ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 08-12-2016, 09:08 PM   #21

done .

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

hellangel1809 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-12-2016, 04:35 PM   #22

They paved paradise
And put up a parking lot
With a pink hotel, a boutique
And a swinging hot SPOT
Don't it always seem to go
That you don't know what you've got
‘Til it's gone
They paved paradise
And put up a parking lot

thay đổi nội dung bởi: Haru_kaze, 09-01-2017 lúc 09:29 PM.
Haru_kaze vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Haru_kaze về bài viết hay này:
Unread 08-01-2017, 02:05 PM   #23

Tối qua mình không ngủ luôn. Cứ nằm ườn ra. Hết coi WI của Big Bang rồi đến mấy show cũ hồi xưa của mấy lão. Xong sớ rớ kiểu gì bấm vô Wi của Sechkies và mình đổ luôn độ lầy, tỉnh của mấy chú = )))) Cười không nhặt được mồm từ đầu đến cuối. Cứ vậy đến 5h sáng._. Và giờ thì mình mới vừa ăn sáng xong Ước gì thời gian ngưng đọng lại nhưng mà không được :'( Chiều nay mình lại lên xe vô Sg vạ vật trong đó hai tuần nữa : |

Muốn bỏ hết tất cả quá ./

2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Haru_kaze vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 09-01-2017, 11:32 PM   #24

Viết rất nhiều nhưng rồi lại del hết. Nhưng viết xong những dòng ấy, cảm thấy bản thân thoải mái hơn rất nhiều . Lần đầu tiên mình cảm thấy biết ơn thật sự những người đã tạo nên 2T và những người vẫn ngày ngày duy trì lại diễn đàn này. Vì chỉ có nơi này, mình mới có thể thoải mái để con người bên trong của mình được giải phóng ra mà không phải để ý đến người khác. Chỉ vì mình, vì chính bản thân mình mà thôi. Một lần nữa, xin cảm ơn rất nhiều :'>

3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Haru_kaze vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 05-02-2017, 12:45 AM   #25

“Và khi cơn bão qua đi, bạn sẽ không nhớ bạn đã vượt qua như thế nào, bạn xoay xở để tồn tại được ra sao. Bạn thậm chí sẽ không dám chắc, thật ra, liệu cơn bão có thật sự đi qua. Nhưng có một điều chắc chắn. Là khi bạn ra khỏi cơn bão, bạn sẽ không còn là cùng một người mà đã bước vào. Đó là những gì về cơn bão.”

1.
Vô tình đọc được trích dẫn này trong khi đang tìm một trích dẫn khác của bác Harruki = ))) Và mình đã quyết định sẽ dùng tháng lương đầu tiên để mua Kafka bên bờ biển.

2.
Mình yêu tất cả mọi thứ liên quan đến Howl's moving Castle. Bộ phim đầu tiên khiến mình không thể dời mắt khỏi màn hình hay có một phút giây nào cảm thấy tẻ nhạt. Kể cả Sprited away cũng không đem lại cho mình cái cảm giác không được bỏ lỡ phút giây nào. Mình yêu cái cách mà Sophie đương đầu với lời nguyền nghiệt ngã . Cô ấy vẫn luôn xinh đẹp và mãi mãi xinh đẹp. Mình yêu cái sự trẻ con, ưa chải chuốt và cả nỗi trốn tránh sợ hãi của Howl. Bởi vì mình tìm thấy bản thân mình ở trong đó. Không chỉ có vậy, Howl là một phù thủy thực sự có tài, và anh ấy dùng tài năng của mình để phục vụ cho lí tưởng của mình. Với mình, không có điều gì tuyệt vời hơn thế nữa. Và Howl có Sophie, Sophie giống như một ngọng hải đăng soi đường cho Howl, bảo vệ Howl và luôn ở đó chờ đợi Howl trở về. Thế giới ấy quá đẹp (nét vẽ và màu sắc của Ghibli thì không còn gì bàn cãi nữa rồi ), nó khiến mình có cảm giác bản thân mình là kẻ lạc trên sa mạc mãi chạy về phía hoang đảo của ảo ảnh. Vì vậy khi bộ phim kết thúc, mình cảm thấy hoàn toàn trống rỗng. Thế giới ấy cùng với Howl và Sophie tan vỡ như bong bóng và mình chỉ có thể trơ mắt nhìn nó biến mất. Lúc đó chỉ muốn chui vô tủ ngồi thôi, để mình có cảm giác được lạc vào nó.

Trước khi chưa coi phim, mình không cảm được Merry Go Round . Nhưng khi tiếng đàn của bài hát hòa vào bước chân của Sophie và Howl, mình thật sự bị ấn tượng. Và thế là cứ mỗi khi nghe MGR mình lại nhớ về cảnh đó và nhớ về bộ phim. Bác Joe Hisaishi quả thật là một nhạc sĩ thiên tài. Btw First love cũng là của bác ấy sáng tác, giờ mình mới biết. Thật sự ngưỡng mộ bác. Bài Sekai no Yakusoku cũng hay lắm, có lẽ mình sẽ replay nó một thời gian dài. Mình nghĩ lí do mình thích HMV nhiều đến vậy là bởi vì cả nội dung và âm nhạc của nó chạm đến được ''ốc đảo'' trong tâm hồn mình. Một ốc đảo mà mình không bao giờ thể hiện ra và mình cũng hiếm khi nhận ra nó tồn tại. Nhưng khi nó xuất hiện và lấp đầy mình, mình không ngờ nó đẹp như vậy. Ốc đảo của mình có màu nắng vàng nhạt. Và nó rất thơm. Khi nghĩ đến điều này, mình cảm thấy thật hạnh phúc. Mình tất cả mọi người ai cũng đều có một ốc đảo, hay một điều gì đó tương tư như vậy. Một nơi chốn mà chúng ta có thể chìm sâu trong đó, tĩnh lặng suy nghĩ bất cứ điều gì bạn muốn mà không cần quan tâm đến người đời. Chỉ có mình bạn chìm đắm trong thế giới tuyệt đẹp ấy. Và chính khoảnh khắc ấy, bạn được giải phóng, được tự do thật sự...

5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Haru_kaze vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2017, 10:06 PM   #26

Unread 21-04-2017, 05:42 PM   #27

Dù rất nhiều năm về sau, ta không chắc là nỗi đau này có thể nguôi ngoai. Nỗi đau giống như cột mốc đánh dấu cuộc đời ta sẽ không bao giờ trở lại như cũ. Và trước khi ta có thể chấp nhận điều đó, ta phải vật lộn với những chuỗi ngày đau khổ không tưởng nổi. Ta nhận ra những chuyện kinh khủng có thể xảy ra với bất kì ai, vì cuộc đời vốn dĩ vô thường lắm. Và khi định mệnh gõ cửa tìm ta, ta sẽ bàng hoàng thảng thốt, tâm can ta giằng xé dữ dội, ta không nhớ mình đã khóc nhiều như thế nào và cố ta trốn chạy hiện thực. Những ngày sau đó, ta dần chấp nhận thay đổi nghiệt ngã ấy, đó cũng là lúc ta rơi xuống đáy vực. Không còn sức sống. Không muốn làm gì, đến cả mở miệng ta cũng chẳng buồn. Những ngày như thế, chỉ cần một bài hát buồn cũng đủ để nước mắt ta rơi....

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
Gaga stone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Gaga stone vì cảm thấy "rất là hay":
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 06:26 PM. Theo múi giờ GMT +8.