Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 08-05-2012, 01:40 PM   #891

mod cho hỏi là hôm bữa mình ra đường thấy có mấy xe gắn cái ống nhỏ nhỏ trên cái pô ,có cọng dây xoắn nữa ,nó là cái gì vậy ?
Khắc Khả Tề vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 08-05-2012, 03:27 PM   #892

Trích:
Nguyên văn bởi Khắc Khả Tề View Post
mod cho hỏi là hôm bữa mình ra đường thấy có mấy xe gắn cái ống nhỏ nhỏ trên cái pô ,có cọng dây xoắn nữa ,nó là cái gì vậy ?
Mấy cái kèn đó bạn khi mình tăng ga thì kèn nó hú lên nghe thấy gớm k zống ai hết
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
sat thu hok cap nhu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks sat thu hok cap nhu về bài viết hay này:
Unread 10-05-2012, 09:53 PM   #893

Cho mình hỏi này nhé. Mình đang canh chỉnh xăng gió cho xe thằng e, tại nó mới làm C-X-N ák, mình muốn hỏi là cây kim xăng trog bình xăng nó có 5 nấc để chỉnh, mình đánh thứ tự là 1 2 3 4 5 từ trên xuống, bình thường thì cái phe nằm ở nấc thứ 3, giờ mình muốn cho xăng vô nhiều hơn thì mình nên nâng cái phe lên nấc thứ 2 ở trên hay hạ xuống nấc thứ 4 ở dưới ???
Mình chỉnh thử xăng gió thì đi số 1 kéo nó bị hụp hụp, lấy bugi ra coi thì cái vòng răng để gắng vô lốc máy nó màu đen, còn ở giữa nó màu trắng, vậy là thiếu xăng hay dư xăng, nếu chỉnh thì mình nên chỉnh thế nào.... ???
Tôi...đã :" Hứa cố gắng quên để không còn thức trắng đêm, để chìm sâu vào giấc ngủ. Không còn ủ rũ lúc nắng lên..."
Thằng_khùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-05-2012, 12:26 AM   #894

Trích:
Nguyên văn bởi Thằng_khùng View Post
Cho mình hỏi này nhé. Mình đang canh chỉnh xăng gió cho xe thằng e, tại nó mới làm C-X-N ák, mình muốn hỏi là cây kim xăng trog bình xăng nó có 5 nấc để chỉnh, mình đánh thứ tự là 1 2 3 4 5 từ trên xuống, bình thường thì cái phe nằm ở nấc thứ 3, giờ mình muốn cho xăng vô nhiều hơn thì mình nên nâng cái phe lên nấc thứ 2 ở trên hay hạ xuống nấc thứ 4 ở dưới ???
Mình chỉnh thử xăng gió thì đi số 1 kéo nó bị hụp hụp, lấy bugi ra coi thì cái vòng răng để gắng vô lốc máy nó màu đen, còn ở giữa nó màu trắng, vậy là thiếu xăng hay dư xăng, nếu chỉnh thì mình nên chỉnh thế nào.... ???
Muốn canh chỉnh xăng gió thì việc đầu tiên là siết chặc ốc zó lại sau đó tăng tên từ 1 đến 1 vòng rưởi sau đó nổ máy lên thử coi có êm và nhẹ hay ko rồi sau đó chỉnh nếu chưa thì quay thêm 1 tý nửa cho đều
Còn garangty thì chắc cũng pík rồi chứ j như xăng zó thoy vừa chỉnh vừa vặn ga canh sao cho lên ga cao và lên ga đôt ngột ko hụp là ok xong rồi vặn nhỏ lại tý xiu cho đở hao xăng chứ ko có j hết đó
Việc coi bugi thì đơn giản màu đen nhưng nhìn vô cục bugi đen khô queo hay là đen ướt ướt ? nếu đen khô queo là dư gió chỉnh gió thấp thấp lại tý còn đen mà ướt thì thoy rớt đầu lòng xuống đi là vừa coi chừng hở xupap hay chạy lâu quá thành sẹc măng mòn đó
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
Unread 11-05-2012, 01:05 PM   #895

Bugi của mình thì đen mà khô, nhưng mà nó đen vòng ngoài àh, còn cái ở giữa nó màu trắng bóc, mình hỏi thì thằng bạn mình nó nói là thiếu xăng, mà mình chỉnh con ốc gió ra chưa tới 1 vòng nữa....
Còn vấn đề chỉnh phe của kim xăng satthu biết hok ????
Tôi...đã :" Hứa cố gắng quên để không còn thức trắng đêm, để chìm sâu vào giấc ngủ. Không còn ủ rũ lúc nắng lên..."
Thằng_khùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-05-2012, 03:01 PM   #896

mod cho mình hỏi là thông lap có tác dụng gì ko ? có tốn xăng hơn ko ? Có làm mất zin e nó ko ?
Unread 11-05-2012, 11:27 PM   #897

Trích:
Nguyên văn bởi Thằng_khùng View Post
Bugi của mình thì đen mà khô, nhưng mà nó đen vòng ngoài àh, còn cái ở giữa nó màu trắng bóc, mình hỏi thì thằng bạn mình nó nói là thiếu xăng, mà mình chỉnh con ốc gió ra chưa tới 1 vòng nữa....
Còn vấn đề chỉnh phe của kim xăng satthu biết hok ????
Có 3 nguyên nhân lận
thiếu xăng
lửa ra sớm
thiếu nhớt
Còn phe xăng thì tui cũng ko pík nửa

Trích:
mod cho mình hỏi là thông lap có tác dụng gì ko ? có tốn xăng hơn ko ? Có làm mất zin e nó ko ?
Ko tốn xăng hơn và cũng ko mất zin đâu gắn vào chả thấy đc j hết ák chỉ là kiểng thoy bản thân thấy sao nói vậy chứ chưa đi tay ga nên chưa pík
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
Dưới đây là những người đã click Thanks sat thu hok cap nhu về bài viết hay này:
Unread 12-05-2012, 11:45 AM   #898

Trích:
Nguyên văn bởi sat thu hok cap nhu View Post

Ko tốn xăng hơn và cũng ko mất zin đâu gắn vào chả thấy đc j hết ák chỉ là kiểng thoy bản thân thấy sao nói vậy chứ chưa đi tay ga nên chưa pík

mình thấy có thằng gắn đến 10 ống láp ,thông gần hết cái xe,thì ra là để kiểng
Đi như vậy hugo theo dõi cũng khó chịu nhỉ

sẵn hỏi luôn là mình đang đi e Si ,do hết bình nên ko đề đc ,chỉ đạp thôi ,lâu lâu đạp thì giống như bị kẹt cái gì đó ,đạp khó khăn lắm mới xuống đc hết cây đạp ,bị lỗi gì vậy mod ?
Unread 12-05-2012, 12:04 PM   #899

Trích:
mình thấy có thằng gắn đến 10 ống láp ,thông gần hết cái xe,thì ra là để kiểng
Đi như vậy hugo theo dõi cũng khó chịu nhỉ

sẵn hỏi luôn là mình đang đi e Si ,do hết bình nên ko đề đc ,chỉ đạp thôi ,lâu lâu đạp thì giống như bị kẹt cái gì đó ,đạp khó khăn lắm mới xuống đc hết cây đạp ,bị lỗi gì vậy mod ?
Bạn đạp ko dứt khoát nên nó bị vậy đó
Đạp 1 phát mạnh thật mạnh là xong ngay mà
Mấy cái thông lap làm nhiều nhìn rối mắt thấy mồ thích zin thoy
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
Unread 12-05-2012, 01:58 PM   #900

Trích:
Nguyên văn bởi sat thu hok cap nhu View Post
Bạn đạp ko dứt khoát nên nó bị vậy đó
Đạp 1 phát mạnh thật mạnh là xong ngay mà
Mấy cái thông lap làm nhiều nhìn rối mắt thấy mồ thích zin thoy
ý mình là đạp 1 phát mạnh ,nhưng xuống đc 1/2 cây thì cứng lại ..chẳng biết tại sao
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 07:04 PM. Theo múi giờ GMT +7.