Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 12-10-2012, 10:53 AM   #11

cái đấy cũng bình thường mà như mong muốn của bạn thì chỉ là hình săm chữ thì nên săm ở cổ tay kín đáo mà nhẹ nhàng , ko săm mấy hình hổ báo là đc hì
vanhong111 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks vanhong111 về bài viết hay này:
Unread 12-10-2012, 10:55 AM   #12

Trích:
Nguyên văn bởi phucma5 View Post
nếu bạn thích có thể đi phun cũng được mấy tuần đấy.săm sợ ảnh hưởng đến công việc của bạn

Nếu là xăm phun thì mình đâu phải suy nghĩ trằng trọc như giờ đâu bạn !!!

Trích:
Nguyên văn bởi vanhong111 View Post
cái đấy cũng bình thường mà như mong muốn của bạn thì chỉ là hình săm chữ thì nên săm ở cổ tay kín đáo mà nhẹ nhàng , ko săm mấy hình hổ báo là đc
------------------------------------------------------------------------

xăm ở cổ tay ng` ta thấy sao !!! Nhất là mom mình mà thấy chắc đuổi ra khỏi nhà lun wa' !!!

Mặc dù là xăm 1 dòng chữ có ý nghĩa nhưng 1 số ng`vẫn có định kiến vs môn nghệ thuật này, ng` ta cũng sẽ nghĩ kg tốt về mình !!!

Trích:
Nguyên văn bởi kim_hee_jin View Post

chào bạn!

săm hình đang là trào lưu khá phổ biến ở giới trẻ.
săm cũng không có gì là xấu nhưng quan trọng là bạn muốn săm hình gì
và vị trí bạn muốn xăm là ở đâu
bạn là dược sĩ tương lai nên sẽ bị mọi người chú ý nhiều hơn những người khác
bạn vẫn có thể săm những hình nhỏ xinh,hay những chữ nhỏ thôi thì jin nghĩ nó cũng ok thôi không vấn đề gì
còn bạn sợ định kiến nhưng vẫn thích săm thì bạn có thể đi phun(thấy cái này hợp lý nè vì jin cũng toàn phun)
chúc bạn vui

------------------------------------------------------------------------

Mình mún xăm 1 dòng chữ có ý nghĩa với mình ở chỗ kg ai thấy cả (có lẽ là ở dưới ngực, chỉ khi nào mặc bikini mới thấy thui, mà mình hơi tròn nên kg bao giờ mặc được bikini cả. Hjhj).
Vì mình kg thik khoe hình xăm, nhưng lại mún xăm chứ mình kg theo trào lưu nào đâu bạn à !!!

thay đổi nội dung bởi: Y Vũ, 13-10-2012 lúc 10:15 PM. Lý do: Gộp /.
Boorin625 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 12-10-2012, 11:44 AM   #13

Trích:
Nguyên văn bởi Boorin625 View Post
Mình là Nữ, học ngành Dược, đang chuẩn bị xin vào bệnh viện nhà nước làm.

Nhưng mình rất mún có 1 hình xăm nhỏ 1 dòng chữ có ý nghĩa của riêng mình, nhưng ngại nhìu chuyện gia đình với công việc, đang phải đắn đo suy nghĩ rất nhìu. Mọi ng` cho mình ý kiến với ????
Trích:
Nguyên văn bởi Boorin625 View Post

chào bạn!

săm hình đang là trào lưu khá phổ biến ở giới trẻ.
săm cũng không có gì là xấu nhưng quan trọng là bạn muốn săm hình gì
và vị trí bạn muốn xăm là ở đâu
bạn là dược sĩ tương lai nên sẽ bị mọi người chú ý nhiều hơn những người khác
bạn vẫn có thể săm những hình nhỏ xinh,hay những chữ nhỏ thôi thì jin nghĩ nó cũng ok thôi không vấn đề gì
còn bạn sợ định kiến nhưng vẫn thích săm thì bạn có thể đi phun(thấy cái này hợp lý nè vì jin cũng toàn phun)
chúc bạn vui

kim_hee_jin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kim_hee_jin về bài viết hay này:
Unread 12-10-2012, 08:24 PM   #14

e thích thì e cứ xăm đi, chỉ cần e có thể chấp nhận hậu quả sau này rồi quyết định làm.
Quan trọng là e có chịu và chấp nhận hậu quả sau này ko, chứ e hỏi người ta thì người ta có chấp nhận hậu quả cho e ko mà hỏi.
Dám chơi, dám chịu.
ngusao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks ngusao về bài viết hay này:
Unread 13-10-2012, 08:43 AM   #15

mình nghĩ bạn nên xăm, ko sao cđâu
chỉ cần xăm chỗ kín, thì lúc bình thường, ko ai biết cđâu,
còn việc chồng con sau này, mình nghĩ anh nào yêu bạn thì cũng sẽ hiểu cho bạn, huống gì, lại là 1 dòng chữ có ý nghĩa, chđâu phải mấy hình xăm quái quỷ.
xăm đi bạn nhé ^^!
Nhật Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Nhật Anh về bài viết hay này:
Unread 13-10-2012, 01:48 PM   #16

điều ý nghĩa không phải cứ xăm lên người là nhớ đâu b ạ.cứ để trong lòng là tốt nhất.nói thật là mình cũng ko có thiện cảm nhiều lém với những người xăm.
ღNắngღ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-10-2012, 09:34 PM   #17

Mình không phải thích mà rất rất thích hình xăm. Đối với phương Tây thì không có vấn đề gì nhưng đối với Việt Nam thì cũng hơi e dè

Riêng con trai thì xăm hình mình lại không ủng hộ, vì hình xăm có thể làm thay đổi vận mệnh, cái này là có thật đấy nhé, trừ khi trong cuộc đời họ gặp phải trắc trở hay dấu mốc quan trọng thì cũng có thể xăm ý mang tính chất ý nghĩa nhiều hơn. Nhưng tuyệt đối xăm hình con hổ, con rồng, phượng hoàng, rất là kiêng kỵ đấy nhé, chỉ có dân anh chị, bất cần đời mới xăm thôi

Còn riêng với con gái thì mình lại không có thành kiến gì, vì hình xăm mang tính chất nghệ thuật, và trang điểm cho bản thân. Nhưng cũng đừng nên lạm dụng nhé. Quan trọng là chính mình sống như thế nào với xã hội, với bạn bè thôi.
Hòa béc
Chuyên trang:
- Cẩm nang Sức khỏe .com.vn
- Dược phẩm Ngân Hà .com

Giải độc gan, bổ thận, tráng dương, giai doc gan, bo than, yeu sinh ly,
hoabec88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-10-2012, 10:03 PM   #18

1 phiếu là không .
Phong tục ở vn còn căm cái vụ đó lắm
mà xăm rồi ko xóa được đâu ,
nếu muốn tạo phong cách riêng , làm j đó mang ý nghĩa riêng cho mình hay cho đẹp để ng ta chú ý thì còn nhiều cách khác mày
thử suy nghĩ đến nhưng cách khác
reaperlove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 23-10-2012, 02:06 AM   #19

Suy nghĩ của các bạn về hình xăm như thế thì bao giờ xã hội VN phát triển kịp với nước bạn .

Mình làm trong nghành , nhà nước đây , 2 hình 2 bên vai đây . Vẫn có rồng có rắn có giun , dù là Tribal .

Khi đi làm , đi tiệc thì vẫn sơmi tay dài chỉnh tề .
Khi đi chơi thì tuỳ lúc , lúc thích thì show , ko thì thôi .

Quan trọng là cách sống và suy nghĩ .

"Người xấu sẽ có hình xăm nhưng có hình xăm chưa chắc là người xấu"

Hãy giúp xã hội ,văn hoá ,đất nước ,con người Việt Nam phát triển đi lên đi các bạn à !
peJo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 23-10-2012, 11:52 AM   #20

Làm công việc nhà nước thì hạn chế là điều tốt nhất.
sim so dep, sim số đẹp
uễʎnƃu ɯạɥd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 05:12 PM. Theo múi giờ GMT +7.