ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 07-07-2017, 08:18 AM   #1
Default [NK] Nhật Ký Kí

Ngày thứ 5 ở Nhật và đã vật vờ nửa ngày ở Macau . Ở chỗ mình đang ở rất là nóng =.= . Siêu thị thì khá là xa nên rất lười đi ra ngoài.
Người Nhật thì thấy họ rất khép kín, tụi mình ở trong nhà (chung cư) thì không được nói chuyện to (người Nhật họ cũng nói chuyện nhỏ nhẹ và bé theo kiểu thì thầm vào tai nhau (._.) ) kể cả hát hò gì cũng không được luôn. Đi ra ngoài phải đi từ 2 người trở lên. Đường phố rất đẹp và sạch, . Ra đường chỉ thấy ô tô và một ít người đi xe đạp, chứ hầu như là vắng tanh vắng ngắt á . Trời nắng nên không muốn ra ngoài trời tí nào . Mọi thứ ở đây rất là tiện ích, chắc ở đây vài bữa là không muốn về Việt Nam luôn á . Đồ ăn của Nhật cũng được, cũng khá là ngon
Có cái siêu thị 100¥ (20k) ,mọi thứ mua ở đấy cũng thấy hợp lý (._.) ~ Siêu thị thực phẩm thì ...mình cũng không biết mua cái gì vì lúc ấy chưa hiểu về giá cả cũng không thấy cần gì nên ngoài mua đồ về nấu ăn chung thì mình chẳng mua gì cho mình cả tại đối với mình sắm thêm chỉ có tốn tiền với dư thừa á . Ăn đồ Nhật vẫn thích đồ ăn VN hơn .
Vẫn học cả ngày ở trong nhà , thời tiết rất rất là nóng mèn ơi . Tụi mình sẽ đi xe đạp đi làm,
chẳng mấy chốc mà đùi to như đùi voi cho mà xem . Người Nhật khá là già, và không xinh đâu . VN vẫn nhiều zai xinh gái đẹp nhất. Qua đây ngoài việc nghe không hiểu, nói không được và đọc chữ hán không biết gì thì mọi thứu đều rất tốt . Mỗi ngày vẫn gọi về nhà vài lần vì ở đây có wifi, đương nhiên là tụi mình xài và tự trả rồi . Gạo ở đây ngon, ăn với cá khô VN thì phải nói là số 1 luôn . À,cá khô của Nhật thì đắt lắm .
=> Cuộc sống tốt, chờ ngày đi làm .

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

tieutrungocnghech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tieutrungocnghech về bài viết hay này:
Unread 10-07-2017, 08:55 PM   #2

Thứ 7 mình đã đi biển và chụp được 1 ít ảnh. =.=
Dạo này béo quá
bạn mình cũng bảo mình béo lắm, mặc áo quần cũng rách hết trơn giờ phải gọi về VN bảo mẹ mua áo quần size M để còn mặc đi làm nữa,. Hức. Ăn lắm nên béo lắm .
Học cả ngày cũng mệt, buồn ngủ .

P/s: Tự dưng trĩu lòng !
Haiz
Mai về cty, mong là mọi thứ tốt đẹp ~~~

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

Unread 11-07-2017, 12:05 AM   #3

Mặc dù mình rất hay than mình béo, nhưng đến khi có người bảo mình béo thật mình rất tủi thân luôn .
Vâng, khuya đói cũng không dám ăn khi "Nó"
bảo mình "Béo lắm rồi!Béo như lợn" các kiểu con đà điểu nếu đói không ngủ được 1 thì đang rầu vì béo nên không ngủ được gấp 10 lần .
Phải giảm được cân mới được . Cuộc sống lại u tối vì chuyện cân nặng .
Chỉ là hơi béo thôi mà có cần vì béo 1 chút mà bị hắt hủi không
tủi thân n+1 lần!
Chỉ muốn thủ tiêu mấy đứa chê mình béo
Béo thì không sao, vừa lùn vừa béo thì hay rồi bây giờ hơn 1 giờ sáng và vẫn không ngủ được hức hức

Unread 16-07-2017, 11:25 PM   #4

Hôm thứ 7 mình đã đi siêu thị cùng cô giáo và cả lớp sau khi đã nấu sẵn cơm trưa vào buổi sáng. =.= . Đi siêu thị này khá gần chỗ mình ở và nó khá là to luôn, to vật vã luôn í
. Kết nhất là khu vực đồ 100¥ ,mà đồ 100¥ ở đây có cả bánh kẹo cho đến mĩ phẩm ...linh tinh các loại. Nhìn và rất thích mấy lọ sơn móng tay, trang trí móng hay khuyên tai,lắc tay,lắc chân. Nhưng biết là đi làm thì móng tay phải sạch sẽ và không được đeo mấy thứ kia nên chỉ có thể ngắm . Mình cũng kết khu vực bán mĩ phẩm, rất là nhiều chủng loại và giá cả khác nhau, và mình đã mua hẳn 1 lọ kem chống nắng đấy . Mình cũng là đứa thích son, nhưng đi làm ở đây thì chắc không thể nào quẹt hết 2 cây son của mình quá =.= . Đương nhiên là mình vừa mua 1 cây son ở VN trước khi đến đây rồi (vâng, màu của nó khá đẹp và mình rất thích cây son của mình ) ~~~ . Tiếp đến là khu đồ ăn nhanh . Ôi mẹ ơi! Siêu thị lớn nên đồ ăn nhanh cũng phong phú hẳn ra~ đương nhiên là giá nó cũng chát hơn cái siêu thị bé gần công ty (._.) ~ và mình đã thử một vài món tempura, mua thêm 1 vài cái bánh mì cũng kiểu tẩm bột chiên ,bên trong nhân là cục thịt có sốt gì đấy ~ ngon vật vã luôn đấy ạ. Mình thề là mình chưa yêu nước Nhật, nhưng mình yêu ẩm thực ở đây . Và đừng hỏi vì sao mình sắp lăn được rồi .
Nếu lớp mình dùng tiền để mua sắm túi xách, giày dép, áo quần ở đây thì mình hầu như là dùng tiền để mua đồ ăn và nếm thử những món ăn ở đây . Một phần vì theo mình thấy :
-Giày nữ ở Nhật hầu như là giày thể thao ,hoặc dáng thể thao, giày lười ,sandal, có giày cao gót thì cũng rất rất thấp và đế to~ nói chung là mẫu mã giày nữ ở đây nó không đa dạng và không đẹp tí nào , hơn nữa lại không hợp gu của mình. (Mình thích đi giày cao gót nhọn, nên giày thể thao sẽ không phải là sự lựa chọn của mình )
- Áo quần ở nhật ~ ok, style của Nhật hoàn toàn hướng về kiểu ăn mặc thoải mái nên nhiều khi nhìn nó khá luộm thuộm =.= . Nhìn không hề đẹp ,style và điệu như VN hay các nước khác (ví dụ mình đi sang Macau thấy con gái Macau khá xinh và ăn mặc rất phong cách ,hợp mốt và xinh đẹp lắm :-* ) Việt Nam mình xinh thì không phải bàn rồi, nên nếu phải mua áo quần ở đây thì mình sẽ chỉ mua áo ấm thôi ~ bé con như mình không hợp với áo quần ở đây =.= .
- Túi xách thì hiện tại mình đầy đủ lắm rồi nên không cần thêm gì cả ~~~
nên giờ chỉ chú tâm vào kiếm tiền và mua đồ ăn thôi nhắc đến đồ ăn là lại sung sướng ))) )))))))
Một vấn đề nữa là mình ở Nhật, con gái ở đây ăn mặc khá bảo thủ, ra đường rất ít thấy gái mặc quần đùi hay áo 2 dây gì. Mình đi siêu thị với cô giáo,
mặc nguyên cái váy dài dáng ba lỗ (không hở hang và mặc vào không khác bà già ấy) và cô đã bảo mình ăn mặc sexy thế hử em?! Bên ngoài đã khoác thêm áo chống nắng để che phía trên rồi đấy Và mình nghĩ ở VN nó là bình thường . Chưa kể cái vụ là mình mặc váy xong cứ đạp xe đạp ton ton bình thường đấy . Vì đẹp vì điệu nên chấp nhận thôi .
Lại nói về bữa cơm mình nấu, mình nghĩ nó cũng ổn đấy. . Và mình tự hứa lần sau sẽ không xí xớn nấu nữa ,hoặc có nấu sẽ nấu dở hơn . Đơn giản là cái gì tỏ ra hiểu biết nhiều mà không có giúp được gì cho mình thì mình không muốn đặt tâm sức và thời gian vào đó . Nếu là gia đình của mình, mình sẽ cố nấu những món ăn thật ngon, còn không thì thôi .

P/s: Bây giờ gần 12 rưỡi (sáng) rồi . Và mình chưa ngủ =.= .
Ở đây mình khá là mất ngủ =.= , thức khuya, dậy sớm các kiểu. Hiện tại mình vẫn mơ hồ về việc sử dụng tiền ở Nhật và sợ nhất là học tiếng Nhật . Khi ở một nơi xa lạ mà bạn không thể giao tiếp được với người bản xứ thì thực sự sẽ thấy khá cô đơn đấy .

Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 04:47 PM. Theo múi giờ GMT +8.