Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 25-03-2010, 09:02 PM   #1
Thumbs down Hiren's BootCD 10.2 tich hợp trên ổ cứng

- Đây là chương trình tích hợp Hiren's BootCD 10.2 vào ổ cứng đã cài đặt Windows XP của bạn.

Có Mini Windows XP

-Sau này ko cần dùng đĩa CD Hiren's BootCD 10.2 nữa mà dùng trực tiếp trên ổ cứng ( Cả định dạng FAT32 và NTFS). Khi Windows XP khởi động , ở menu khởi động bạn có thể chọn chạy Hiren's Boot 10.2 hay chạy hệ điều hành Windows XP ko dùng được trên Windows Vista , Windows 7

Download: ( link từ MF)

Nguồn : khỏi cần ghi nhiều chuyện

thay đổi nội dung bởi: † № ♥ Лαṁє †, 14-05-2010 lúc 01:56 AM.
orion_vista vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
13 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của orion_vista vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 31-03-2010, 01:53 AM   #2

Cái trên đó chỉ dùng cho XP
Ai muốn dùng cho win 7 hay vista thì down ở đây ,cài đặt tương tự ,1 click là xong
Download 1 trong 2 link dưới

Ver 10.0 riêng cho win 7 + vista

Update Ver 10.4 cho mọi loại win ( Down 2 part về dùng
Hjsplit nối lại )

CLick phải vào file Hiren2HDD.exe chọn Run as administrator rồi Yes.
Sau đó các bạn Reset lại máy để trải nghiệm, sẽ có Menu Boot lựa chọn vào Windows 7 hoặc Hiren's Boot On HDD, các bạn có thể lựa chọn vào Hiren's Boot và chạy vài chương trình để kiểm tra.

Nguồn :
Stranger87

thay đổi nội dung bởi: ♥Sailormoon♥girl♥IT♥, 20-11-2011 lúc 08:02 PM. Lý do: Update 10.4 link MF
♥Sailormoon♥girl♥IT♥ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
13 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của ♥Sailormoon♥girl♥IT♥ vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 01-04-2010, 09:21 PM   #3

Ko tốt anh đâu dám làm với post lên :d. Bản trước 9.9 còn lỗi lắm lại có kẻ kêu phải ghi rõ nguồn. Bảo anh "chôm" bên softvnn
orion_vista vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks orion_vista về bài viết hay này:
Unread 04-04-2010, 07:04 AM   #4

Thấy cái NTSBOOTv1.4BETA3 của Mai Nhựt Tân cũng hay lắm ( Cả định dạng FAT32 và NTFS), chạy nhanh hỗ trợ Tiếng Việt , có thể đặt pass . Còn cái này không biết sao . Thanks trước
becauseilove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 18-04-2010, 04:10 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi ♥Sailormoon♥girl♥IT♥ View Post
Cái trên đó chỉ dùng cho XP
Ai muốn dùng cho win 7 hay vista thì down ở đây ,cài đặt tương tự ,1 click là xong

http://www.mediafire.com/?zv5g2wt5nmj

CLick phải vào file Hiren2HDD.exe chọn Run as administrator rồi Yes.
Sau đó các bạn Reset lại máy để trải nghiệm, sẽ có Menu Boot lựa chọn vào Windows 7 hoặc Hiren's Boot On HDD, các bạn có thể lựa chọn vào Hiren's Boot và chạy vài chương trình để kiểm tra.
oi mình đã down v ề và sài thử rồi khi khởi động lại máy đúng là có 2 phần để mình chọn nhưng khi chọn cái thứ 2 thì vô nó không cho nghi hoặc dánh chữ gì cã , và muốn ghost thì phải làm sao bạn l àmon chỉ mình với , bạn có thể post hình hướng dẫn mình với đc không mình còn dỡ về phần này lắm bạn có thể pm nick yahoo dể hướng dẫn cụ thể cho mình với YH:friend_da_tinh
offer_plz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 19-04-2010, 05:30 PM   #6

Trích:
Nguyên văn bởi offer_plz View Post
oi mình đã down v ề và sài thử rồi khi khởi động lại máy đúng là có 2 phần để mình chọn nhưng khi chọn cái thứ 2 thì vô nó không cho nghi hoặc dánh chữ gì cã , và muốn ghost thì phải làm sao bạn l àmon chỉ mình với , bạn có thể post hình hướng dẫn mình với đc không mình còn dỡ về phần này lắm bạn có thể pm nick yahoo dể hướng dẫn cụ thể cho mình với YH:friend_da_tinh
Lạ nhỉ ,mình đang dùng cái đó cho bản win7 nhà mình thấy rất tốt ,bạn cài vâôvf ổ nào ,có phải ổ C ko

Unread 30-04-2010, 10:48 PM   #7

hơ, nếu mình dùng nó để ghost, thì cài vô ổ C cũng dc ah
nghiện ps
pspsps vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-04-2010, 10:51 PM   #8

Trích:
Nguyên văn bởi pspsps View Post
hơ, nếu mình dùng nó để ghost, thì cài vô ổ C cũng dc ah
Down về chạy là nó tự cài vào ổ C
Khi khởi động máy sẽ có 2 lựa chọn ,1 là vào win ,2 là vào hiren boot

Unread 30-04-2010, 11:43 PM   #9

ko phải ghost lại ổ C thì trương trình đấy cũng đi theo sao, mình đang hỏi về ghost mà
nghiện ps
pspsps vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-04-2010, 11:48 PM   #10

Trích:
Nguyên văn bởi pspsps View Post
ko phải ghost lại ổ C thì trương trình đấy cũng đi theo sao, mình đang hỏi về ghost mà
Tạo ghost sau khi cài chương trình thì sẽ ko mất .Nếu ko đơn giản chỉ cần cài lại là đc. (down về để nó ở đâu đó lúc cần thì cài )

Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 04:10 AM. Theo múi giờ GMT +7.