ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 14-12-2011, 11:24 AM   #1
Default [Diary] Box Fiction and Fanfiction ☆ Just For My Beloved :) We're the one ☆

Vì mình thấy rất nhiều box lập ra Nhật kí cho các member nên thiết nghĩ tại sao Box Fiction and FanFiction của chúng ta lại không nhỉ? :">

♥ Nhật kí Box Fiction and FanFiction ♥

Nhật kí là gì? Đó là nơi để ta chia sẻ mọi niềm vui, nỗi buồn trong cuộc sống, là nơi để nói về những tâm sự, những điều ta đã trải qua trên đường đời còn nhiều chông gai, trắc trở. Và nơi này - sẽ là nơi để bạn và tôi trở về, để yêu thương, để tìm lại những khoảng lặng trong tâm hồn.

Và, dù sao đây cũng là Nhật kí Box Fiction and FanFiction mà, phải không ?! Ở nơi đây, bạn còn có thể nói lên những điều mình quan tâm tới Fanfic, tới 1 author hay readers nào đó.

Và tất nhiên - một phần không thể thiếu, đó là nội quy. Chúng ta hãy tôn trọng nội quy của 4rum cũng như của box mình. Và đặc biệt chú ý một số điều sau đây:

+ Hãy tôn trọng khi đọc Nhật kí của người khác.

+ Tuyệt đối không quote bài, soi mói, bình luận về Nhật kí của tất cả các members với bất cứ lý do nào.

+ Nhật kí không phải là nơi để spam, mong các bạn phân biệt rõ.

+ Không bashing bất cứ ai.

+ Hãy dùng Tiếng Việt có dấu, và hạn chế dùng ngôn ngữ chat.

Chỉ là 1 số điều rất nhỏ thôi phải không, mình nghĩ trước khi type bài các bạn chỉ cần đọc qua 1 lượt tất cả những điều mình nói thì chắc chắn sẽ không có vấn đề gì cả.

Nhật kí Box Fiction and FanFiction
Là nơi để yêu thương...

.Sick enough to die.

thay đổi nội dung bởi: Hoa ngũ sắc_26613, 18-04-2013 lúc 09:53 PM.
Hoa ngũ sắc_26613 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
12 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hoa ngũ sắc_26613 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 14-12-2011, 05:46 PM   #2

Ế ẩm quá *òa khóc*

Buồn, tự kỉ *chui vô góc nhà* *chọc kiến*

Vốn không định giật tem, cơ mà... không có ai vào nên...

------------------------------------------

2T àh ~ Làm thế nào bây giờ ?! Làm thế nào bây giờ ?! Làm thế nào bây giờ ?! Làm thế nào bây giờ ?! Oaoaoa, chết, chết, chết...

Thi Toán với Anh mà kém thì chắc mình ko dám về nhà mất. Đề khó quá, nhìn cái đề chỉ muốn xé nát nó ra thôi àh ~

Chán, chán, chán, chán, chán...

Nhìn cái đống spam càng chán hơn *thở dài*

Có lẽ, sau khi thi xong, ta sẽ rủ ss Hyun làm 1 cuộc cách mạng cải cách mới được *cười lớn*

Nên làm 1 cái Map Fanfic cho mọi người dễ tìm hơn chăng ?!

Thôi, kệ đó đi, thi xong tính tiếp, còn những 5 môn nữa *cười khổ*

Chúc tớ thi tốt nhé, 2T ~~~

Good luck !
.Sick enough to die.
Hoa ngũ sắc_26613 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
11 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hoa ngũ sắc_26613 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 14-12-2011, 06:00 PM   #3

14.12.2011

Mang danh ở nhà ôn thi mà ôm máy tính từ sáng giờ =]]]]]

Sướng không chịu được xDDDDDDD

Mai lại ôm cặp đến trường rồi lại nghỉ ~~~~ Tuyệt!!!!!!

p/s: thi xong nghỉ rảnh sẽ tiến hành cải cách cùng cái hoa màu mè chói loá ))))))))
Nothing~

sakura love syaoran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
7 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của sakura love syaoran vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 14-12-2011, 08:43 PM   #4

14/12/11
Hờ, hình như ai bận rộn thi cử nhỉ!?
Mình cũng k ngoại lệ
Mai thi Sử mà mãi vẫn k có chữ nào lọt đc vào đầu, toàn nghĩ tới mấy cái fic mình đang treo gần tháng trời, tai thì cứ văng vẳng Mr.Simple với ACHA
Chắc lại phải thất hứa mất thôu TT^TT Đời ơi là đời!!!!

P/s: Thi xong, nhất quyết phải làm một cuộc cải cách, tiến hành công cuộc "xoá mù Suju" cho cả lớp mới đc =.=

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
hikaru_shidow96 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
8 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hikaru_shidow96 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 15-12-2011, 05:39 PM   #5

Chào 2T ~~~ *cười*

Chúng ta làm quen nhé ^^~

Tớ là ♥ Rainny ♥

Mưa... sẽ gột sạch mọi thứ và cho chúng ta bắt đầu lại từ đầu chứ ?!

Mưa...

Mưa vẫn rơi... Nặng nề... U uất...

Nhưng đẹp...

Và khi ở trong mưa...

Sẽ không ai biết đó là nước mưa hay nước mắt của tớ...

♥ Rainny ♥ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
7 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của ♥ Rainny ♥ vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 16-12-2011, 01:05 PM   #6

16/12/2k11

Hnay là ngày thi cuối cùng rầu... tập thể 1a8 cũng như Nguyễn Huệ 2skul- special là kk* Hika vs kk* Trân thi cho tốt nhá!! Mặc dù ta biết ta viết ntn chỉ có mỗi Hika và trân đọc dc, còn 1a8 sẽ chẳng có ai đọc dc đâu, nhưng ta vẫn chúc

ta mong lớp mình sẽ đoàn kết lại như những ngày đầu.. Nhiều lúc ta ngồi viết fic, đọc fic mà nghĩ lại lớp mình, ta bùn vô cùng tụi bây à..

2T bây giờ giống như cái "lớp" thứ 2 của ta vậy. Bùn ta cũng vào 2T, vui ta cũng vào 2T, không bùn không vui, man man phởn phởn cũng chui vào

Mà công nhận là dạo này bùn thật. Nhìn đâu, bật tv, mở báo, nghe radio, đâu đâu cũng là S9.. bực bội qá đi à!!!!!!!!!!!! Lại còn vừa rồi thi Hóa ngu ngơ, nhìn cái đề văn Chí phèo mà chém gió.. Ôi cái cuộc đời~~~ Giờ lại muốn nghe Chuyện tình dưới mưa cơ...

Rainy ah~~ Jen cũng thích mưa lắm. làm bạn Rainy nhá!!
Mưa buồn, mưa lạnh, nhưng mưa cho mình cái cảm giác muốn dc ấm áp, muốn được ng` khác che chở.. Lúc mình buồn, mưa như khóc cho mình, an ủi vỗ về mình trong cái cô đơn lạnh tê ngừi.. Mưa và Tuyết.. Nhưng mà sau cơn mưa, trời lại sáng, và cầu vồng lại xuất hiện, một khởi đầu mới lại bắt đầu, xóa đi hết những điều phiền muộn đau lòng, xóa đi kí ức một thời mình từng coi như báu vật...

Ây da... Trễ giờ rồi.. Sắp lên đường "vào kinh ứng thí" đợi cuối vòng chung kết rầu...
Chúc mem 2T, đặc biệt là mem Box Fanfic nhà mình thi tốt nhá! Iêu cả nhà!!

p/s: Thi xong ta mần tiệc, ai có nhu cầu cứ pm Jen nhớ!! Nice Days!!!!
♥♥ Cloud Castle ♥♥

To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.

Let the smile change the World.
Don't let the World change the smile

♥♥ Turtle Royal Family ♥♥ - My home..!!

Ngock_S2_YeWook vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Ngock_S2_YeWook vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 21-12-2011, 05:39 PM   #7

21/12/11

HPBD Jen iu quý của ta~! Chúc nàng ngày càng "sinh đợp", luôn vui vẻ và mãi mãi hp nhé^^

Ngồi nghe Snow White rồi lại đến Snow Dream và In My Dream. Nhớ anh quá Han à, Bum à!!! Một ngày lẽ ra phải vui thế mà rốt cuộc lại buồn. Chậc, đến khi nào mình mới có thể 1 lần nữa đc nhìn thấy 13 con ng` kia lại cùng đứng trên 1 sân khấu!? Mong ước của mình nhỏ nhoi thế chứ có lớn lao cao cả gì đâu cơ chứ!

Sắp Giáng sinh roài. Noel năm nay có lẽ lại tiếp tục ở nhà ôm máy tính tự kỉ thôu, biết đi đâu bây giờ, mà có đi thì cũng chỉ có 1 mình

Tặng 2 bài hát này cho mn, đặc biệt là các ELF Merry Christmas everyone

5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hikaru_shidow96 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 28-12-2011, 05:05 PM   #8

28.12.2011.

Thực sự hôm nay rất vui và...phởn !!! * cười *

Hôm nay lớp mình tổ chức liên hoan kết thúc 1 học kì. Ôi, vui nổ trời luôn ~ Đây là lần đầu tiên mình cảm thấy sự đoàn kết và vui vẻ của cả lớp.

Hồi cấp 1, vì bé quá nên không bao giờ tổ chức mấy cái như thế này. Lên cấp 2, mình học ở 1 lớp có thể nói là lớp chọn, nhưng lớp lại không đoàn kết, quá trầm, lúc nào cũng ganh đua nhau từng điểm một. Đôi khi thật mệt mỏi !!! Lên lớp 10, mình lại rơi vào hoàn cảnh trước đây, lại là lớp chọn và lại mất đoàn kết, lại ganh đua, áp lực học hành, điểm số đè nặng khiến lớp lúc nào cũng chỉ mang cái không khí nặng nề, chỉ học, học và học. Nghe các bạn lớp khác kể về lớp họ đầy vui vẻ và tự hào, mình thấy ganh tị... Lên lớp 11, mình chuyển vào một lớp có thể gọi là " đa chủng tộc ", lớp này tập trung tất cả các bạn trong khối có dự định thi ban D ( dù có những đứa vào đây không phải với mục đích đó, hì hì...). Và vì từ nhiều lớp chuyển vào nên ban đầu còn nhiều lạ lẫm, nhưng sau một thời gian ngắn thì tất cả đều nhanh chóng trở nên thân thiết !!!

Hôm nay lớp đã tổ chức rất nhiều trò chơi. Chúa ơi, vui kinh khủng !!! Trò đầu tiên thổi bột, mấy bạn dũng cảm nhảy vào chơi cứ gọi là thổi bột mì bay tứ tung. Mặt đưa nào đứa nấy cũng trắng xóa hết áh !!! Đặc biệt là thầy chủ nhiệm, sau một hồi lăn xả vào thổi, mặt thầy như mặt hề luôn. Bọn nó còn lén chụp lại vài " pô " cho thầy nữa chứ. Cười đau cả bụng !!

Trò thứ hai là thử tài đoán vật giống chương trình " tam sao thất bản " ngày xưa í !!! Híc, bọn nó nhét đủ thứ linh tinh vào để đoán !!! Nghe gợi ý và đoán đồ mà cười lên cười xuống. Nhất là thầy chủ nhiệm lại " xung phong " lên chơi tiếp nữa chứ ! Thầy gợi ý và bạn Hạ đoán đồ. Đầu tiên thầy mò phải cái gì đó và gợi ý là " gần giống với khoai...", Hạ đoán ra và khi mò cái vật ra ngoài thì đó chính là ...ngô ( ?!! ) đến đồ tiếp theo thì thầy cứ " câu..câu..", thế mà cái Hạ vẫn đoán được đó là ...thạch ( !!! ). Phục thiệt ~~ ( nó quá thông minh mới hiểu được gợi ý của thấy đấy !! )

Trò thứ 3, ăn sữa chua bịp mắt. Nếu bịt mắt 1 đứa thì chẳng sao, đằng này bịt mắt cả 2 nên thi xong thì mấy đứa được đút ăn mồm miệng cứ lem nhem như mèo. Bọn mình ở ngoài cổ vũ gào thét khản cả cổ, ha ha...

Trò thứ 4, dẫm bóng bay, mình bị tụi nó lôi lên, éc... Còn ngơ ngơ chưa hiểu luật chơi ra sao thì đội bạn đã xông đến rồi. Hóa ra là mình phải dẫm bóng bay của đội bạn. ( mỗi đội có hai đứa bị cột chân vào nhau, chân kia buộc 3 quả bóng bay và...dẫm ! ). mình dẫm được 2 quả của đội bạn, nhưng mình bị bọn nó dẫm sạch chẳng còn quả nào. T ____________T Dù sao thì cuối cùng đội mình cũng thắng, he he...cũng may vì Chu Phương đội mình tử thủ được trọn 3 quả, còn đội kia còn 2 ( Chu Phương no.1 ~^^~ )

Trò thứ 5, gặm táo...à, trò này chắc nhiều bạn biết và chơi rồi. Buộc 2 quả táo vào 2 sợi dây và cho 2 đứa 2 bên...gặm. Thầy chủ nhiệm làm trọng tài, cuối cùng đội chiến thắng là đội của Khánh Ly và Hoàng Trang. Đến khi trao phần thưởng xong rồi mới phát hiện ra Hoàng Trang không ăn luôn táo ( còn cả vỏ ) mà nhổ hết xuống dưới, hahahahahahahaha...

Trò cuối cùng, trò ác độc nhất và thâm hiểm nhất chính là đây !!! Tụi nó không chịu công bố luật chơi, phải mời được người lên chơi đã rồi mới nói. Và 4 nạn nhân xấu số đã được xác nhận là Ngọc Hiền, Tú, Huyền, Trung. Vì đây là lớp ban D nên cả lớp chỉ có 3 bạn nam thôi. Bọn nó mời 4 mà sống chết phải mời 1 trong 3 bạn nam lên. ( vâng, và bạn Trung đã được xướng danh lên " đoạn đầu đài " ). Luật chơi, chia làm 2 đội, một người ngồi lên ghế, người còn lại sẽ phải cầm bóng bay đến và đặt lên đùi người kia rồi ngồi lên làm sao cho nó...nổ.=.= mỗi đội có 10 quả tất cả, đội nào hết trước thì thắng. Khổ thân Huyền với Trung, bị bọn nó quay lại bằng điện thoại hết mà, ha ha ( mình nghĩ là có âm mưa từ trước rồi, Huyền với Trung vốn luôn bị gán ghép với nhau ! * cười lớn * )

Kết thúc chương chình, bọn mình kéo nhau lên hát. Thầy chủ nhiệm cũng hát, không những thế thầy còn " xuất khẩu thành...ca ", chế bài " heal the wold " của Michael Jackson thành một bài hát về lớp. Dù bài hát lời có lủng củng, nghe hơi ngang tai, nhưng vẫn làm đám học trò lớp A9 cảm động cực kì. Chúng em sẽ cố gắng bước tiếp con đường mình đã chọn, tiếp tục cố gắng dưới sự dìu dắt của thầy ! Chúng em biết ơn thầy nhiều lắm ! Thầy ơi, chúng em yêu thầy !

Hôm nay thật vui !!! Mình cảm thấy yêu lớp mình hơn bao giờ hết. A9 ơi, cùng nhau cố gắng nhé !!!

A9 FOREVER

Đường vô nhà mình quanh quanh
Có ai rảnh rỗi hú nhau qua chào ~~~

thay đổi nội dung bởi: jongie_2813, 28-12-2011 lúc 05:53 PM.
jongie_2813 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của jongie_2813 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 28-12-2011, 06:42 PM   #9

28/12/11

Thế đấy, y như mình dự đoán. Giáng Sinh nằm thu lu ở nhà ôm TV tự kỉ, chậc, mà có phải k có đứa nào rủ đi chơi đâu, gần chục đứa nt tới tấp nào là hú đi ăn kem [Đêm Noel đi ăn kem , t bó chiếu với m Ngọc ơi~] rồi coi phim, đi nhà thờ [dù mình đạo Phật rành rành =="]...... ect.... Vậy mà rốt cuộc vẫn đành phải nằm nhà trùm chăn vì sốt, nẫu ruột!

Hôm nay, đến là ức chế với bà cô. Ngày con ng` ta đc nghỉ ngơi, vui chơi thì lại đày đọa bắt vác xác lên trường học bù xong lại lếch thếch đi bộ về giữa trưa nắng gắt, mà nhà mình thì có gần trường gì cho cam. Đành vậy, cái số mình nó khổ thế cũng k cách nào thay đổi đc

K hiểu sao mỗi lần viết nhật kí mình đều chỉ than thở k thôu, tại sao niềm vui thì ngắn ngủi trong khi sự chán nản lại kéo dài đến thế nhỉ!?

4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hikaru_shidow96 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 30-12-2011, 12:31 AM   #10

29/12/2k11

Còn 2 ngày nữa là hết năm..

Mới đó quay đi quay lại, mới tháng 1, tháng 2 tung tăng đi chơi tết, rồi tháng 6 nghỉ hè, giờ tới tháng 12. Quyển lịch bóc gần hết rồi.. Năm nay lại hs tb TT_TT mặc dù điểm phẩy nằm ở ngưỡng 7. đau lòng thiệt cơ chứ

tháng 12 năn nay là tháng bùn nhất.. Sad birthday với những đứa bạn thân thiết năm ngoái quên mất sn mình. Sad noel với ngừi quan trọng nhất cho mình nằm thù lù ở nhà cuộn 4 lớp mền.. Chưa có năm nào mà chán như năm nay cả.. Nhắc tới Noel khiến cho ta nhớ tới mi..

From Jen...

To: Boo

Tối thứ 2 ta có hỏi mi. Nếu cuộc sống của mi là một mô hình Lego, thì liệu ta có là một mẩu xíu xiu bé teo nào trong đó không? hay ta chỉ là một mẫu Lego vương vãi, chẳng thể nào ghép được vào mô hình đó..

Mi vô tình hay cố tình không hiểu ý ta muốn nói gì? Ta đâu phải con nít mà đòi chơi Lego nữa. Mi cũng đâu có cần phải ngây ngô như thế, chẳng lẽ muốn ta nói hết ra sao? ừ thì nói. Cái Mi nó nói giùm ta hết rồi. Nó nói thẳng ra với mi. Mi bảo với nó hôm nay mi sẽ trả lời. Rốt cục thì câu trả lời của mi là gì? Nothing. chẳng có gì cả. Mi không onl. Ta nt mi không tl. Ta gọi điện mi k bắt máy.. cái Mi nó bảo mi bận. Ta không tin. ta đã không muốn làm mi khó xử, nhưng trước khi ta kịp nói hết câu thì mi đã bảo mệt, mi muốn đi ngủ. thế nghĩa là sao hả.. ta biết ngừi mi kết là cái Thảo. nhưng làm ơn!! Nếu mi chỉ xem ta là một người bạn bình thường thì đừng đối xử với ta một cách đặc biệt hơn những người bạn bình thường như thế. Không chỉ mình ta hiểu lầm, còn mấy đứa khác nữa. Đã có lúc ta cũng từng hi vọng đấy. Hi vọng nhìu hơn mỗi khi mi quan tâm tới ta, dù chỉ là chuyện nhỏ xíu, đơn giản là ta bị trật tay khi ném bóng rổ. Hp hơn khi mi chịu nghe lời ta nói và đồng ý sửa chữa mấy cái thói quen ấy của mi. Vô tình, mi kéo ta ra khỏi cái vỏ kén 2 năm trời không dính dáng gì tới tình cảm, mi đưa ta lên 9 tầng mây để rồi đạp thẳng xuống 18 tầng địa ngục khi thấy mi chụp hình cái thảo vs cái khung trái tim lồng vào. Nhói, nhưng phải cười chứ biết sao giờ..

Trách tại ta to gan nói cho mi biết.. Trách 1 con ngốc ngồi đợi chờ tn của mi trong vô vọng. Và trách 1 người vô tư, vô tâm..

Hết tối nay, ta sẽ buông tay. Tình yêu như 1 sợi dây thun mà khi kéo căng ra rồi buông tay, 1 người sẽ bị đau.. Mi đâu biết mỗi lần nhìn vào mắt mi là tim ta lại đập nhanh 1 nhịp đâu.. Mặc dù trong mắt mi ta chỉ là 1 đứa con gái bt k hơn k kém. Ta chẳng còn gì nói được nữa. Chỉ chúc mi hp thôi. Rất có thể sau hnay ta sẽ change. Không nc với mi 1 khoảng thời gian để bình tâm trở lại. điều duy nhất ta có thể làm bây giờ chỉ có như vậy thôi... Những kỉ niệm đẹp nhất of mi và ta, ta sẽ giữ lại. Xem như đó là món quà sn mi tặng ta.. Hp nhé~ MA BOY..
-----»..ooB ssiw uaf..«----
♥♥ Cloud Castle ♥♥

Let the smile change the World.
Don't let the World change the smile

♥♥ Turtle Royal Family ♥♥ - My home..!!

Ngock_S2_YeWook vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Ngock_S2_YeWook vì cảm thấy "rất là hay":
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 10:04 AM. Theo múi giờ GMT +8.