PDA

View Full Version : Les và Gay...những điều bạn chưa biết!!!!

pure_1987
29-12-2006, 12:26 AM
Gay là từ dùng để những người thuộc giới tính thứ 3,họ là boy nhưng lại có suy nghĩ,tâm lý và một số người có biểu hiện nữ tính rõ rệt.Đó là những lệch lạc về tâm sinh lý,do môi trường sống gần gũi với người khác phái như chị và mẹ tạo nên tâm lý yêu chuộng cơ thể,lệch lạc tình cảm đối với bạn cùng giới.Ở một số trường hợp có thể đến gặp bác sĩ tâm lý để chữa trị,nhưng cũng có những trường hợp "gay" muốn được thay đổi giới tính của mình và tìm đến thẫm mỹ viện.Rất ít " gay" là do bẩm sinh,"gay" bẩm sinh là những người sinh ra mang trong người cả bộ phận sinh dục nam và nữ,hoặc có khi là nam nhưng bộ phận sinh dục không hoàn thiện lại có phần giống bộ phận sinh dục của nữ...ở một số "gay" khi bước vào độ tuổi dậy thì các nội tiết tố trong cơ thể lại mang những đặc trưng của nữ giới---> cơ thể phát triển hôk giống những bạn nam đồng trang lứa về giọng nói,tướng đi,da,tóc,và đặc biệt là sự phát triển của ngực và mông....
Cũng như Gay,Lesbian(Les) dùng để chỉ những Girl có khuynh hướng phát triển nam tính,họ mạnh mẽ,giọng nói như nam,tướng đi và cách ứng xử cũng như nam...và họ thích Girl...Tuy nhiên,theo nhận định,đa số Les hok phải do bẩm sinh.Nghĩa là họ hok hẳn mang trong người bộ phận sinh dục của nam, hoàn toàn hok chịu ảnh hưởng của hoocmon và nội tiết tố,họ là những Les bị lệch lạc về tâm lý,ở những Les này có thể tìm đến bác sĩ tâm lý để có biện pháp tâm lý phù hợp.Đối với những Lé do ảnh hưởng của nội tiết tố,hoocmon,..cơ thể của họ cũng hok mang những đặc trưng của nữ,ngực rất ít phát triển,....
Dạo gần đây đang có một xu hướng xuất hiện những Les,những Gay giả...đa số là do muốn tạo bề nổi cho mình.Cần nhớ Les và Gay ở Việt Nam vẫn chưa được mọi người nhìn nhận hoàn toàn,do đó chúng ta cần chia sẻ với họ nhiều hơn là tránh xa,miệt thị để họ được sống một cuộc sống thoải mái,hòa đồng....Không ít trường hợp các bạn Les-Gay hok được chấp nhận đã rơi vào trạng thái tâm lý hoảng loạn,có người tự tử,có người tìm cho mình lối sống khep kín,....
Hãy hiểu và thông cảm cho họ nhiều hơn nhé các bạn.:newyear:

hollands12
29-12-2006, 09:21 AM
Chào các bạn
mình có thể làm việc với các bạn dc không

pure_1987
29-12-2006, 01:31 PM
Dĩ nhiên là được mà bạn cứ tự nhiên viết bài chỉ cần chú ý về đề tài và nội dung sao cho phù hợp các box mà hok vi phạm nội quy post bài là ok.

tomato-otaku
29-12-2006, 09:42 PM
Đối với những người bị bệnh gay như trên thì tôi dành cho họ sự thông cảm hơn là tội nghiệp và tôi cực ghét những người hay tỏ thái độ kỳ thị với con mắt soi mói ,nếu được thì tôi cũng muốn làm bạn với họ và nói với họ rằng tôi ủng hộ họ trong cuộc sống

pure_1987
30-12-2006, 05:22 PM
Cám ơn bạn đã có suy nghĩ tích cực.

mr.bom
13-01-2007, 12:26 AM
mình thấy cũng đúng đó!!! mỗi có 1 cách suy nghĩ riêng !!! hãy tôn trọng họ chứ đừng nên xa lánh họ!!!

bachlangtu
13-01-2007, 10:37 PM
Thực ra hơn 80% dân gay và les là do tâm lý chứ thực sự họ không phải là dân đồng tính, ở Trung Quốc và một số nước khác đã chấp nhận việc làm giấy đăng ký kết hôn cho dân đồng tính nhưng phải với một điều kiện là một trong hai phải phẫu thuật thay đổi giới tính.

† HoàngMinh †
16-01-2007, 03:24 AM
Họ là người đáng thương...mong là sau này người ta sẽ nhìn họ với con mắt thiện cảm hơn bi giờ...nếu được vậy chắc ca sĩ nổi tiếng Trương Quốc Vinh đã hok nhảy lầu tự tử khi chuyện đồng tính bị lôi ra ánh sáng...

bebe_sieungo
17-01-2007, 07:48 PM
thấy mấy ng` viết tui cũng hok bit nói sao tui chắc thành les òi hix tui thix 1 nhóc cùng trường học lớp 8 (tui thì lớp 9) nhóc học lớp chuyên ,tui hok bit sao để làm wen nhóc nữa ,nhóc sẽ hok chấp nhận les như tui đâu TT_TT hix mấy ng` cóa ý kiến zì zúp tui hok (đa tạ nhìu )

jindodt
18-01-2007, 12:55 AM
Rất tội nghiệp những người này! Dù bản thân họ ko hề muốn nhưng nó vẫn xảy ra!
Chúng ta cần phải chia sẽ với họ nhiều hơn thay vì xa lánh!

mashi_311103
18-01-2007, 08:16 AM
Tui thích đề tài này.Ai là les mà có tâm sự hay buồn bực gì thì cứ kiếm tui.
*bebe_sieungo:Bạn thích ai thì cứ thẳng thắn đeo đuổi.Biết đâu....

bebe_sieungo
18-01-2007, 05:47 PM
tui là les mà chắc ấy sẽ hok chấp nhận tui đâu!!!!Hix:sweat:

BaByBoy26
18-01-2007, 08:51 PM
Đây là một chủ đề rất hay ! Mình cám ơn người đã tạo ra chủ đề này
Les và Gay cũng là con người như chúng ta thôi nhưng lệch lạc trong suy nghĩ và có thể là cả "hành động"
Chúng ta nên quan tâm an ủi động viên và nhất là đừng nên kì thị họ !
Hãy chia sẽ buồn vui với họ , đừng coi họ là khác thường mà nên coi họ như những người bạn bình thường
_Những bạn là Les hay Gay thì đừng nên quá đau khổ tuyệt vọng , các bạn nên vui vẻ và hòa đồng với mọi người ! Các bạn nên có những suy nghĩ đúng đắn về giới tính của mình . Mình nghĩ bác sĩ tâm lý tốt nhất chính là cha, mẹ hoặc những người bạn thân .Chúng ta có thể thay đổi được cuộc đời nếu có những cái nhìn đúng đắn hơn
Đây là nơi để các bạn thổ lộ lòng mình và xin đừng ngại ! Chúng tôi luôn quan tâm đến các bạn !

Xin đừng Spam !!

BaByBoy26
18-01-2007, 09:25 PM
Mọi người bảo âm nhạc có thể chữa lành tâm hồn vậy mình xin tặng các bạn ca khúc Vô Vọng . Nghe xong có lẽ các bạn sẽ thấy tự tin yêu đời hơn (xin lỗi Mod vì đã pót không đúng BOX)
Cố lên các bạn hãy vượt lên chính mình nhé ^v^

http://www.vietize.de/nha/vovong.mp3

mashi_311103
20-01-2007, 06:59 AM
Người ta đang buốn mà lại cho nghe bài Vô Vọng thì thật là...tốt quá trời lun
_bebe_sieungo:Bạn chưa thử thì làm sao mà biết ng.ta ko chấp nhận bạn.Suy nghĩ của bạn cũng giống như của mình lúc trước vậy nhưng giờ mình cũng đã vượt qua nó rồi.Bạn hãy cố lên nếu bạn thật lòng mến ng.ta

gothika not me_88
29-01-2007, 06:42 PM
tui có 1 người bạn thân thân cực là thân là Gay...
điều đó chỉ là cho tình bạn của tui và hắn thêm gắn bó...
chẳng hiểu cái XH này còn kì thị người thuộc giới tính thứ 3 đến bao giờ nữa!!!
chứ tui mà là thủ tướng tui phê duyệt ngay chuyện cho họ được quyền bình đẳng, được yêu và kết hôn, được có giấy tờ ghi vào phần Gender là Other
mà ko bị ai xỉa xói..đc quyền nhận con nuôi...được quyền như mọi công dân !!!
Các bạn cũng nên nói những suy nghĩ của mình cho cộng đồng được biết!
Vì nếu ngay chính các bạn khi nhìn thấy họ cũng thấy khinh bỉ, coi họ như cái nhơ nhuốc cần lánh xa...thì chính các bạn cũng là 1 thế hệ trẻ nghèo nàn về nhận thức!

pure_1987
29-01-2007, 06:52 PM
Thật ra ý nghĩ về xấu vầ các Gay và Les đa số là do họ tạo cho mọi người...chủ yếu vì những hành động kỳ quái của họ...Vd: là nam nhưng lại để tóc dài,mặc đồ ngủ của nữ....
Mong là sau những bài viết này...người kỳ thị gay cũng ít đi và ngay bản thân các Gay,Les hãy sống thật tốt...Dù bạn là ai , bạn vẫn là một con người sống trong XH này,đừng làm những điều quá trớn để cái nhìn của mọi người phải e dè,tò mò đối với bạn....

gothika not me_88
29-01-2007, 07:09 PM
mình cũng rất đồng quan điểm với bạn....
Như Cindy Thái Tài đó... chị ấy là một người nổi tiếng, đã dũng cảm kể lại những đau khổ mà chị đã phải trải qua để có ngày hôm nay được Xh công nhận là một công dân có ích cho đất nước... Chị cũng đã lấy chồng nước ngoài và có xin 1 bé trai làm con nuôi, hiện chị là chủ một cửa hàng áo cưới lớn có tầm tại HCM, báo chí cũng đã ko ngớt lời ca tụng chị như một tiên phong đi đầu cho các Lesbian và Gay có thể bộc bạch con người mình đối với công chúng...
Điều đó là 1 lẽ dĩ nhiên vì cùng làm người, cùng sống trong 1 Xã hội, cùng lao động bằng máu và nước mắt, chứ chẳng làm phiền và ngửa tay xin ai... Vậy tại sao mình ko thể mở rộng trái tim mình đón nhận họ bằng sự cảm thông chia sẻ và bằng hành động là hãy giúp họ hào nhập cộng đồng, giúp họ thêm yêu đời và cống hiến cho xã hội những gì họ có???
Ko thể nhìn bề ngoài của họ mà gán cho họ những cái tội mà họ chưa từng làm ...Họ cũng lao động chân chính như chúng ta, số còn lại là vì nhận thức và chính chúng ta xô đẩy họ đến con đường cùng mà thôi!
Hãy bên họ và coi họ như người bình thường... Đó là tất cả những gì họ mong muốn.Họ muốn là chính họ_be him/her_self!!!
Có vậy thôi!

lesbiankiếmngườiiu
29-01-2007, 10:27 PM
Tui cũng là 1 lesbian , nên đương nhiên bản thân tôi cũng muốn mọi người sẽ đồng cảm cho những người như tui chứ ko fải nhìn tui = cặp mắt soi mói , khinh miệt vì đơn giản lesbian hay gay cũng có tâm tư , tình cảm, biết vui buồn , yêu thương ..., mà thôi....

:love: Tui cũng là 1 lesbian , nên đương nhiên bản thân tôi cũng muốn mọi người sẽ đồng cảm cho những người như tui chứ ko fải nhìn tui = cặp mắt soi mói , khinh miệt vì đơn giản lesbian hay gay cũng có tâm tư , tình cảm, biết vui buồn , yêu thương ..., mà thôi....

yeutrong1_giay
29-01-2007, 10:39 PM
:music_wal ặc, cái bài Vô vọng mày nghe buồn chết người :no: Thanks for share, các ấy nói hay quá, mình chẳng biết nói gì, ngoài mình sẽ hiểu và thông cảm cho họ

JustKen123
29-01-2007, 10:53 PM
ôi ôi sợ nhất mấy ông gay:mad: ,nhìn thật là.... :sure:

streetboy92
30-01-2007, 01:14 PM
JustKen123 : Gay gồm nhiều thành phần chứ chưa hẳn là lõa như thế đâu ông anh ạ!Nhiều người lại rất manly nhưng mà lại thik boy,còn phần khác lại có vẻ yểu điệu như con gái.Họ biết họ là gay cũng buồn lắm @_@,ngại tiếp xúc với bên ngoài,sợ người khác nói xa nói gần.Ôi! Thật tội nghiệp cho những con người mang số phận như vậy...

bogiabaduy
03-02-2007, 12:28 AM
thằng kia là hàng hay sao mà cho số dt liên lạc vậy . viết bài ko đấu bố ai mà hiểu được

babytapxemkinhdi
13-02-2007, 08:26 PM
oạch cho em hỏi cái nghen sao tụi bạn chửi em là gay mà em lại muốn make love với girl hay em là bi sexual hhohoho khó hỉu we'

honj
20-02-2007, 11:10 PM
hj` tui cũng là les nhưng mà tui có ng` iu rùi cũng là le, chuyện đó bình thừong thui! cũng hơi bất ngờ là hai đứa tui nhìn nữ tình ak ak ko ai ngờ hì. tui iu no' thật lòng ....! les thì đã sao đúng hem, nhưng tốt nhất đừng nói ra, tránh soi mói kì thị thui.

gothika not me_88
20-02-2007, 11:42 PM
ông nukunkun là gì mà ghê thế/
ăn nói cho có Văn hóa tí ......

gothika not me_88
20-02-2007, 11:56 PM
Kill hết lũ Gay và Les đi tui ko ưa tụi nó chút nào..........nhìn cái điệu bộ chúng nó chả ra làm sao.......ngứa kon mắt
viết thế này là giỏi rồi....có văn hóa quá
em đâu có dám nói gì anh
em là gay hay les mặc thây nhé
ko cần anh quan tâm>"<!

nu_kunkun
21-02-2007, 12:28 AM
chài em làm dzì vậy, anh có nói gì nặng lời đâu mà làm thí gúm thế!!!

pure_1987
21-02-2007, 12:34 AM
Kun ơi...một vừa 2 phải thôi...
Cả cái topic người ta ai cũng cố chia sẻ với các bạn ý...Kun nói vậy là sao...Nhìn lại xem topic này ai tạo vậy...
Thành kiến hay ý kiến gì thì cũng đúng lúc chút chứ....
Bỏ qua cho Kun nha mấy bạn...Chắc lâu lâu lên cơn dại chút thôi...thông cảm...

gothika not me_88
21-02-2007, 12:47 AM
chị Pure nó vậy đúng rồi
cám ơn chị bênh em nha^"^!

kalinka
21-02-2007, 10:10 PM
gay có nhiều nguyên do lãm, theo môi truong hay là thói quen và theo model ... nhiêu nhiêu lam !
http://img340.imageshack.us/img340/5465/fdtinhst5.png (http://imageshack.us)

baniweemi
23-02-2007, 03:44 PM
em vừa bị gay vừa bị les có ai chơi với em ko huuu

pure_1987
23-02-2007, 03:50 PM
Làm sao em biết mình bị gay? Làm sao em biết mình bị les?
Không ai vừa bị gay vừa bị les...trừ phi em là người bình thường...Chơi với con trai và yêu con gái...

RYO SAEBA
24-02-2007, 06:55 PM
gì ấy nhỉ ???

tg chia người ra làm mấy giới vậy ???????

pure có kiến thức sâu rộng nhỉ ???

mèo sát thủ
24-02-2007, 09:40 PM
Ta kô có con tim:death:

lamthienbuu
25-02-2007, 04:55 PM
mình thông cảm cho những ai là les