Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 27-07-2009, 12:59 PM   #1
Unhappy [Help] Cho mèo con, baba con ăn gì ? Gấp lắm

Mình vừa mới nhận nuôi 2 em mèo và 3 em baba ( lí lịch và mấy cái kia mình xin rút gọn k nói để chú ý vào điều chính nhé)
+ Về 2 em mèo thì mình thấy còn nhỏ, chưa có thể ăn cơm, vậy mình nên cho mèo ăn như thế nào? Mình có pha sữa lon cho mèo, có bơm vào miệng nhưng nó k chịu. Mình nghe đâu đó nói là k nên cho mèo con uống sữa lon, nhưng mà đành vậy vì sợ nó chít đói mất
+ Sữa pha thì h0k uống, mà lại liếm sữa đặc luôn nè
+ Mem cơm thì ăn có chút xíu à
+ Tình hình 3 em baba của mình cũng k có biết cho nó ăn gì hết, baba cũng hơi nhỏ nhỏ
+ Mèo mình chân yếu, thích ra gió, nhưng ra gió thì lại sợ
+ Và đương nhiên là mình k thể đem về cho mèo mẹ của tụi nó nuôi nhé, sợ nó cắn mất con
+Tóm lại mình cần làm gì đây, nếu mún có thông tin thêm thì tối nay mình sẽ chỉnh sửa đầy đủ hơn
+ 2 em mèo, 3 em baba của mình cần sự giúp đỡ của mấy bạn đây, add Y!M mình nói nhanh nha, mr_kharhums

Giúp mình gấp, vài bữa mình sẽ xúi mấy em baba và mèo tới cảm ơn

thay đổi nội dung bởi: khanhhunglatoi, 27-07-2009 lúc 01:04 PM.
khanhhunglatoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks khanhhunglatoi về bài viết hay này:
Unread 27-07-2009, 03:36 PM   #2

Trích:
Nguyên văn bởi khanhhunglatoi View Post
Mình vừa mới nhận nuôi 2 em mèo và 3 em baba ( lí lịch và mấy cái kia mình xin rút gọn k nói để chú ý vào điều chính nhé)
+ Về 2 em mèo thì mình thấy còn nhỏ, chưa có thể ăn cơm, vậy mình nên cho mèo ăn như thế nào? Mình có pha sữa lon cho mèo, có bơm vào miệng nhưng nó k chịu. Mình nghe đâu đó nói là k nên cho mèo con uống sữa lon, nhưng mà đành vậy vì sợ nó chít đói mất
+ Sữa pha thì h0k uống, mà lại liếm sữa đặc luôn nè
+ Mem cơm thì ăn có chút xíu à
+ Tình hình 3 em baba của mình cũng k có biết cho nó ăn gì hết, baba cũng hơi nhỏ nhỏ
+ Mèo mình chân yếu, thích ra gió, nhưng ra gió thì lại sợ
+ Và đương nhiên là mình k thể đem về cho mèo mẹ của tụi nó nuôi nhé, sợ nó cắn mất con
+Tóm lại mình cần làm gì đây, nếu mún có thông tin thêm thì tối nay mình sẽ chỉnh sửa đầy đủ hơn
+ 2 em mèo, 3 em baba của mình cần sự giúp đỡ của mấy bạn đây, add Y!M mình nói nhanh nha, mr_kharhums

Giúp mình gấp, vài bữa mình sẽ xúi mấy em baba và mèo tới cảm ơn

Đối với mèo con: bạn nên ra cửa hàng thú y mua sữa dành tiêng cho mấy em hoặc mua sữa dành cho trẻ sơ sinh (free lactose). Pha sữa cho vào lọ thuốc nhỏ mắt hoặc bình sữa cho các em bú. Chú ý đừng cho mấy bé uống sữa đặc nha, dễ tiêu chảy lắm. Bạn cũng có thể cho các em ăn thức ăn mềm khi lớn hơn một chút: cháo thịt loãng, patê cho mèo con....

Baba con mới nở thì bạn có thể cho ăn giun quế, trùng chỉ (giun nước). Nếu baba nhà bạn lớn hơn có thể cho ăn thêm cá, tôm. Nên chọn loại cá nạc, luộc gỡ thịt cho baba ăn
Em! cô gái sống giữa trời Hà Nội
Yêu sắc bằng lăng đang rơi bối rối
Trái tim em dạt giữa đời rất vội
Nhưng nhẹ nhàng em đặt ở trên môi!...

lue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks lue về bài viết hay này:
Unread 27-07-2009, 05:51 PM   #3

Có thể cho baba con ăn xà lách băm nhỏ, hoặc rau muống thái nhỏ, tôm khô....Nhà mình nuôi mèo con chẳng mua sữa hay gì đâu chỉ cho ăn cơm nghiền( cơm nát cho em bé) có một chút thịt cá trộn vào thui
lovepeace vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks lovepeace về bài viết hay này:
Unread 27-07-2009, 06:05 PM   #4

Mèo con: Em cho uống sữa như Mod Lue đã nói hoặc em cho mèo con ăn cơm nát trộn với cá kho hay cá chiên...nói chung với cá là OK.

Baba con: Tôm hoặc cá ươn để trên dĩa (nuôi trong chậu hoặc hồ nuôi cá để nước xấp xắp, để đồ ăn nổi trên nước).

P/S: Chúc em thành công....khi nào ba ba được khoảng 1 ky cho anh xin 1 con
Xưa yêu quê hương vì có hoa có bướm
Có những lần trốn học bị đòn roi
Nay yêu quê hương vì trong từng nắm đất
Có một phần máu thịt của em tôi.
(Trích bài thơ Quê Hương - tg Giang Nam)
meotobung02 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 27-07-2009, 10:09 PM   #5

Mấy em mèo thì giờ nó có chạy ra khỏi thùng nuôi rùi, lúc mới về sợ k dám nhảy ra nữa
Còn mình cho ăn bằng sữa đặc rùi, pha loãng rùi bơm = ống tiêm đó,mà nó k chịu uống nữa
Pha để trong chén nhỏ thì nó uống sao mà đổ hết trơn
Mấy em mèo con nó sao mà ham ngủ ghê ơ, thấy mình đụng thì nó ngóc đầu, còn k là ngủ à
Baba con thì cho ăn xà lách hoặc rau muống băm nhỏ hả?
Unread 27-07-2009, 11:22 PM   #6

mèo con thì fa sữa ông thọ cho nó uống...nhớ pha loãng loãng nhé...
ko thì sữa tươi ko đường đun ấm ấm chút...
nếu nó ko tự uống thì bạn bỏ vào bình...ko thì chai lọ gì cũng đc...bơm vào miệng nó...^^...
lớn chút thì cá hộp 3 cô gái á...[có thể tập cho ăn cơm sớm cũng đc]....trộn với cơm cho nó ăn...nhớ cán cơm cho mềm chút nhé...

còn 3 3 thì cho nó ăn thịt bò...nhà ngoại mình nui 2 con 3 3...toàn cho ăn thịt bò ko à....cho ăn vài lát mỏng 1 ngày hoy...nếu còn nhỏ...òy từ từ tăng lên.....thịt bò hay thịt heo cũng đc...sống chín gì nó làm láng...ko lo khâu này nhé...^^...

Rhythm oF tHe RaiN
...FeeLing...
Hasu_roser vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-07-2009, 09:16 AM   #7

nhà tui chả cho nuôi gì nhưng thấy cho 33 ăn tôm khô với xà lách được mà
lovepeace vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 29-07-2009, 01:07 AM   #8

Em mèo mình nó ......ngủ gật, có lúc mình thấy nó đứng liếm liếm rùi rớt cái bịch, là nó đứng dậy liền à, nhanh lắm, kiểu như là nó rớt cái giật mình nên đứng lại ơ. Nó có bị làm sao h0k? 2,3 ngày rùi mà thấy 2 chân sau nó yếu lắm, đi là hơi run run nhưng lại thích bò ra khỏi thùng chạy quanh, nếu gặp ng` là nó chạy tới cho bằng được
p/s: mô tả khó hiểu ghê
Unread 29-07-2009, 01:44 AM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi khanhhunglatoi View Post
Em mèo mình nó ......ngủ gật, có lúc mình thấy nó đứng liếm liếm rùi rớt cái bịch, là nó đứng dậy liền à, nhanh lắm, kiểu như là nó rớt cái giật mình nên đứng lại ơ. Nó có bị làm sao h0k? 2,3 ngày rùi mà thấy 2 chân sau nó yếu lắm, đi là hơi run run nhưng lại thích bò ra khỏi thùng chạy quanh, nếu gặp ng` là nó chạy tới cho bằng được
p/s: mô tả khó hiểu ghê

Mèo ngủ gật chắc không sao đâu bạn. Em mèo nhà mình lớn rồi mà thỉnh thoảng cũng thế

Việc chân mèo yếu có thể do em vẫn còn bé, chưa đủ cứng cáp, bạn theo dõi thêm xem sao
Em! cô gái sống giữa trời Hà Nội
Yêu sắc bằng lăng đang rơi bối rối
Trái tim em dạt giữa đời rất vội
Nhưng nhẹ nhàng em đặt ở trên môi!...

lue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 29-07-2009, 08:18 AM   #10

Baba cho nó ăn cá chanh ý==|ko bjk đúng tên hok tại lâu rùi ko mua!Mà thui cứ nói cá chanh đi ng ta hĩu!Hay bobo cũng được
còn mèo tập nó uống sữa là vừa vả lại mua thức ăn mèo đi!

Pipikomayo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 08:45 AM. Theo múi giờ GMT +7.