Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 10-07-2008, 11:07 AM   #1
Default Bệnh viện thú cưng...

Dự định của tớ lập ra topic này để mọi người vào và trao đôi cũng như bàn luận về bệnh của các " cưng " . Thú cưng nhà ai có bệnh gì thì nói ra để chúng ta đưa ra phương án giải quyết nhen.

Nào chúng mình cùng bắt đầu công việc nha ^^

Mong rằng topic sẽ giúp ích cho nhiều thú cưng lành bệnh . Các mem nào biết bệnh của thú cưng thì nhiệt tình giải quyết . Không nên đưa ra những phương án chữa trị vớ vẩn - Lợn lành chữa thành lợn què..

Chú ý chú ý :

Trích:
Tất cả đên với bệnh viện Thú Cưng chỉ đc hỏi ,thảo luận về bệnh tình của thú đúng như mục tiêu của topic đề ra .Bất cứ con gì cũng có thể hỏi đc hết ( ai biết thì trả lời ko bít thì thôi)ko cần phải hỏi những câu đại loại như là : "có con này con kia" ( Bởi ở đây sẽ giải quyết vấn đề sức khỏe của tất tần tật các loại thú nuôi .Tránh tình trạng spam ngoài lề và xảy ra chuyện đáng tiếc nha

Thân...
hehe_44...

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

thay đổi nội dung bởi: †»Nh0¢§ñøw«†, 15-07-2008 lúc 09:18 AM.
†»Nh0¢§ñøw«† vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
13 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của †»Nh0¢§ñøw«† vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 14-07-2008, 03:28 PM   #2
Default Cách nuôi thỏ...

Ng ta kiu nui thỏ khó, thật ra, ko hề. Tui đang nui 2 con ở nhà nè. đầu tiên, bạn cho nó 1 cái chuồng, và nhốt cố định 1 chổ trong vòng.....1 tháng. Đậy là thời gian chán nhất vì hem dc chơi với nó. Nhưng sau này, bạn thả nó ra, nó wen mùi, đi vệ sinh đúng 1 chổ đó . 2 con thỏ của tui tui hem nhốt nó, mà thả cho chạy vòng vòng trong nhà, chẵng con nào làm bậy hết .Thỏ đã wen mùi bạn thì nó chạy theo bạn suốt, cchạy lăng xăng dưới chân mình, nhìu khi lở đá trúng nó nữa...

Thỏ con mới mua ( 2-4 tuần tủi ) khá íu, nên lót cho nó cái khăn giữ ấm, tuyệt đối ko để bụng nó ướt...

Nên cho nó ăn rau muống, rau muống có sắt, khoáng, nước... Và ko nên cho nó uống nước...

Không cho thỏ ăn đồ ngọt, Cơ thể thỏ ko thể sản sinh Issulin nên ko tiu hóa dc đường, ăn đồ ngọt dễ bị tiu chảy...

Thỏ con thì 1 tháng tắm nó 1 lần ( thỏ ko thích tắm, nhưng tắm wen thì nó rất thích) sử dụng dầu gội đầu vì nó ít sute hơn xà bông cục. chỉ tắm cái mình, tắm đầu nếu ko khéo sẽ là nước vô mũi thỏ ==> ~_~. Tắm song lau khô thật kĩ, nếu có điều kiện
thì sấy cho nó lun ( àh, đừng bỏ vào lò sấy nhá)...

Khi bắt thỏ, nắm 2 tai nó trước nhấc lên rùi dùng tay còn lại đở nhẹ bụng nó, Tuyệt đối nhẹ nhàng, vì rất có thể làm bể bụng nó và làm đau nó. ( làm đau nó nó nhớ, sau này mình kiu nó sẽ ko lại) ...

Nui cỡ 2-3 tháng, thỏ đã to = từ cù chỏ đến đầu ngón tay giữa, có thể cho nó chạy chơi ngoài đường mà ko lo chó cắn. Khác với mọi người thường nghĩ, THỎ LÀ 1 LOÀI KHÁ HIẾU CHIẾN, mấy con chó nhà chưa chắc làm gì dc khi thỏ đả lớn đâu. Và vì vậy, ko nên để 2 con thỏ đã lớn chung 1 chuồng nếu ko có í định cho giao phối...

Thỏ là loài gậm nhấm, răng nó luôn dài ra, nên nó lun làm ngắn răng nó bằng cách...gậm và nó gậm.....bất cứ thứ gì nó thích ...không nên để nó gần dây điện...

..................................................

add nick soitrangandy để bik thêm chi tiết...

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
†»Nh0¢§ñøw«† vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
7 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của †»Nh0¢§ñøw«† vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 18-07-2008, 08:34 PM   #3

Rùa nhà tớ có biểu hiện mất móngLiệu có vấn đề ji ko?Làm thế nào để khắc phục???
ladyoscar1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks ladyoscar1991 về bài viết hay này:
Unread 19-07-2008, 10:54 AM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi ladyoscar1991 View Post
Rùa nhà tớ có biểu hiện mất móngLiệu có vấn đề ji ko?Làm thế nào để khắc phục???
Biểu hiện mất móng >>> mất móng >>> tàn phế ( vì rùa mất móng ko mọc lại đc )

Bây giờ quan trọng nhất là bạn phải cố gắng giữ nước sạnh, có chỗ cho rùa phơi nắng sẽ cải thiện tình trạng này rất nhiều...vệ sinh rồi tra thuốc tím sát trùng cho nó đi xem thế nào...

Thông tin của bạn ít ỏi quá nên chỉ nói đc có thế....chúc bạn may mắn

Thiên thu vạn cổ yêu là khổ!
Vạn cổ thiên thu khổ vẫn yêu!

hotgirl_Pinky_TN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hotgirl_Pinky_TN vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 19-07-2008, 11:38 AM   #5

Thank bạn Mình sẽ thử xem ^^
ladyoscar1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks ladyoscar1991 về bài viết hay này:
Unread 22-07-2008, 09:22 PM   #6

Koh bít có lộn topic koh nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi
Mấy bé cún nhà mình đang tuổi mọc răng nên có gặp gì cũng cắn, có hôm cắn cắn lộn nhang muỗi lun >_< Mấy you hãy chỉ mình cách gì để cải thiện việc này chứ lỡ có hôm nó cắn gì bậy bạ thì chít

H
ÃY SỐNG NBẠN
CHƯA TỪNG SỐNG

kesimanga 102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kesimanga 102 về bài viết hay này:
Unread 25-07-2008, 12:14 PM   #7

Trích:
Nguyên văn bởi kesimanga 102 View Post
Koh bít có lộn topic koh nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi
Mấy bé cún nhà mình đang tuổi mọc răng nên có gặp gì cũng cắn, có hôm cắn cắn lộn nhang muỗi lun >_< Mấy you hãy chỉ mình cách gì để cải thiện việc này chứ lỡ có hôm nó cắn gì bậy bạ thì chít
Èo...cún nhà bạn ngứa răng...nên hay gặm lung tung...
-Thứ nhất là hạn chế tất cả những thứ trong tầm với của nó ,nên để đồ đạc kỹ kỹ chút , đừng cho nó lấy đc...
-Thứ 2 bạn có thể mua vài khúc xương giả có mùi hấp dẫn quăng cho nó " chơi" ,nó gặm cho đã răng nó...
- Thứ 3 nữa là mua mù tạt bôi vào những thứ có thể bôi mà ko muốn nó gặm ,vài lần gặm trúng cay quá là nó ko dám gặm cái đó nữa
..............

Thiên thu vạn cổ yêu là khổ!
Vạn cổ thiên thu khổ vẫn yêu!

hotgirl_Pinky_TN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hotgirl_Pinky_TN vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 26-07-2008, 10:59 AM   #8

cách thứ 3 hơi ác.
Trong độ tuổi này,việc gặp đồ vật đều có lợi cho sự phát triển của răng,ban nên mua những khúc xương giả bán nhiều ở siêu thị hoặc phòng mạch thú y hay đến bệnh xá trường ĐH Nông Lâm có bán nhiều
Nhửng khúc xương này có chứa nhiều Đạm Canci,Khoáng... rất tốt cho thú đang lớn.
Chó con dưới 2 tháng tuổi dễ mắc bệnh Care chết rất nhanh sau 3 ngày bạn nên đem chó con đến trạm thú y địa phương hay Chi cục thú y TP để chích ngừa.

Thân.
huy834d vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của huy834d vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 26-07-2008, 12:19 PM   #9

có ai bik cách làm giảm chứng rụng lông của mèo hok chỉ cho mình với
thank you so much
Tuy ta ù nhưng vẫn có người theo

Chúa sẽ không tha thứ cho đứa nào dám coi thường phụ nữ

nhóc_ù vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks nhóc_ù về bài viết hay này:
Unread 26-07-2008, 08:17 PM   #10

Thank hotgirl_Pinky _TN và huy834d rất nhiều mình sẽ cố thử nhất là cách bôi mù tạt (đừng nói mình ác nha )

H
ÃY SỐNG NBẠN
CHƯA TỪNG SỐNG

kesimanga 102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kesimanga 102 về bài viết hay này:
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 11:25 PM. Theo múi giờ GMT +8.