Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 02-04-2012, 08:19 PM   #1
Default Ở Hà Nội,học Akido nên học ở võ đường nào???

Mình thích Akido từ lâu lắm rồi nhưng bây giờ mới có thời gian nên định đi học mà mình cũng học kèm cả Yoga nữa ( đề kiềm chế tính tình ý mà ).Hum nay lên mạng để tìm võ đường học,cũng nhiều lắm nhưng mình vẫn đang băn khoăn giữa CLB AYS ( trường Ngoại Thương ) và Hoa Sen ( Nguyễn Khánh Toàn) .Mình thấy ngta nhận xét CLB AYS thì như nhà tù , còn HS thì m nhận thấy hơi " lộn xộn " 1 chút >>> đấy là cảm nhận của mình về không khí học thui khi đọc qua ý kiến của mọi người trên mạng.Mình muốn học chỗ nghiêm túc 1 chút nhưng không đến nỗi gò bó ,mình cần căn bản vững vì mình sẽ theo đuổi lâu dài mà . Mọi nguời cho mình ý kiến với nhé,thank nhiều lắm
My <3 ????
tunvalentine vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tunvalentine về bài viết hay này:
Unread 04-04-2012, 09:08 AM   #2

muốn biết thế nào thì bạn cứ lại xin sensei tập thử 1 2 ngày, người ta cũng không thu tiền đâu, tập thử và cảm nhận, thích rồi thì học...
Mời các bạn đến với box : VÕ THUẬT
Để thấy võ thuật cần thiết trong cuộc sống ...
Facebook cho các bạn yêu thích thể thao và võ thuật : www.facebook.com/vietvothuat
Tap Võ Thuật | Hoc Vo Thuat |
devilboy2015 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks devilboy2015 về bài viết hay này:
Unread 30-04-2012, 11:39 PM   #3

Trích:
Nguyên văn bởi tunvalentine View Post
Mình thích Akido từ lâu lắm rồi nhưng bây giờ mới có thời gian nên định đi học mà mình cũng học kèm cả Yoga nữa ( đề kiềm chế tính tình ý mà ).Hum nay lên mạng để tìm võ đường học,cũng nhiều lắm nhưng mình vẫn đang băn khoăn giữa CLB AYS ( trường Ngoại Thương ) và Hoa Sen ( Nguyễn Khánh Toàn) .Mình thấy ngta nhận xét CLB AYS thì như nhà tù , còn HS thì m nhận thấy hơi " lộn xộn " 1 chút >>> đấy là cảm nhận của mình về không khí học thui khi đọc qua ý kiến của mọi người trên mạng.Mình muốn học chỗ nghiêm túc 1 chút nhưng không đến nỗi gò bó ,mình cần căn bản vững vì mình sẽ theo đuổi lâu dài mà . Mọi nguời cho mình ý kiến với nhé,thank nhiều lắm
Chào bạn , mình đang tập ở CLB Shin Shin Toitsu Aikido Hanoi (Ki - Aikido), là dòng Aikido của thầy Koichi Tohei. Võ đường mình ở tại trường cấp 2 Lê Quý Đôn, đường Nguyễn Văn Huyên, gần bảo tàng dân tộc học. Lịch tập thứ 5 : 19h30 đến 21h15, Chủ nhật từ 9h sáng đến 11h. Nếu rảnh xin mời bạn qua tham quan và tập luyện thử. Hy vọng Ki- Aikido hợp với bạn.
Chi tiết bạn có thê contact mình : 0914 645 860 hoặc ym : vthao_n7
KiAikido vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của KiAikido vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 01-05-2012, 09:37 PM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi tunvalentine View Post
Hoa Sen theo mình là lựa chọn số 1 bên ngoại thương thì được cái gái xinh nhiều ... nếu tập luyện để ngắm gái thì qua đó ... còn muốn biết Tenshikai khác biệt thế nào thì đến hoa sen
shion19 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của shion19 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 05-05-2012, 10:01 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi shion19 View Post
bên ngoại thương thì được cái gái xinh nhiều ... nếu tập luyện để ngắm gái thì qua đó
Mình nằm vùng ở đó mấy năm rồi, k có gái xinh đâu bạn ơi mà dù có thì các em cũng chỉ tập mấy buổi là bỏ do bị các anh săn đón ghê quá

Ở AYS thì tập cơ bản là chính. Các cấp đai tập chung nên sẽ tiến bộ nhanh nếu chăm tập cùng mấy anh đai cao. CLB do thầy Horizoe người Nhật thành lập nên tác phong kỷ luật tương đối giống các võ đường bên Nhật, không có chuyện đùa nghịch trên thảm tập, hay thầy hướng dẫn 1 đòn, mình lại tập đòn khác,... Nhưng chỉ nghiêm túc lúc tập thôi, tập xong mọi người ra quán nước lại nói cười rôm rả CLB còn tổ chức dã ngoại, giải bóng đá nữa (cơ mà mình chưa tham gia bao giờ )

Nói chung là mới tập thì cứ chọn chỗ nào tiện đường là được, sau này nếu k thích có thể chuyển qua chỗ khác. Ngày trước mình cũng tập ở 10-10 mấy năm rồi mới chuyển qua AYS. sau đó lại về 10-10 rồi lại sang AYS Vì nhảy qua nhảy lại như vậy nên bây giờ vẫn đai trắng
"Vật lí có nghĩa là nguyên để vật"

~Mai Chí Thành~
chi_thanh_112 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của chi_thanh_112 vì cảm thấy "rất là hay":
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 12:03 AM. Theo múi giờ GMT +7.