Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 10-02-2010, 07:36 PM   #1
Unhappy cho hỏi về cách nuôi sóc

tình hình là baba tớ mới đem về 2 con sóc (nhốt trong chuồng)lạ chỗ nên nhát lắm , mỗi lần thấy người là chui dzô tổ trốn và nằm lì trong đó.Tớ muốn thả nó ra nhưng ko biết có sao ko???nhìn chúng ủ rũ chịu ko nổi.
pe_luv_ze_xuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 18-02-2010, 10:16 AM   #2

nó vừa về nên hơi lạ người vậy thôi, khoảng 1 tuần nữa là quen ngay mà. nếu bạn thả nó ra là nó ốm chít đấy
dungsygacon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 21-02-2010, 11:37 PM   #3

sóc lạ chổ thả ra là chạy ngay, thường thì chạy vào chổ nào dạng cái lổ, hang, ... nguy hiểm như ổ điện, hố sâu, .... cứ để trong lồng đút ăn cho em nó từ từ là quen
hjeukendway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 21-02-2010, 11:41 PM   #4

có cách này, hy vọng một phần nào giúp dc bạn
Cách 1: bạn cứ để nó như vậy, mỗi lần cho ăn thì bạn nhử nhử nó lại, hoặc cầm đồ ăn đưa tận tay nó ăn, từ từ nó quen hơi bạn rồi cũng sẽ dạn với bạn thôi!!!
Cách 2: cứ để 1 thời gian, đừng đụng hay tiếp xúc vs nó, để nó bình tâm lại 1 time
Hy vọng sóc sẽ thân với bạn hơn đấy
Em đúng...nhưng tôi không sai
lenhansing vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-02-2010, 03:03 PM   #5

http://truongton.net/forum/showthread.php?t=1036212 qua xem Nhóc Sóc Chip của tớ nè
^^! bạn nuôi loại sóc j` vậy, tớ là sóc đất. Dễ thương mà lại dễ nuôi, lại còn khôn lỏi lắm, biết nịnh chủ nữa, nghe lời luôn nếu chịu khó dạy ^^!
có j` pm tớ đưa tớ Y!M của bạn, tớ sẽ chủ động add làm quen ròi mình trao đổi nhé! ^^
[Status]: Cám ơn KẺ ĐƯA TIN đã gửi giúp ta lời đoạn tuyệt với THIÊN ĐÀNG. Cám ơn những con chiên ngoan đạo đã ruồng bỏ LUCIFER ta. Từ Hỏa Ngục âm u, ta phỉ báng bọn mi bằng muôn lời nguyền thâm ác.
Thân chào
Lucifer Johnath - 666
JohnnyWeston vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 06-03-2010, 10:01 AM   #6

[k2]
nó là động vật nhát mà
chơi vs nó nh` nó sẽ quen dần thôy
o0-Shin-0o vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 26-04-2010, 02:05 AM   #7

chơi bao lâu thì quen vậy các a,mà quen rồi thả ra được ko???
hoanglaotavt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 12:16 PM. Theo múi giờ GMT +7.