PDA

View Full Version : Những cái nhất trong truyện kiếm - tiên - sắc hiệp

Ngao hong tran
15-08-2008, 07:21 PM
mình là một con mọt sách đặc biệt là kiếm hiệp
Thế nên mình rất muốn tìm hiểu tất cả những điều hay nhất trong các truyện mà mình đã đọc và mình cũng rất muốn biết ý kiến của các bạn
trong này mình muốn cùng các bạn bàn luận về những cái nhất trong những truyện mà mình và các bạn đã (đang) đọc.
những cái đó là:
---- truyện mà bạn cho là hay nhất
---- kết cục tuyệt vời nhất
----- đoạn xxx good nhất(cái này dành cho sắc hiệp):beauty:
----- nhân vật chính bạn thích nhất(nữ , nam)
-----chuện tình đẹp nhất
----- đoạn chia li (sanh tử)
hy vọng được sự ủng hộ của các bạn:2T-khicon-(73):

Ngao hong tran
15-08-2008, 07:39 PM
Nhân đây mình cũng phát biểu ý kiên của mình. mình thấy TRU TIÊN và THIÊN LONG BÁT BỘ là 2 truyện hay nhất.nhân vật nam mà mình thích là lệnh hồ xung. chuyện tình đẹp nhất có lẽ là ttp và ltk(tru tiên).
đoạn kết thì chắc là ttb (đố ai tìm dược truyện mà nv chính vip thế)
đoạn xxx dành cho tên lvv(CPGD) với em tiếu thanh tuyền
cái chết thê thảm nhất :2T-khicon-(62):(mìnnh cũng thấy buồn) nạn nhân là lương văn tĩnh
còn câu nói hay nhất(đau lòng) Đừng hỏi đến ngày mai,được không?
...

kiobaby
16-08-2008, 12:19 PM
sắc hiệp LDMGH khủng khíp nhất hhohohoho :2T-khicon-(32): :2T-khicon-(32): :2T-khicon-(32):

Ngao hong tran
16-08-2008, 11:17 PM
hoàng hi bình ư ?truyện này nhiều trường đoạn lí luạn nhưng ko hợp với ae mình lắm nó mang nhiều ý kiến tiêu cực quá( chủ nghĩa anh hùng độc bản) hơn nữa dịch giả ko tốt lắm câu cú ko rõ ràng

kingarm
17-08-2008, 08:03 PM
LDGHM nói về xxx nhiều quá , nhiều lúc cứ tưởng đang đọc truyện xxx ko àh:2T-khicon-(105):
các nhân vật trong truyện suốt ngày nghĩ đến gái :sexy_girl:
làm mình sợ không dám đọc tiếp lun hix:2T-khicon-(52):

Ngao hong tran
18-08-2008, 08:42 PM
truyện này có thể chống cháy trong khi chờ truyện khác (nhưng nó cũng co1 vị trí nhất định):beat_brick:

dieuphi
18-08-2008, 11:04 PM
Đệ có đọc Tru Tiên rồi ,không biết sư huynh sư tỷ ở đây thấy thế nào ,chứ đệ thích Lục tuyết Kỳ cùng với Trương Tiểu Phàm ,Mặc dầu vẫn tội cho Bích Đao ,nhưng tình yêu xuất phát từ con tim ,không thể vì trả ơn mà buộc con tim mình theo hướng khác.

Chú ý viết tiếng Việt có dấu

Lue

♥ߣµ€♥
19-08-2008, 02:18 PM
tất nhiên...

Tru Tiên viết theo chủ nghĩa tình yêu đẹp mà =))

vuhoanghl
19-08-2008, 04:22 PM
Truyện hay nhất bỏ 1 phiếu cho Tru Tiên ( các truyện khác chưa kết thúc trừ TTB , mà bộ này căn bản không so sánh đc với TT)
Đoạn XXX bỏ 1 phiếu cho Hoa Lân với Thượng Quan Linh

Ngao hong tran
19-08-2008, 10:15 PM
thú thực lúc bắt đầu đọc tru tiên mình đã ko thể rời ra được ( hết 3 ngày 2 đêm) nhiều lúc mình mong truyện kêt thúc nhưng đến khi hết mình lại cảm thấy tiếc phải nói là rất lảng mạn. nhưng mình ko thich2 ttp cho lắm mặc dù chuyện tình củm của ltk và bd đối với hắn rất đẹp
có lẽ tg hơi đuối khi xây dựng 1 bộ truyện như thế nên để nv chính thụ động quá chăng:big_smile:

♥ߣµ€♥
20-08-2008, 04:15 PM
bàn về TT nhiều ko có tác dụng

truyện kết thúc rồi

khiếu nại có ích gì

kingarm
20-08-2008, 05:38 PM
chậc ông tranngocthang pót truyện sex bị delete bài kìa :surrender:

Ngao hong tran
20-08-2008, 07:51 PM
cho dù truyện chưa hết cũng ko khiếu nại được
nhưng một bộ truyên hay như thế đáng để bàn luận chứ
nếu bạnn nào thấy truyên nào hay hơn thì giới thiệu:beauty: ae đi

dieuphi
20-08-2008, 08:43 PM
Thực ra đệ chỉ mới đọc đến cuốn 3 thui ,hihi. Nhưng đệ nghe nói là truyện sẽ kết thúc ở cuốn 6 nhưng thực ra là cuốn 7 ,nhưng kết thúc mở .Nghe không thích tí nào vì đệ chỉ muốn TTP phải có kết cục rỏ ràng .
Nhưng đọc TT tác giả làm cho người đọc thât đau lòng khi diễn tả được nỗi đau của những người yêu nhau không đến được với nhau mà còn phải đối đâu với nhau môt sống hai chết nữa như lúc TTP phải đánh với LTK ,và Thú Yêu với Lung Linh.Nhưng dù phải đánh giết nhau thì họ vẫn dành tình yêu cho nhau nhiềi biết bao nhiêu,đau long biết bao nhiêu.

Ngao hong tran
20-08-2008, 09:07 PM
hỡi thế gian tình là gì? tìng chỉ đẹp khi còn giang dở ...:pudency:

dieuphi
20-08-2008, 11:11 PM
Có vị huynh đài nào biết ngoài bộ truyện Tru Tiên còn có bộ truyện nào hay tương tự vậy giới thiệu cho tại hạ đọc với . Đa tạ trước .

MADEMDOITHUOC
21-08-2008, 03:03 AM
Có vị huynh đài nào biết ngoài bộ truyện Tru Tiên còn có bộ truyện nào hay tương tự vậy giới thiệu cho tại hạ đọc với . Đa tạ trước .
Đọc Tinh Thần Biến đi bạn , hay hơn Tru Tiên nhiều:byebye:

dieuphi
21-08-2008, 12:34 PM
Tinh thần biến có mấy cuốn vậy huynh ,trên mạng có bộ truyện đó không ?

Ngao hong tran
22-08-2008, 09:18 AM
ttb rất dài rất hay néu thích thì bạn có the63 đọc thêm ngoc tiên duyen plps than mô cực phẩm gia đinh:big_smile:

thiensat
22-08-2008, 08:01 PM
chài....TTB làm sao mà so với Tru Tiên dc.....^___^...Tru Tiên ưh....tuyệt thế kỳ thư....nếu mà mún so với TT thì chỉ còn mỗi bộ Lộc ĐỈnh Ký hay Thiên Long BÁt Bộ của Kim Dung là so dc thuj....!!Kòn NTD thì cho mìh xin đi....chuối wa' pà cố....!!

kingarm
24-08-2008, 10:41 AM
ẹc Tru tiên so với TTB àh :beat_brick:
TT chỉ hơn cái là nó in thành sách và bán ra trước thôi chứ nếu TTB mà in thành sách anh em mà không đổ xô đi mua mới là lạ đó.:2T-khicon-(105):

Ngao hong tran
24-08-2008, 02:00 PM
ko thể nói như vậy được mỗi truyện đều có cái hay riêng nê trước những tác phẩm lớn như ttb tt ntd mỗi truyện lại mang cảm giác khác nhau
nếu ttb là một trường chém giết kịch liệt kết thúc là sự thành công của tv sự hấp dẫn đến từ những chi tiết nhỏ thì tt cho ta cảm giác bàng bạc của ánh trăng tình iu lung linh tiếng thở dài của số phận sanh li tử biệt.
nếu ttb cho ta sự tò mò cực độ của tưởng tượng thì tru tiên lại mang đến sự thương cảm của kiếp người"thiên địa bất nhân vạn vật như sô cẩu"
nếu phải cho điểm thì 8 cho ttb và 9 cho tt còn hay nhất có lẽ là thiên long bát bộ

Game Pro
28-08-2008, 11:45 AM
chài....TTB làm sao mà so với Tru Tiên dc.....^___^...Tru Tiên ưh....tuyệt thế kỳ thư....nếu mà mún so với TT thì chỉ còn mỗi bộ Lộc ĐỈnh Ký hay Thiên Long BÁt Bộ của Kim Dung là so dc thuj....!!Kòn NTD thì cho mìh xin đi....chuối wa' pà cố....!!
cũng tùy người thôi, với ta thì cho đến nay thì TTB là no1, tru tiên đọc chỉ 2 quyển đầu là hay, nếu bảo ta đọc TT thì thà đọc quang chi tử or vô lại kim tiên or cực phẩm gia đinh ta còn thấy hay hơn. Hiện nay có truyện Cầm Đế cũng hay, nhưng nghe nói về sau này mới thật sự hay.

Ngao hong tran
28-08-2008, 01:53 PM
thế àh vây thì ta cũng mò thêm càm đế xem seo:sexy_girl:
nhưng sao các bạn chỉ chọn truyện hay ko mà ko bình về những cái khác nhỉ như t/y đẹp nhất ... chẵng hạn?:2T-khicon-(106):

Game Pro
28-08-2008, 03:22 PM
thế àh vây thì ta cũng mò thêm càm đế xem seo:sexy_girl:
nhưng sao các bạn chỉ chọn truyện hay ko mà ko bình về những cái khác nhỉ như t/y đẹp nhất ... chẵng hạn?:2T-khicon-(106):
đối với ta tình yêu đẹp nhất là của ku Vũ và Lập Nhi.
bộ cầm đế dài quá ta chưa dám nhai, đang nhai dần chí tôn vô lại+băng hỏa ma trù. lão huynh hoangthuong giới thiệu 1 lô truyện hay, chả biết chọn cái nào trước:2T-khicon-(52):!

kiobaby
28-08-2008, 05:51 PM
tui ủng hộ thằng Hoàng Hi Bình và những cô vợ của nó
hehehe xem ai nhìu vợ được bằng nó trong tất cả truyện bây giờ đang post
:2T-khicon-(62):

Ngao hong tran
29-08-2008, 09:46 PM
gần đây ta phát hiện bộ phi thăng chi hậu cũng khá hay rất khốc liệt huynh nào ko bằng lòng với ttb hãy thử xem:2T-khicon-(32):

Game Pro
31-08-2008, 03:17 PM
gần đây ta phát hiện bộ phi thăng chi hậu cũng khá hay rất khốc liệt huynh nào ko bằng lòng với ttb hãy thử xem:2T-khicon-(32):
ta chuẩn bị tu ác ma pháp tắc, không có thời gian quan tâm đến bộ khác:2T-khicon-(52):

Ngao hong tran
01-09-2008, 08:10 PM
uh tủy huynh nhưng ta chán mấy truyện chuyển sang ko gian khác lam vip quá rùi :adore:

Game Pro
01-09-2008, 08:56 PM
uh tủy huynh nhưng ta chán mấy truyện chuyển sang ko gian khác lam vip quá rùi :adore:
bộ phi thăng chi hậu cũng hay nhưng ta cảm thấy nó khô khan quá, đọc 100 chap chưa thấy bóng hồng nào cả, suốt ngày chỉ tu luyện, thà ta đọc mấy bộ dị giới tuy có hơi nhàm nhưng tình cảm phong phú!:beauty:

vuhoanghl
14-09-2008, 12:58 PM
Ây, các bác so sánh tru tiên với tinh thần biến không ngờ lại nhiều vậy. Theo tớ thì những ai thích cảm nhận sự lãng mạn và thích văn phong nhẹ nhàng, sâu sắc thì tru tiên dĩ nhiên là sự lựa chọn rồi. Còn ai thích sự khốc liệt và hoành tráng thì tinh thần biến cũng là sự lựa chọn không tồi.
Còn tớ thì thích Tru Tiên hơn , vì tớ cảm tưởng muốn viết được một tác phẩm như vậy không đơn giản, cần phải đầu tư chất xám không ít để tạo nên sự hấp dẫn đến từng chi tiết nhỏ trong đó. Còn những tác phẩm gần giống như TTB tớ đã xem qua không ít rồi ( Tinh Phong truyền thuyết..) , tác phẩm giống Tru Tiên thì vẫn chưa gặp qua.

tj3udieu
17-09-2008, 11:10 PM
" Tinh phong truyền thuyết " khác Tinh thần biến mà có thấy giống nhau đâu !!
Tru tiên chỉ thấy đoạn nó làm quỷ lệ là hay còn khi làm Trương Tiểu Phàm chả hay chút nào ! Nên 1 phiếu cho Tinh thần biến .:2T-bunny-(20):

huyhao
17-10-2008, 09:53 PM
mấy bác ơi bên hntd có bộ sắc hiệp mới nhưng mà phải trả tiền mới được dow ,ai có lòng tốt dow về cho anh em coi với ,cám ơn nhiều

giangtrunghai
17-11-2008, 07:12 PM
Thích nhất là Thất Giới rùi, sau đó là Thốn mang và TTB!

tuynhanbao
18-11-2008, 09:04 AM
Nói thật với mọi người mấy truyện mới dịch sau này đọc đánh đấm còn được, còn đọc về tình cảm thì thua xa Tru Tiên, Tru Tiên dành cho những ai sống về nội tâm, thích tình cảm, còn mấy bộ sau này dành cho những người thích đánh đấm nhau nhiều nhiều chứ còn tình cảm thì ... , đọc bộ nào cũng na ná bộ nào cả thôi. hoặc có vài truyện thêm tình tiết sắc hiệp vào để kéo khách, ai thích xxx thì đọc thấy hay chứ ai không thích đọc xxx thì lại thấy nó ... tởm tởm, gì mà mới gặp nhau, nói đôi ba câu đã xxx rồi, tình cảm còn lâu mới xâu sắc như tru tiên

modbom
18-11-2008, 07:07 PM
<font colour=red><b><b><b>Thần mộ là hay nhât thần mộ là hay nhất thần mộ là hay nhất </b></b></b></font>

ngocnguyendb
19-11-2008, 03:01 PM
bộ tru tiên mình chỉ thích ở đoạn đầu và cuối .quỷ lệ mình ko thích mấy ,Trương tiểu phàm ở đoạn đầu thấy hay .

tj3udieu
19-11-2008, 10:11 PM
Quay đi quẩn lại cũng chỉ luận bàn về tru tiên với thần mộ , TTB . Không có bác nào có bộ nào mới à giới thiệu cho anh em đọc với nào ???

tuynhanbao
20-11-2008, 11:14 AM
truyện tui đang viết Huyết Kiếm Tầm Ma đấy :)

ngocnguyendb
21-11-2008, 07:55 PM
h đọc tiên hiệp nó hơi nhàm rồi ,h đọc thể loại đô thị thấy hay hay .có sắc hiệp nhưng gần với hiện tại lại không thiếu những pha đạp nhau .

Đẹp Trai Không Sợ Ai
23-11-2008, 09:11 PM
Tôi thấy:
Ngu nhất là Quách Tỉnh
Lưu manh nhất là Vi Tiểu Bảo
Dê nhất là Long Nhất
Xinh nhất là Đạm Đài Tuyền

Tôi nói thế thôi ai ko đồng ý thì nói đi
hehe

goodnews4u
24-11-2008, 03:05 PM
Truyện kết thúc hay nhất là Thần Mộ

tj3udieu
25-11-2008, 02:39 AM
Tôi thấy:
Ngu nhất là Quách Tỉnh
Dê nhất là Long Nhất

hehe
Tôi thấy dê nhất phải là thằng Diệp Phong ( thằng này kiêm cả chức lưu manh cũng được ) .
Xinh đẹp nhất là Vũ Hinh

hongga
28-11-2008, 12:43 PM
tui thấy các bác thích tru tiên nhỉ
đọc thấy cũng bình thường thôi
có lẽ cảm nhận của tui khác nhưng mấy nhân vật chính hơi khùng
hoặc tác giả khùng
nhưng có thể đánh giá được 7/10 đ

Doc Muc
16-12-2008, 09:56 PM
Ông mới khùng! Truyện này bán chạy bên TQ lém đoá! Cho hỏi cái nhe mọi người(đã, đang & sẽ xem tin này)--có ai bít Phong Thần truyện có đc pót chưa zậy?--coi film mà chưa coi truyện (chính xác thì có phân nửa ah^^)

khanhhac
19-12-2008, 08:45 AM
Truyện hay nhất cho đến giờ theo tui vẫn là TRU TIÊN truyện rất chi là sâu sắc
truyện dỡ nhất thì nghĩ chưa ra chắc tại truyện nào cũng có cái hay riêng :D

Sứ giả của thần chết
07-01-2009, 10:28 AM
Tôi thấy:
Ngu nhất là Quách Tỉnh
Dê nhất là Long Nhất

hehe
Truyện bi giờ toàn các em xinh thôi, chẳng biết em nào xinh nhất nữa:adore:. Có lẽ xinh nhất là thất tuyệt nữ, hội tụ tất cả cái đẹp của bảy em mà khi cần thiết vẫn tách riêng từng em ra được. Chà chà, không vi phạm pháp luật quan hệ 1 vợ 1 chồng:2T-bunny-(52): mà vẫn thỏa mãn tính tham lam của đàn ông:beauty:. Quá tuyệt!!!!!!!!!

thienhoakhach
02-02-2009, 02:25 PM
em dọc được mấy tập thấy kinh quá thế là bỏ luôn :2T-bunny-(26)::2T-bunny-(45)::2T-bunny-(45):

toni_hoang
05-02-2009, 05:20 PM
Tôi cũng rất thích truyện sắc hiệp. Cứ được như mấy thằng trong truyện thì sướng thật đấy