Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 06-05-2012, 06:54 PM   #151

west àh, có thể viết giùm G 1 entry...
Làm thế nào .. ( G cũng k biết dịch ntn nữa )
Đại loại nó có ý nghĩa từ câu " How to become a real friend !
1 entry như vậy có được k?
Người đã từng là bạn
Mưa - SKY
Hãy để mình sống đơn giản hơn một chút, thậm chí ngốc nghếch một chút, biết đâu niềm vui và hạnh phúc sẽ luôn đến với mình

--¶þë.•...G¥ñ™ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của --¶þë.•...G¥ñ™ vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 06-05-2012, 07:00 PM   #152

Hi , Ngoc viet gium Ngan entry nay nhe.
Tuy moi chuyen xay ra hoi dau long , va cung con chut ngi van' ve tc of a K. Nhung Ngan van mun' iu , va se tip' tuc iu , Ngan se ko hoi han . a K sap di Thuy Dien roi , Ng mun' gui? gam' het' tc vao entry nay , dan a K nho' giu gin sk , an uong' dung' h , ... va rang tri binh de ve VN cuoi Ngan
Tuy cuoc tinh nay co hoi dau long , co hoi kho khan , nhung Ng vs a K van nam tay nhau vuot qa tat ca. Chia tay nhieu lan nhung ko dut' ra dc . Ng vs a K sinh ra da gianh cho nhau roi nhi? :P Ngay a K di Thuy Dien Ng se khoc' nhiu lam . Nhung ngay sau do' Ng se nho' a nhiu lam . Nhung Ng se co' , co' gang' song tot' de? doi ngay a tro? ve . Ng chi? mog tc a danh cho Ng la that ten Ng la TTKN , a K la TK . T[TK]N ten a K lun nam o? giua ten Ng . hinh anh? a K lun nam trog tim Ng . ko bao h phai . moi' tinh dau nay Ng se ko bao h qen. tinh yeu nay se la vinh cuu , se la mai mai va ko bao h co' ket' thuc' , se ko bao h co' chia tay nua.
p/s : ban phim bi hu dau'
Tk Ngoc.

whatluv1602 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks whatluv1602 về bài viết hay này:
Unread 06-05-2012, 11:46 PM   #153

Trích:
Nguyên văn bởi jen1122 View Post
chị viết entry dùm e nha!!
nd:lúc mới quen a ấy quan tâm,ngồi cạnh a ấy là một chuỗi những hạnh phúc,chỉ vắng e 1 tí a đã điện thoại nhắn tin bây giờ những hành động đó không còn nữa a bảo a chán a mất tự do nhưng a vẫn còn t/c.a lúc kia làm e cười và hạnh phúc còn bây giờ chỉ còn là những giọt nc' mắt nỗi bùn cứ nối týp

Bấm vào đây để xem nội dung.

Mệt mỏi lắm người!
Em sợ những khi ánh chiều trên mi mắt mình hấp hối, rồi dần lịm tắt…
Em sợ khoảnh khắc vạn vật chìm vào bóng tối, ánh mặt trời dần khuất đi phía trời hoang…
Em sợ khi bóng đêm như một chiếc bao lớn đổ ập xuống, vây kín, siết chặt lấy tấm thân mềm yếu này.
Em sợ, sợ tất thảy những khoảnh khắc thiếu người. Cứ như thể cuộc đời vốn đã không hoàn thiện em bị khoét thêm nhiều lần, mỗi khoảng thời gian thiếu người, dù nhỏ, dù lớn, dù nông sâu đều là một khoảng trống chẳng ai có thể lấp đầy – trừ người.
Em sợ! Sợ những hư hao bị đính mác “độc quyền” bởi người, và chỉ người mới có thể chữa trị.

Như quy luật muôn đời, thời gian vẫn luôn là thứ có thể bào mòn tất cả. Và hôm nay em nhận ra mọi thứ đang mờ đi trông thấy, do em, do người, hay ta lại phải quay mặt mà mắng mỏ vào khái niệm “thời gian”?

Những lần hỏi han thưa dần.
Những câu nói yêu thương xa dần.
Những nhớ nhung có vẻ cũng chẳng còn muốn trụ lại trong tim người nữa nhỉ!
Những vụng về ấp ôm, những lần chạm kề mắt môi,… tất cả, em không rõ - dường như bản thân mình đã quên đi những cảm giác ấy mất rồi. Vì tim em xa người quá lâu rồi,... có lẽ!

Có phải vòng đời của một cuộc tình chính là bắt đầu với hạnh phúc và kết thúc bằng khổ đau không người? Nếu đúng là vậy … thật tâm em sợ lắm! Cuộc tình nhỏ này có vẻ là những chuỗi hạnh phúc nối dài ban đầu và bước rẽ gấp gáp vào những buồn lê thê chẳng đứt.

Em vẫn còn yêu. Và người cũng thế - em rõ người cũng thế!
Vì vậy em thực lòng hoang mang lắm, người có phải đã mỏi mệt chán chường với yêu đương rồi chăng?! Có thật là thế không?

Em nhỏ bé, em yếu đuối và ngu ngốc.

Em chẳng biết bản thân mình phải làm gì để níu người lại bên em, để nắm tay người ngày một chặt hơn, để đôi mắt ấy luôn hướng về em với trọn vẹn một trái tim… em chẳng biết! Điều duy nhất em có thể làm chỉ là im lặng và yêu thương, vì vậy thực lòng nếu người ra đi có lẽ em cũng chẳng thể giữ được người lâu thêm được nữa. Có lẽ em chỉ còn biết khóc mà thôi…

Và bởi vì em muốn trông thấy đôi môi người cười, muốn trông thấy ánh mắt người lấp lánh, muốn thấy người hạnh phúc với hiện tại và với cả con đường mà người chọn bước đi, nên em … sẽ không níu kéo thêm chi nữa - nếu người có chọn rời xa, từ bỏ, chia lìa.

Tất cả những điều em làm hôm nay và cả mai sau nữa, chỉ bởi một lí do thôi: em yêu người rất nhiều.

------------

Xin lỗi bạn.

By: Wind - Theboreofwind
From: 2T

Mọi sao chép vui lòng ghi rõ nguồn.

Tạm biệt em Váy-Hoa ngày cưới

thay đổi nội dung bởi: Theboreofwind, 23-05-2012 lúc 06:44 PM.
Theboreofwind vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Theboreofwind về bài viết hay này:
Unread 07-05-2012, 12:31 PM   #154

viết giúp mình 1 entry nói lên tất cả tình cảm mình dành cho người ấy , mình yêu a ấy dù chỉ biết đó là 1 thế giới ảo nhưng tình cảm của mình là thật , a ấy cứ hỏi tại sao mình yêu a ấy , và mình cũng ko biết tại sao , chỉ biết yêu và yêu 1 mình ây , nên mong a ấy đừng suy nghĩ a ấy là người đến sau nữa ,hãy tin mình , mình cần a ấy ko mún mất a ấy đâu ... !! mình cần gấp ... thanks nhìu
»†«™¯•. pÉ gÀ .•¯™»†«

thay đổi nội dung bởi: pega163, 08-05-2012 lúc 09:37 AM.
pega163 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks pega163 về bài viết hay này:
Unread 07-05-2012, 03:55 PM   #155

Trích:
Nguyên văn bởi peng0z.kiss View Post
viết dùm mình entry có nội dung là : "Em cảm giác lạc lõng, chơi vơi giữa cuộc sống này. Em đã và đang yêu Anh nhưng sao cảm giác Em vẫn như thế...Hay vì chính Anh đã ko cho Em được bình yên khi bên Anh? Em không hiểu...bản thân mình cần gì, muốn gì...Anh ơi! Em phải làm sao đây? để Em có thể cảm giác như lúc đầu. Hay vì thời gian Anh dành cho Em quá ít nên khiến Em như thế...? " Thanks nhiều nhé

Em cảm thấy lạc lõng , chơi vơi giữa cuộc đời . Phải chăng vì nó quá rộng lớn , hay vì chính anh đã không cho em được bình yên khi bên anh ?

Anh à , em yêu anh . Thật sự rất yêu anh . Nhưng tại sao hả anh ? Tại sao cái cảm giác chơi vơi , lạc lõng giữa cuộc đời rộng lớn kia vẫn cứ bám riết em ? Tại sao em không cảm nhận được dù chỉ một chút sự ấm áp của những tia nắng ban mai ? Tại sao em vẫn không cảm thấy hạnh phúc hả anh ?

Có lẽ vì anh chưa cho em được cái cảm giác bình yên giữa cuộc đời xô bồ và đầy toan tính . Phải không anh ?

Em thật sự không biết . Không biết rằng giờ đây , mình cần gì , muốn gì và phải làm sao ...

Hạnh phúc ngày ấy , liệu có quá mong manh ?

Phải làm sao đây anh ? Giờ đây , em thật sự rất cần một lời khuyên từ anh , một vòng tay ấm áp , một bờ vai vững chãi . Nhưng biết sao được ? Anh không thể dành nhiều thời gian cho em !! Vì thế , em cảm thấy mình ngày càng xa anh ...

Em muốn được như ngày ấy . Những ngày luôn tràn ngập hạnh phúc . Anh luôn bên em , cho em cảm giác bình yên và những niềm vui giản dị . Phải !! Hạnh phúc của em là được gần bên anh . Nhưng giờ đây niềm hạnh phúc đó không còn trọn vẹn nữa rồi . Phải làm sao đây anh ?

Hãy cho em câu trả lời !!

Ent của bạn đây , rất xin lỗi vì sự chậm trễ !!

Góc tối

thay đổi nội dung bởi: • Lạc Phong, 07-05-2012 lúc 04:22 PM.
• Lạc Phong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của • Lạc Phong vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-05-2012, 04:57 PM   #156

Trích:
Nguyên văn bởi moon.loves2 View Post
chị ơi,viết dùm em 1 cái entry có nội dung như sau: em và nó là những người bạn thân,học chung với nhau gần được 3 năm rồi,trong thời gian đó thì em đã quen bạn của nó,những lúc buồn vui gì thì em đều tâm sự với nó,rồi một ngày,em chợt thấy mình có 1 cảm giác lạ,em cảm thấy thích nó,nhưng thật buồn vì bây giờ nó đã có người yêu rồi,em cũng không biết phải làm sao,nó đang rất hp,em muốn nói cho nó biết là em thích nó.Tks chị tr'c ...
Trích:
Tình bạn nhân lên những điều tốt và chia nhỏ những điều xấu. Đó là phương thuốc duy nhất chống lại sự bất hạnh là gió mát cuả tâm hồn.
Baltasar Gracian

3 năm, tớ và cậu đã là bạn thân cuả nhau từng ấy thời gian rồi. Có đủ lâu để gọi nhau là BFF chưa nhỉ ?
Gọi nhau hai tiếng bạn thân, cậu luôn ở bên tớ như một người bạn thật tốt. Luôn bên cạnh khi tớ buồn, sẫn sàng nghe tớ tâm sự mọi thứ trên đời.
Cậu là BFF cuả tớ!

Tớ và cậu đều có hạnh phúc riêng, lẽ ra tớ phải trân trọng những điều tốt đẹp mình đang có.
Một tình bạn vô tư , trong sáng với cậu
Một tình yêu nhẹ nhàng với cậu ấy.
Thế nhung trong trái tim tớ lại có một điều khác lạ. Tớ nhận ra tớ thích ngắm nhìn nụ cười của cậu, tớ đau nhói khi thấy cậu bên người con gái khác dù đó là người cậu yêu. Chính lúc đó tớ nhận ra rằng
Tớ cậu.

Chẳng phải do tớ thay lòng với cậu ấy hay vì tớ muốn có được tất cả. Mà vì dòng sông cảm xúc trong tớ đã khác đi. Nó hướng về cậu.
Tớ bỗng chẳng còn muốn mình là Best Friends Forever của nhau nữa. Chỉ BF thôi. Lúc đó cậu sẽ là Boy Friends và là Be Forever của tớ nhỉ!
Tớ rất sợ nếu một ngày cậu biết được tình cảm trong tớ thì tình bạn trong sáng kia chẳng còn nữa. Và cậu sẽ ghét tớ, xa lánh tớ.
Nhưng tình cảm là vô tội, yêu thương là trái tim tớ chọn. Tớ vẫn mong cậu hiểu và cho tớ một cơ hội.
Tớ chờ, chờ một ngày nắng ấm. Ngày tay trong tay.
Của cậu đây
Yêu một người chẳng có gì là sai cả
Hãy dũng cảm để yêu nhé!
Mọi edit có thể pm riêng nhà mình ^^
By : congchua_loaihoa39
Sup blog 2t
Em Anh
Ws
[SPOILER]Có những đêm em giật mình thảng thốt, nỗi nhớ anh sao chìm vào cả cơn mơ[/SPOILER]
congchua_loaihoa39 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của congchua_loaihoa39 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-05-2012, 06:59 PM   #157

Bạn giúp mình...Mình thực sự không có cảm xúc nào..
Nội dung : đến em.. trong thời gian qua.. anh cư xử không tốt với em.. Để khi mất em.. Anh mới nhận ra được em quan trọng với anh như thế nào.. thật khó để quên đi những phút giây bên em..Em không phải tình đầu của anh.. nhưng anh đã yêu em rất nhiêu bằng tất cả trái tim anh.. Anh mong em hạnh phúc. anh sẽ không yêu người con gái khác.. vì trong trái tim em chỉ có đủ chỗ cho em"
Khi bạn chào đời mọi người đều cười chỉ có bạn khóc.
Hãy sống sao cho khi bạn mất đi mọi người đều khóc chỉ mình bạn cười
Em Là Hạnh Phúc Trong Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Em Là Hạnh Phúc Trong Anh về bài viết hay này:
Unread 08-05-2012, 04:57 PM   #158

Trích:
Nguyên văn bởi pega163 View Post
viết giúp mình 1 entry nói lên tất cả tình cảm mình dành cho người ấy , mình yêu a ấy dù chỉ biết đó là 1 thế giới ảo nhưng tình cảm của mình là thật , a ấy cứ hỏi tại sao mình yêu a ấy , và mình cũng ko biết tại sao , chỉ biết yêu và yêu 1 mình ây , nên mong a ấy đừng suy nghĩ a ấy là người đến sau nữa ,hãy tin mình , mình cần a ấy ko mún mất a ấy đâu ... !! mình cần gấp ... thanks nhìu
Trích:
Tình yêu trong xa cách ví như ngọn lửa trong gió. Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng ngọn lửa lớn.
Bussy Rebutin

Mặc cho mọi người vẫn thường bảo rằng, thế giới ảo là giả dối. Mặc cho thế gian cười chê tình yêu chỉ qua màn hình cuả máy tính.
Em vẫn tin, một tình yêu dù có xuất phát từ đâu chỉ cần chân thành, yêu thương thật lòng thì sẽ vượt qua tất cả.

Anh! Người em đặt trọn niềm tin yêu, chưa một lần được nắm tay dạo phố, chưa một lần cảm nhận được cái ôm nồng nàn.
Thế nhưng, lòng em vẫn cảm thấy mình là người hạnh phúc nhất. Bởi vì em có anh, yêu thương thật ấm áp qua những icon mà như quanh quẩn bên em.
Đối với em, hình bóng anh không chỉ là những dòng chat hằng ngày mà còn in sâu trong tâm trí em.
Em yêu anh

Trong quá khứ có những người đi qua đời em rồi xa mãi. Em buồn nhưng theo thời gian em đã quên. Khi bắt đầu một tình yêu mới em luôn dành cho người cả trái tim.
Đừng nghĩ ngợi hay buồn phiền anh nhé, trong tim em anh là anh, là người em yêu. Anh không phải là người đến sau, vì có trải qua giông tố mới biết tình yêu thật sữ là thế nào.
Em nói yêu anh nhưng không dùng từ "mãi mãi". Những mỹ từ đó sẽ nhanh chóng trôi đi, tình yêu được chứng minh qua giông tố, qua thời gian mới trở nên toàn mỹ.

I love you. More than i can say.
I need you. Because you are special.
Của bạn đây
Chúc 2 người thật là hạnh phúc nha
Mọi yêu cầu edit pm riêng nhà tớ
By : congchua_loaihoa39
Sup blog 2t
Em Anh
Ws
[SPOILER]Có những đêm em giật mình thảng thốt, nỗi nhớ anh sao chìm vào cả cơn mơ[/SPOILER]
congchua_loaihoa39 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của congchua_loaihoa39 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-05-2012, 07:17 PM   #159

Nhờ Sup Team viết hộ 1 entry nội dung như sau :

Mình là 1 người con trai không có gì cả chỉ có 1 trái tim chân thành vì khi yêu sẽ yêu hết lòng . Hiện tai mình vẫn chưa hết tổn thương vì người cũ rồi chợt mình nhận ra mình thích 1 cô ấy , mình thích cô ấy vì mình đã say đắm nụ cười ấy và thực sự mình đã yêu cô ấy từ khi lần đầu gặp . Nhưng mà cuộc sống có gì suôn sẻ cô ấy vẫn còn nghi ngờ chưa tin mình là vẫn còn nhớ và thương tình củ , mình cũng đã nói cho cô ấy hiểu . Mình cũng đã đề nghị quen nhau nhưng câu trả lời vẫn là : '' Thật hã '' , '' N tin K được không ? '' . Thực sự mình rất muốn làm gì đó để cô ấy hiểu và mình nhớ đến Sup Team .

Nhờ SupTeam viết hộ nhé. Cám ơn nhiều !
ttoi1001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của ttoi1001 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 10-05-2012, 04:33 PM   #160

Trích:
Nguyên văn bởi Em Là Hạnh Phúc Trong Anh View Post
Bạn giúp mình...Mình thực sự không có cảm xúc nào..
Nội dung : đến em.. trong thời gian qua.. anh cư xử không tốt với em.. Để khi mất em.. Anh mới nhận ra được em quan trọng với anh như thế nào.. thật khó để quên đi những phút giây bên em..Em không phải tình đầu của anh.. nhưng anh đã yêu em rất nhiêu bằng tất cả trái tim anh.. Anh mong em hạnh phúc. anh sẽ không yêu người con gái khác.. vì trong trái tim em chỉ có đủ chỗ cho em"

Có một nỗi nhớ nhỏ chầm chậm lăn tròn qua cõi lòng anh, để lại một vệt dài phía sau, da diết, héo hon…
Anh nhớ em. Anh nhớ em từng ngày…
Nếu anh hỏi em “Có nhớ anh không?”
Em sẽ trả lời thế nào nhỉ?!
Anh sợ câu trả lời chỉ vỏn vẹn rằng “không”. “không” và chẳng có bất cứ dấu chấm câu nào để anh biết mình đối với em vẫn còn đủ quan trọng…

Anh vẫn muốn biết. Em vẫn còn nhớ anh nhiều chứ? Như anh nhớ em?

Nỗi nhớ ấy khi ngân dài tha thiết, nỗi nhớ ấy đôi lúc lại cứ quay quắt sầu thương… Có gì đâu quan trọng nữa em. Dù có nhớ em đến nhường nào, dù có nhớ em theo cách nào đi nữa… em và anh có còn về bên nhau nữa đâu.

Why do we never know what we've got till it's gone?

Con người kì lạ thật em nhỉ! Không nắm giữ hiện tại, không trân trọng tương lai, mọi điều họ làm chỉ đơn giản là xuẩn ngốc nuối tiếc quá khứ. Anh đang rủa chính bản thân ngu ngốc đấy thôi! Quãng thời gian có em bên cạnh anh không biết trân trọng để rồi khi mọi thứ lùi lại phía sau, anh lại ngoảnh mặt nuối tiếc mà dang tay với đến điên dại.

Anh biết. Anh biết tất cả đã qua rồi… Anh biết em sẽ chẳng bao giờ là của anh thêm một lần nào nữa, anh biết vòng tay ấy, ánh mắt ấy, môi hôn ấy em sẽ trao cho một ai đó may mắn hơn anh và biết trân trọng em nhiều hơn. Và anh biết … sẽ có ai đó thay anh trở thành kẻ hạnh phúc nhất thế gian, bên cạnh em cười rạng rỡ.

Chẳng là em nữa những yêu thương nồng ấm. Chẳng là anh nữa những ngọt ngào khẽ chạm. Chẳng còn ngày chung đôi.
Anhanh.
Và emem.
Chẳng còn tồn tại đại từ nào mang tên gọi “chúng ta” trong cuộc tình anh miệt mài nuôi dưỡng.
Thế đấy! Anh ngu ngốc! Và em đi rồi… Đi xa thật xa khỏi anh rồi…

Nếu lỗi lầm có thể được tha thứ, nếu đau thương có thể thôi rền rĩ … anh mong em hãy gạt bỏ quá khứ cũ nát của anh mà về lại bên cạnh anh. Bởi vì anh hối hận và anh còn yêu. Bởi vì anh đáng được tha thứ, đúng không em? Anh có đáng được tha thứ không hỡi em? …

Em không là người đầu tiên nhưng hãy tin anh, anh đã, anh vẫn yêu em bằng cả trái tim mình. Anh thực lòng không nghĩ trái tim mình có thể đủ dành chỗ cho một ai đó khác trong những năm tháng dài phía trước, anh cũng không nghĩ anh lại yêu em nhiều đến vậy.

Em đi rồi con tim này thành hoang phế, đôi tay này hóa thừa thải, bờ vai này dường như cũng phủ bụi mờ.

Quay về với anh? Quay về với anh nhé!
Quay về với những đêm lang thang ngoài mưa, anh bước trong vô định như kẻ mộng du lạc giữa những nỗi đau cận kề rồi bật khóc, vì biết em chẳng còn nơi đây nữa. Em xa rồi, với cũng không kịp!

Quay về với anh những nỗi đau chưa bao giờ nguôi, ngày chờ đêm về chuyển hóa thành thứ chất lỏng mặn chát lan nhòe nhoẹt gối chăn…

Quay về với anh những yêu thương vẫn còn liền lạc nồng nàn, chẳng thể bay cũng chẳng muốn vụt bay. Em xa rồi, nhưng em sẽ lại về đúng không? Một ngày nào đó thật gần, đúng không em?

Quay về với anh! Để anh thấy tình mình còn đủ đầy…

Quay về với anh để anh có thể yêu thương em nhiều hơn những nỗi đau!

Về với anh!...

Xin lỗi bạn.
By: Wind - Theboreofwind
From: 2T

Mọi sao chép vui lòng ghi rõ nguồn.

Tạm biệt em Váy-Hoa ngày cưới

thay đổi nội dung bởi: Theboreofwind, 10-05-2012 lúc 06:54 PM.
Theboreofwind vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Theboreofwind vì cảm thấy "rất là hay":
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 09:06 PM. Theo múi giờ GMT +7.