ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 13-05-2017, 11:38 AM   #1
Default Cuộc chiến giữa 12 chòm sao.

Gửi bà con,

Sau đây, tôi xin được giới thiệu cho bà con bộ truyện mới nhất khu vực Đọc truyện tại 2T, hi vọng sẽ được bà con hưởng ứng. Hẳn là khi đọc tiêu đề, mọi người cũng đều đã biết 12 chòm sao là gì. Đó là những cung hoàng đạo mà dựa vào ngày sinh, tháng đẻ, chúng ta đều có. Câu truyện sau đây là một cuộc chiến giữa những cung hoàng đạo quen thuộc ấy, nếu một ngày chúng có thể trở lại làm những vị thần, những kẻ ngự trên bầu trời xanh, nhìn xuống, trị vì thế giới.

--------oO0Oo-------

Tên truyện: Cuộc chiến giữa 12 chòm sao.
Tác giả: Libra__TiểuThư
Thể loại:Pháp thuật,ảo tưởng và tình yêu
Tóm tắt:Khi thế giới tràn ngập những Kegare và yêu quái,các pháp sư tàn lụi dần.Họ bắt buộc phải tốn đến 1 hành tinh khác.Ở đây,những pháp sư đã cầu xin các vị thần giúp đỡ.Và thế là các pháp sư trừ tà 12 chòm sao được ra đời và bắt đầu sứ mệnh đầy gian lao của mình:Tiêu diệt tất cả các youkai và kegare.
Độ tuổi: G.
Cảnh báo: Không có.
Link truyện: http://truongton.net/forum/showthread.php?t=2661402

--------oO0Oo-------

Mong các bạn sẽ đón đọc và ủng hộ truyện!

Cảm ơn các bạn.
Dripice2005005005 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Dripice2005005005 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 04:11 PM   #2

Muội rất khoái truyện 12 chòm sao nên hóng chương từ tiền bối ạ.
tinhiudondoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của tinhiudondoc vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 05:05 PM   #3

Thanks bn nhiều lắm!!!!Mình sẽ cố gắng!
Libra__TiểuThư vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Libra__TiểuThư vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 05:08 PM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi tinhiudondoc View Post
Muội rất khoái truyện 12 chòm sao nên hóng chương từ tiền bối ạ.
Bạn ấn vào link truyện hộ mình đã nhé!Có gì muốn nói mời phát biểu ở đó!
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Libra__TiểuThư vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 05:10 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi Dripice2005005005 View Post
Gửi bà con,

Sau đây, tôi xin được giới thiệu cho bà con bộ truyện mới nhất khu vực Đọc truyện tại 2T, hi vọng sẽ được bà con hưởng ứng. Hẳn là khi đọc tiêu đề, mọi người cũng đều đã biết 12 chòm sao là gì. Đó là những cung hoàng đạo mà dựa vào ngày sinh, tháng đẻ, chúng ta đều có. Câu truyện sau đây là một cuộc chiến giữa những cung hoàng đạo quen thuộc ấy, nếu một ngày chúng có thể trở lại làm những vị thần, những kẻ ngự trên bầu trời xanh, nhìn xuống, trị vì thế giới.

--------oO0Oo-------

Tên truyện: Cuộc chiến giữa 12 chòm sao.
Tác giả: Libra__TiểuThư
Thể loại:Pháp thuật,ảo tưởng và tình yêu
Tóm tắt:Khi thế giới tràn ngập những Kegare và yêu quái,các pháp sư tàn lụi dần.Họ bắt buộc phải tốn đến 1 hành tinh khác.Ở đây,những pháp sư đã cầu xin các vị thần giúp đỡ.Và thế là các pháp sư trừ tà 12 chòm sao được ra đời và bắt đầu sứ mệnh đầy gian lao của mình:Tiêu diệt tất cả các youkai và kegare.
Độ tuổi: G.
Cảnh báo: Không có.

--------oO0Oo-------

Mong các bạn sẽ đón đọc và ủng hộ truyện!

Cảm ơn các bạn.
Này bạn viết luôn ở đây hay vẫn cái trang cũ của mình?Viết vào đây nhé?Mình post lên cả 2 trang cũng được?
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Libra__TiểuThư vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 05:17 PM   #6

Fic do tác giả tự biên tự chế,ko cop bất cứ của ai.Có thể là lấy một số chi tiết trong phim và truyện khác nên đừng nổi giận mất đoàn kết.Để truyện được hay hơn vui lòng đóng góp ở phần bình luận để tác giả lưu ý.
Tên truyện:Cuộc chiến của 12 chòm sao.
Tác giả:Higurashi Ayako
Thể loại:Phép thuật,hư cấu và tình yêu.
Được lấy ý tưởng từ:Sousei Onmyouji và một số cái lặt vặt.
Lưu ý:Các nhân vật pháp sư dưới đây đều là thành viên của nhóm Constellations.Vậy nên ở dưới nhắc gì đến nhóm cấm thắc mắc nhé!Với lại đây chỉ là giới thiệu nhân vật nên ko nhất thiết phải hay...
Giới thiệu nhân vật
1.Bạch Dương(nam):Pháp sư sử dụng Lửa,tính tình nóng nảy,bộc trực.

2.Kim Ngưu(nam):Pháp sư mang sức mạnh thuộc Thổ.Là người đôn hậu,thật thà.

3.Song Tử:Nữ pháp sư điều khiển tinh linh,khá xinh đẹp và tinh khôn.

4.Cự Giải:Cô nàng hiền lành nhất nhóm,sức mạnh là pháp thuật tiên đoán tương lai.

5.Sư tử:Cu cậu quả là người nông nổi *và thiếu suy nghĩ*,thảo nào còn kêu bị người ta coi thường.Đã thế thì thôi,lại còn nhiều lần thắc mắc lôi thôi tại sao mình được làm trưởng nhóm?Quay trở về vấn đề chính thì nói chung Sư Tử là pháp sư kiêm kiếm sĩ.

6.Xử nữ:Thông minh,lanh lợi và hay tỏ ra bí hiểm,và cũng là 1 bậc thầy về trận pháp và chiến thuật.Chiến đấu cặp với Kim Ngưu cho dễ hành động.

7.Thiên Bình :Nữ trưởng nhóm.Là thiên tài về bùa và ấn chú.Lo xa đến tít tắp chân trời nên mỗi khi quyết định việc nhóm là ko cần bảo thành viên cũng tự động mò đến góp ý.(Do sợ cô này mà tự quyết định có phân vân đến Tết thiếu nhi.^^^)

8.Thiên Yết:Nổi tiếng lạnh lùng,vô tâm.Với các bạn cùng giới thì vui vẻ, cởi mở,thân mật bảo vệ nhau lắm nhưng còn với lũ con trai thì có chết cô cũng chẳng quan tâm mấy.Sức mạnh điều khiển cây cối và muông thú,hay sử dụng sức mạnh của hổ vs sư tử để củng cố uy lực.

Nhân Mã:Là cậu trai lém lỉnh và ham vui chơi đây đó như một ngọn gió.Pháp thuật cũng là điều khiển gió và lúc buồn lại đi hóng gió,đi ngủ cũng phải có gió thì mới ngủ được.Tóm lại,nó là nó "bồ kết" gió rồi khỏi phải vặn óc chi cho mệt.

Ma Kết:Pháp sư của trí tuệ,thông thái.Bình thường ít nói nhưng đã hứng lên thì thành "thánh nói lắm" đấy bà con.Hầu như Ma Kết dành phần lớn thời gian là để nghiên cứu về các pháp thuật các loại nên biết nhiều về cách phòng thủ,chiến đấu và phục sinh hơn ai hết.

Thủy Bình:"Hoàng tử nụ cười",là thần tình yêu của bao cô gái trẻ,coi thường vs đùa giỡn tình yêu.Thế là Thiên Bình tức giận và cho anh một vố.*Chi tiết xem trong truyện*

Song Ngư:Chẳng biết nói gì ngoài 1 câu nhận xét:Xinh đẹp,tốt bụng và hiền lành.

~~~~~~~~ĐÓN ĐỌC CÁC CHAP NHA!~~~~~~~~~
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Libra__TiểuThư vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-05-2017, 06:01 PM   #7

Mãi vẫn chưa dám post truyện,ngứa tay chết mất

thay đổi nội dung bởi: Libra__TiểuThư, 13-05-2017 lúc 08:58 PM. Lý do: viết lung tung
Unread 13-05-2017, 06:08 PM   #8

Vào Fan Fiction Cuộc chiến 12 chòm sao đã
Unread 13-05-2017, 06:22 PM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi Dripice2005005005 View Post
Mình vừa đi học về, vào thư mục kia ở góc Hỏi-Đáp để tiện nói chuyện hơn nhé?
...*suy sụp lý do không có ma nào cả*
Unread 13-05-2017, 06:33 PM   #10

Buồn quá không được phép ra chap 2.
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 06:51 PM. Theo múi giờ GMT +8.