bạn ở đây nhá!

HOAILINHVY
24-06-2008, 12:57 AM
chú ý nếu mọi người mún lập Clan những người iu thú ,thì để lại họ tên yahoo,thông tin về Clan!
Nếu Clan hoạt động kém hay lâu ngày ko chăm sóc thì mình sẻ del
P/S: chỉ Clan những người iu thú

CheeryLove
27-06-2008, 10:37 AM
nhà tớ có một chú chó tên của nó là pukupuku(lấy theo tên 1 bộ truyện về chú chó dễ thương đấy ke ke).puku là giống chó ta lông vàng.nó mới được 1 năm tuổi thui, puku hay phá phách và nghịch ngợm lắm nhưng cũng dễ thương cực kỳ . qua nuôi puku tớ mới hiểu chó là loài vật trung thành nhất:beauty:

best_friends(>,<)
27-06-2008, 11:16 PM
béo céo nhà tui cóa 2 con chó cái mụt con tên pi con kia tên bin , một con mèo mới đem zìa hok seo hít we mấy bửa sao hok canh bị bà bin chơi một fát hai bà cắn nhộn lèm cho bà mèo chảy cả máu mũi lăn ra bị câm + ko ngửi được nửa, thành ra khỏi kiu tên lun kiu củng hok đáp lại được , một con kéc ko tên , 2 con la hán , một con kim long , một bầy cá cảnh , hai con rùa còn mới chưa bóc tem nên chưa đặt tên ... và đặt biệt một nghĩa địa chuột bọ tui thit nuoi nhưng hok bik nuôi nên lần nào cũng die hít mỗi lần một cặp hok bik bao nhiêu lần ... và nhiều linh hồn dắt dưỡng của mấy con thú cưng nhà tui như rắn ,bò cạp, chuột bạch , bồ câu đất,chó,mèo.....

baker
28-06-2008, 07:35 AM
nhÀ Em cÓA cOn chYm chICK chÒE nON ::: nHỎ Tý Ấy Ạ ...Nó KÊu KÃ nGÀy ::)) hỐk ngỦ đc > < nHưng MÀ dzUi

trian000
28-06-2008, 03:30 PM
Em có 1 baby Green Iguana :
Dễ thương : nhỏ, tròn, xanh :adore:
Dễ ghét : thức ăn phứt tạp, cần phơi nắng mỗi ngày :pudency:

http://www.pavones.com/img/picture/animal/baby_iguana_on_bodega_construction_16_july_2002_pavones.jpg

1 con Bearded Dragon :
Dễ thương : Ăn bất cứ cái gì mà nó nhai được, ham ăn, quen chủ :2T-khicon-(18):
Dễ ghét : vì ăn quá nhiều nên hơi bị thiếu thốn :pudency: , cũng cần phơi nắng.

http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/8/8b/Bearded_dragon_Ryuu.jpg

1 con Tarantulas rose hair:

Dễ thương : màu hồng:big_smile:, nhìn đẹp
Dễ ghét : Lúc nó đói thì nó táp bậy bạ, không vuốt ve như 2 con trên được :2T-khicon-(91):

-¤-pippin-¤-
28-06-2008, 07:25 PM
Đến mình ha!
Nhà mình có 2 con chuột bông và 1 chú cún (hơi già tí :2T-comcun- (25):). Hai con chuột ranh ơi là ranh, lại tham ăn lắm, ăn suốt cả ngày, "cô chuột" tên là Poe, "chú chuột" tên Pos (gọi Posy cũng đc :D). Còn cún yêu tên Miki, cũng ranh ko kém :(( ( sao vật nuôi nhà mình con nào cũng ranh vậy hè )

[D]_Bun
29-06-2008, 08:17 AM
:2T-khicon-(58): hì hì nhà bun có 4 bé hamster thế là đủ rồi bé nào cũng ú ụ tròn vo :2T-khicon-(105):
1 bé gái dòng campbel lông trắng 4 tháng tuổi :2T-khicon-(32): tên : đù
1 bé đực dòng ww lông trắng 4 tháng tuổi :2T-khicon-(105): tên :đú
1 bé panda lông màu socola 3 tháng tuổi mắt đỏ :2T-khicon-(106): tên : đỡn
gợp lại thì thành ....đù đú đỡn :2T-khicon-(90):
còn 1 bé nữa là bé bear mới tậu hôm wa dễ xương lắm màu lông chocola pha sữa khoang trắng tên là " Tục Tưng " :2T-khicon-(18):
đặc điểm của 4 bé ham ăn ham chơi ham ngũ ( giống chủ nó ) nên 4 đứa đứa nào cũng mập hết , hung dữ nhất là bé panda cắn người ko thương tiếc, ngũ nhìu nhứt là bé đú, còn ăn uống lạ lùng và cách chạy wheel lạ lùng là bé : Tục Tưng " :2T-khicon-(32): ko ăn nhưg chỉ thích giấu đồ ăn thôi
và 1 đặc điểm chung luôn là ko biết con mèo là con gì :2T-khicon-(58):

hehe_44
01-07-2008, 09:43 AM
Thêm em nữa nà ^^:
Đây là phần "khai sinh" đặc biệt của 2 bé mèo nhà tớ nhé
Mèo cái trước
Tên: Ami
Ngày sinh: ko bít
Ngày đón: 12/5/08
Là giống mèo: Nga
Đặc điểm: Mèo xù trắng, có khoang màu nâu nhạt trên lưng, đuôi vằn kiểu nâu nhạt. Mắt em ý màu nâu. Ami là một tên đại nghịch ngợm phá phách. Lần trước em làm vỡ của tớ con vịt sứ đấy!
Tính cách: ham ăn, đanh đá, nhí nhố, nhưng cũng rất "kưng" chủ. Tớ rất quý em này ở điểm đấy.
Sở thích: bắt nạt em mèo đực, vờn bất cứ thứ gì, gặm dép.
Đến lượt bé trai nè
Tên: Azon
Ngày sinh: 28/2/08
Ngày đón: 31/5/08
Là giống mèo: Amazon
Đặc điểm: Màu lông xám đậm, có đốm và vằn, mặt trông khá là dữ(thực ra hiền như đất). Trông em ý giống mèo rừng(tròn hơn) và dáng đi giống hổ con. Em ấy kêu rất nhỏ(Lúc đòi cái gì thì kêu to nhất nhà đấy!)
Tính cách: hiền lành, dễ thương nhất nhà.
Sở thích: ngủ, đi đi lại lại, nghịch mấy chậu cây giả nhà tớ, kêu, ngồi lên lòng chủ để... đòi ăn!
THE END
Còn ảnh để khi nào có tớ sẽ post sau nhé(máy ảnh đang hỏng).

VJustin
01-07-2008, 07:32 PM
minh` co' 1 kon cho' va` 1 kon meo`
kon cho' ten :Bush
Kon meo` ten: binladen
Bush chet' hum 27/6 ruj`(bun` lem')
kon` Binladen bun`

nhokxing
02-07-2008, 05:49 PM
nhà tớ có 1 kon mèo

mèo tây màu vàng trắng

em íh đểu lắm

buồn cười cực

iu em íh :*

go_on_girl
03-07-2008, 06:07 PM
nhà có 2 con:con lớn, con nhỏ
con nhỏ tên quắt
con lớn 0 tên:2T-khicon-(32):

candy12
04-07-2008, 01:47 PM
tỚ có mÈo hehehe http://truongton.net/forum/%5BIMG%5Dhttp://i307.photobucket.com/albums/nn293/kunkun_12/IMG3258A.jpg%5B/IMG%5D

soitrangandy
05-07-2008, 11:20 PM
nhà em có nui 2 con thỏ. wậy kinh khủng và cũng...ngoan kinh khủng ^_^

girl_iu
08-07-2008, 07:53 AM
nhà tớ có nuôi 2 con chó con iu cực
nó là giống xù lai
nên mập mập ú ú dễ thương lắm cơ
con lớn tên milô
cn nhỏ tên milu
:X:X

†»Nh0¢§ñøw«†
08-07-2008, 08:10 AM
Nhiều spam quá...coi chừng đó...còn lần nữa tớ kiện...

my_best_friend
08-07-2008, 02:35 PM
Nhà mình có mỗi 1 chú chó tên Lu,đăng kí dc hem ta??????????:pudency: