ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 05-01-2016, 03:10 PM   #1
Default [nhật ký] Samsara.Utah

.

Mình đang trong trạng thái không cân bằng.
Vậy nên mình muốn viết.

Nhưng ngay cả điều tưởng chừng như dễ dàng đó,

mình

cũng

không

thể

làm

được

ngay

bây

giờ

.

Trích:
Cả đời chưa bao giờ em thử cố sao cho có được cái mình muốn cả. Chưa một lần nào cả. Anh có tin được không ? Anh không thể hiểu sống như vậy là như thế nào đâu. Khi anh đã quen với cuộc sống đó rồi - không bao giờ có được cái mình muốn - thì anh sẽ không còn biết mình muốn gì nữa.

- Biên niên ký chim vặn dây cót - Haruki Murakami
Hikikomori vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hikikomori vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 06-01-2016, 12:21 AM   #2
Default 05.01.2015

Điều đầu tiên.

Trích:
The sea is a dangerous place because it makes you believe in forever.
— Beth Revis, The Body Electric.

thay đổi nội dung bởi: Hikikomori, 09-04-2016 lúc 02:50 AM.
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hikikomori vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-01-2016, 02:21 PM   #3

..

Trích:
"Một người thực sự trở nên mạnh mẽ là khi người đó có thể một mình trải qua những ngày không có ai giúp đỡ, không có ai ủng hộ. Mọi chuyện chỉ một mình chống đỡ. mọi cảm xúc chỉ một mình biết. Chỉ cần cắn răng vượt qua được, tất cả sẽ khác. Cho dù bạn là ai, cho dù bạn đang phải trải qua điều gì, hãy kiên trì đến cùng, bạn sẽ thấy được mình là một người mạnh mẽ."

.
Unread 07-01-2016, 06:50 PM   #4

..

Tum:derivings

Mình có thói quen co mình lại một góc mỗi lần tâm trạng mất thăng bằng. Chị từng hỏi mình là sao em cứ thỉnh thoảng lại ngồi vào trong góc tường vậy. Lúc đó mình chỉ cười hì hì cho qua chuyện thôi.

Mình đôi lúc muốn một mình. Và cũng muốn người khác tôn trọng sự một mình đó. Đừng chạy đến, xáo động sự yên tĩnh đó rồi sau đó buông mấy lời thờ ơ có mức sát thương kinh khủng như vậy. Muốn, tự khắc mình sẽ tìm và nói. Đừng yêu cầu mình phải kể về những vấn đề của mình như một thứ trách nhiệm khi sức lực của mình chỉ còn đủ để giữ bản thân không nghĩ quẩn.

..

..

Mình, lại đang hoài niệm về quá khứ quá nhiều rồi.

..[/color][/size][/font][/indent]

Trích:
“Hạnh phúc không thể nào đi thẳng tới được
Bạn cần phải bước thật chậm từng bước
Một ngày một bước, ba ngày ba bước
Ba bước tiến, hai bước lùi
Cuộc đời lúc lên lúc xuống
Đi cùng với mồ hôi và nước mắt
Dẫm lên bóng của mình trên những bước chân
Những bông hoa xinh sẽ nở thôi
Ngẩng cao dầu, nhịp bước chân…
Một, hai, một, hai. Đừng dừng lại để nghỉ, tiếp tục nào.
Một, hai, một, hai, một, hai.”

Nishida Toshiyuki - Star Watching Dog/ Hoshi Mamoru Inu.

thay đổi nội dung bởi: Hikikomori, 09-04-2016 lúc 02:51 AM.
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hikikomori vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 17-01-2016, 02:19 AM   #5
Default 17.01.2016

Nay nói chuyện với em, mình nói rằng bây giờ, dù nhìn lại, mình vẫn thấy mình về cơ bản không có gì thay đổi so với ngày xưa, vẫn tuân theo những quy tắc cứng nhắc bản thân đặt ra. Đặc biệt là trong chuyện tình cảm và cách mình đối xử với những người xung quanh.

Hôm trước thỏ thẻ với chị, bằng cái giọng dịu dàng nhất có thể "em cũng nói chuyện nhẹ nhàng lắm đấy chứ bộ", chị bảo chỉ là mình không biết cách nói chuyện với con trai thôi. Thẳng tính quá, sẽ chạm vào lòng tự ái của họ rất nhiều. Con gái khi nói chuyện, phải kiểu nửa có nửa không. Anh nói với mình, cái kiểu bốp chát của em, làm bạn thì được, chứ người yêu thì đừng hòng.

Những người quanh mình đều tò mò về người yêu sau này của mình. Phải lòng và kiên nhẫn với một cô gái như mình, thì chàng trai ấy là người như thế nào đây?

..

Trước giờ cứ đinh ninh là thi vào thứ 4, và thi BH trước. Nay xem lại lịch thì là HDKDNH- môn lý thuyết và trong đầu mình đến giờ vẫn chưa có chữ nào cả. Mai và Thứ 2 mình đều không có thời gian rảnh. Vậy thì phải làm sao đây?

Cứ để đó rồi tính chứ sao.

..

Cuộc đời mình dạo này hiền lành nhẹ nhàng lắm. Tại cũng chỉ quanh quanh ở trong phòng mà. Mình giờ không nghĩ nhiều nữa, cũng không bộc lộ cảm xúc ra nhiều nữa.

..

À thì, hóa ra mọi mối quan hệ của mình đều mong manh đến vậy.

2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Hikikomori vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 20-01-2016, 07:32 PM   #6

.

Trích:
mà dạo này ngó gương hay cười. Rồi nhớ lại ai đã bảo mình cười kiểu đó. Và tự dưng thấy đời đẹp tươi hơn rất nhiều, và mình xinh yêu hơn rất nhiều mỗi khi nhìn vào gương và cười. Dù người đó đã không còn bên cạnh mình nữa, và sẽ mãi-mãi không còn tồn tại trong thế giới của mình sau này nữa.

.
Dưới đây là những người đã click Thanks Hikikomori về bài viết hay này:
Unread 21-01-2016, 12:46 AM   #7
Default 20.01.2016

Mình cảm thấy là mọi sự cố gắng của mình từ trước đến nay, đều trở nên vô nghĩa.

Rằng mình thật sự chẳng có tí ti ý nghĩa gì trong cuộc đời của họ. Thích thì đến, không muốn nữa thì bỏ.

Bỏ lại mình.

Với một đống cảm xúc hỗn độn phải giải quyết.

T. à, lý trí lên..

Unread 25-01-2016, 01:43 PM   #8
Default 25.01.2016

Mình thấy thích câu nói này: "At least We're under the same sky.

Trích:

"I'm here."

You dont know how much it means to me.

..

Sturmfrei!
Unread 01-02-2016, 01:00 AM   #9

winner - 좋더라(i’m young)

thay đổi nội dung bởi: Hikikomori, 07-02-2016 lúc 12:12 AM.
Unread 07-02-2016, 12:46 AM   #10
Default 06.02.2016 (29 Tết)

1.
Mai là ngày cuối cùng của năm cũ và tâm trạng hiện giờ của mình thì là muốn đập nát một cái gì đó. Hoặc là ném vỡ đồ chẳng hạn.

Thực ra là kiểu mình luôn không thể nào cân bằng được trạng thái cảm xúc của bản thân vậy đó. Kiểu như là mình luôn kìm nén nó, không biết cách triệt tiêu nó đi. Và tự làm bản thân phải cảm thấy khó chịu.

Mình chỉ muốn một mình, yên ổn với cái góc riêng của nó. Khó đến vậy sao? Cứ phải trưng cái bộ mặt thân thiện, vui vẻ, thoải mái ra vậy à?

Những thứ tình cảm đó quá xa xỉ và mơ hồ với mình. Nó đôi lúc giống như là gánh nặng, là sợi dây trói buộc sự tự do của mình. Mình vẫn thấy nực cười khi vô tình đọc được những cụm từ "nơi trú ẩn cuối cùng" của bạn bè hoặc ai đó viết. Mình cảm thấy không đúng, không thực. Hoặc là mình hoàn-toàn không cảm nhận được điều đó.
2.
Dạo gần đây mình suy nghĩ khá nhiều về những mối quan hệ không-tên và có-tên của mình. Những cái đã từng hiện hữu và mất đi và những cái dù đang còn đó nhưng lại rất mờ nhạt. Mình đã nghĩ rất nhiều, rồi lại ép bản thân mình không nghĩ về nó nữa. Cái cảm giác đau lòng đó khiến mình khó chịu. Mình không biết phải làm sao cho đúng, sự lựa chọn, quyết định của mình có đáng hay không? Mình vẫn luôn suy nghĩ về việc đó bởi mình biết, một khi mình đã chọn cách buông tay thì tuyệt nhiên sẽ rất triệt để, rất tàn nhẫn, rất "sạch sẽ".

Mình không biết có phải do mình đòi hỏi quá nhiều ở một mối quan hệ hay không. Nhưng mỗi khi mình rơi vào trạng thái không ổn định, thì tuyệt nhiên cái cảm giác "à, họ vẫn ở đó" không hề tồn tại trong suy nghĩ của mình. Điều tối thiểu đó, họ đã lấy mất rồi. Vậy thì, mình còn tiếp tục những mối quan hệ đó để làm gì? Liệu bản thân mình có đang vui vẻ và thoải mái với những con người đó?
3.
Mai mình sẽ bay ra Nha Trang. Đi du lịch. Với 2 người nữa. Đây là lần đầu tiên mình không đón Tết cùng gia đình. Thật ra mình không có khái niệm Tết. Nó đã chết trong mình từ khi mình còn học lớp 4. Có những chuyện với vài người, chẳng đáng là gì cả. Nhưng với một đứa như mình, thì là nỗi đau, sự ám ảnh. Và đôi chút tuyệt vọng không lối thoát nữa.

Nên với mình, những ngày này đơn giản chỉ là một kì nghỉ dài ngày nào đó, không phải học tập, không phải làm việc. Có thể cuộn tròn trong chăn đến 11h trưa mà không bị phàn nàn về sự lười biếng của bản thân. Có thể ngồi một góc, cả ngày để nghe duy nhất một bản nhạc. Hoặc nằm dài ở dưới đất, nhìn lên bóng điện trên trần, nghĩ về một vài chuyện gì đó.

Còn những cảm giác khác, mình không rõ mình có thể cảm nhận được hay không.
4.
Thực ra mình tìm về đây, chỉ là muốn viết ra rằng. Những ngày này, bây giờ đây, mình đang rất buồn. Rất rất buồn.

Thật sự rất-rất-buồn.

Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 11:48 AM. Theo múi giờ GMT +8.