ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 18-05-2013, 02:04 PM   #1
Default [ NK ] Sleeping

13h39' 18/5

• Đây sẽ là nhật kí mới của tôi^^. Có thể đây chính là không gian cho những thứ vụn vặt mà tôi sưu tầm được. Cũng có thể là những lúc yếu lòng, những lúc vu vơ, những bí mật không một ai biết. Tôi sẽ viết ở đây. Có lẽ sẽ không chăm nk thường xuyên đâu, nhưng nhất định tôi sẽ không bỏ. Nhất định sẽ không. Đơn giản là tôi muốn lưu giữ lại khoảng thời gian khó khăn đáng nhớ này. Ngày mai cũng giống như là ván bài mà tôi đang cược bây giờ. Bí ẩn và đầy bất ngờ. Dù sao thì, sống thì vẫn cứ sống thôi !

P/s: Còn 40 ngày và 10% cơ hội .

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
Gaga stone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Gaga stone vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 11-08-2015, 12:35 AM   #2

done .

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

hellangel1809 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 16-08-2015, 01:17 AM   #3

2 năm sau ngồi lục lại mấy topic spam chém gió với cả mấy dòng ở trên đây thấy mình hồi đó ... = )) Đáng lẽ định lập nk mà tự nhiên nhớ ra mình còn cái này. Nên viết tiếp. Cũng không biết có viết liên tục được không nữa mà thôi cũng chẳng quan tâm lắm ._. Mục đích của mình vào đây là để xả stress thôi mờ .

Cảm thấy cái thế giới ảo này nó sắp nuốt trọn cơ thể mình rồi. Càng ngày mình càng ù lì ra, suy nghĩ cũng chậm chạp dần :'( Cũng có thể bản thân trước giờ nó vậy rồi, chỉ là việc ngồi máy nhiều nó khiến tình cảnh thêm thê thảm hơn chăng ?! = ))

Thứ 2 tuần sau là phải đi học . Chán vãi nồi, lúc nào cũng đi học sớm hơn mấy đứa trước khác là t đ n. Cũng hên là lên đó có mấy đứa nói chuyện vui vui, không có bọn nó chắc tự kỉ mất. Cảm giác mình đang dần khó tính, gặp ai cũng không vừa mắt chứ không có cái kiểu xởi lởi như trước. Đứa nào mà không nói chuyện là mình bơ luôn. Cũng không phải là khinh người hay gì mà cảm thấy không cần thiết. Mình không muốn làm những chuyện để khiến người ta vui vẻ hay chỉ để giữ cho những mối quan hệ xung quanh mình lúc nào cũng yên bình hài hòa nữa.

Mới đặt cái vòng hình con cóc bằng đá, hi vọng là nó sẽ giống như trong hình, chứ không giống cái vòng sambada gì gì đó mình đặt, trong hình thì rõ đẹp, khi nhận được hàng nó xấu quéc à :'( Cũng không định mua cái này đâu, mà tại nó giảm giá từ 290k xuống 140k nên phải chớp lấy thời cơ = )))

Chuẩn bị phải lao đầu vô học mà sao mình muốn quẩy quá, hẻm có tâm trạng bài vở chi hết . Muốn đi biển /_\

Nhiều người éo biết cái mẹ gì thì đừng có mà phán xét, bộ mấy thím ngày đêm rình dưới gầm giường nhà người ta hay sao mà nói như thiệt vậỵ.

Mình đã rút ra một chân lí đó là : Sau này đi mua xe, mua đồ hay làm cái gì tốt nhất là không nên hỏi ý kiến người khác. Không biết người khác sao chứ lời nói của người khác ảnh hưởng đến phán đoán của mình ghê lắm ;__; Thôi tự làm tự chịu cho rồi.

Nhìn lại tấm hình đó, mình thấy rất buồn. Và mình sợ hãi. Sợ cái tương lai cuối cùng cũng phải xảy ra. Ước gì mình có thể làm cái gì đó, nhưng không có cái gì mà mình có thể làm được cả. Chỉ biết cầu nguyện và an ủi : ''Rồi mọi chuyện sẽ tốt lên.''

Mùa hè năm đó đã trôi xa rồi.

12h 10'

Gaga stone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Gaga stone vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 16-08-2015, 11:11 PM   #4

Trích:
Mình đã rút ra một chân lí đó là : Sau này đi mua xe, mua đồ hay làm cái gì tốt nhất là không nên hỏi ý kiến người khác. Không biết người khác sao chứ lời nói của người khác ảnh hưởng đến phán đoán của mình ghê lắm ;__; Thôi tự làm tự chịu cho rồi.
Chế rất nhột mày biết không =]]

Quân sinh ngã vị sinh, ngã sinh quân dĩ lão.
Quân hận ngã sinh trì, ngã hận quân sinh tảo.
Quân sinh ngã vị sinh, ngã sinh quân dĩ lão.
Hận bất sinh đồng thì, nhật nhật dữ quân hảo.

Nhã Điển . vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 20-08-2015, 07:08 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi Nhã Điển . View Post

Chế rất nhột mày biết không =]]
Kệ chế : ))))
Mà cái vòng đó klq đâu, cái nào cũng xấu như nhau. Lần sau né xa cái shop đó ra TT_TT

Haru_kaze vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Haru_kaze về bài viết hay này:
Unread 16-01-2016, 11:24 PM   #6

done .

Unread 25-02-2016, 12:51 PM   #7

Xin chào nk ~~
Ở đây vẫn yên bình như thế này nhỉ :'>

2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Haru_kaze vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 16-03-2016, 11:03 PM   #8

1.Chỉ vì một lời nói khích của người khác mà thay đổi bản thân, để nó đi ngược lại cá tính, đi ngược lại những giá trị đích thực của bản thân á?! Mình cảm thấy không đáng. Vì mỗi người sinh ra ai cũng đã là một cá thể độc nhất. Ai biết ai tài hơn ai, ai sâu sắc hơn ai mà đòi thay đổi nhau .

2. Hên xui may rủi sao mà ngồi chung một lớp với nhau, làm bạn của nhau chớ có mắc nợ mắc nần gì nhau đâu mà đòi hỏi tui phải kính cẩn nghiêng mình với bạn vậy ?

3. I want to party...I want to go somewhere...

4. Đau bụng vch._. Viêm ruột rồi hiu hiu ~~~

5.
Trích:
Mới đặt cái vòng hình con cóc bằng đá, hi vọng là nó sẽ giống như trong hình, chứ không giống cái vòng sambada gì gì đó mình đặt, trong hình thì rõ đẹp, khi nhận được hàng nó xấu quéc à :'( Cũng không định mua cái này đâu, mà tại nó giảm giá từ 290k xuống 140k nên phải chớp lấy thời cơ = )))
Cưng ơi giờ em ở nơi đâuuuuuuuuuuuuuuuuu : ((((((((((

thay đổi nội dung bởi: Haru_kaze, 17-03-2016 lúc 11:48 AM.
Dưới đây là những người đã click Thanks Haru_kaze về bài viết hay này:
Unread 19-05-2016, 04:28 PM   #9

done .

Unread 19-05-2016, 05:42 PM   #10

Trích:
Khi còn chăn cừu thì mình rất hạnh phúc và đem lại niềm vui cho mọi người chung quanh. Người ta mong mình đến và tiếp đón ân cần. Bây giờ mình buồn nản và bất hạnh. Phải làm sao đây ? Mình sẽ giận và hoài nghi hết mọi người chỉ vì có một kẻ đã lừa gạt mình. Mình sẽ thù ghét tất cả những kẻ tìm được kho tàng vì mình không tìm được kho tàng của mình. Và rồi đây mình sẽ ôm rịt lấy chút của cải có được, vì mình quá hèn mọn không thể chinh phục thế giới."

Nhà giả kim - Paulo Coelho

Thi xong trường xếp lớp để ôn thi đh. Mình được xếp vô văn 2, toán 9, av 3, lí 8. Học văn cô T khá ổn, chỉ hơi bực vì mình thấy nhiều khi cô cứ thích tỏ ra nguy hiểm kiểu gì á -.- Nhưng mà cô cho đề hay, với lại bài của mình được khen :33 Hí hí. Học lí thì chán thôi rồi , thầy chép phần giảng lên bảng cho tụi mình, không biết làm thì nhìn cách giải trên đó. Nhưng sự thật là đứa nào cũng chép cách giải vào ngay từ đầu luôn. Thầy dạy lí cũng hiền nên chắc mình có thể cúp học được. Còn av, với mình ai dạy cũng thế, nhưng mà hơi bị mừng vì không phải học cô L. Toán chưa học do bị trùng với văn, và mình đã quyết định chọn văn. Hehe.

Mình đã nhờ bà chị đổi pass fb hộ, bởi vì cứ học một lúc thì mình lại mở face để coi nó có to hơn 5 phút trước tẹo nào không. Và giờ thì mình lại mò vô 2T. Thôi được rồi, chủ yếu là do mình né tránh cái sự học thôi. Sắp thi rồi huhu mà cứ thế này huhu. Có lẽ việc viết nk sẽ khiến mình cảm thấy thoải mái và tập trung hơn , nhỉ ?! Xin lỗi nk vì đã lợi dụng mày ;__;

Ừ thì nhóm của mình đang có chuyện. Lúc đầu cũng buồn và tứcc thay cho con P, đúng là không có gì mãi mãi hết ha. Chỉ là 3 năm của tụi mình...3 năm và cứ ngỡ sẽ tiếp tục kéo dài đến 5 năm, 7 năm..giờ có vẻ như đã đi đến hồi kết. Mình không biết kết quả sẽ như thế nào nữa, có lẽ cuộc sống của mình sẽ không còn sự tồn tại của hai mảnh ghép nào đó. Chúng ta ai cũng có phần tối và sáng trong con người. Đôi khi bóng tối lấn lướt ánh sáng. Đôi khi chúng lại hòa trộn lẫn nhau. Nhưng tất cả điều đó không quan trọng. Quan trọng là ta quyết định trở thành người như thế nào. Và có những quyết định dẫn đến sai lầm không bao giờ có thể sửa được. Thế thôi.

Hiện tại thì mình không còn thần thánh hóa bất kì ai nữa. Suy cho cùng thì tất cả chúng ta đều cũng chỉ là con người mà thôi.

Phải viết thật nhanh để qua trang nào. Mình muốn đổi bài ._.

thay đổi nội dung bởi: Haru_kaze, 14-02-2017 lúc 02:16 AM.
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 03:50 PM. Theo múi giờ GMT +8.