Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 25-10-2010, 10:00 PM   #1
Default cần trợ giúp về cài win bằng đĩa hiren Boot 9.9

mình đọc qua nhiều bài thấy cài lại win bằng đĩa Hiren Boot nhanh hơn cài bằng đĩa win nhưng không rõ cài thế nào. đã mua cái đĩa Hiren Boot 9.9 về cài thử mà không được. Mong mọi người giúp mình
tiendatbn91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 25-10-2010, 10:53 PM   #2

trước tiên, bạn cần có 1 file ghost Hệ Điều Hành muốn sử dụng, sau đó thì làm như vậy nè:

Bỏ đĩa Boot vào, chọn số 2

Chọn phần Disk Clone tools

Chọn norton ghost

Chọn nhu h“nh nếu có nhều phân vùng ( ổ C:/, D:/, ...)

Chọn nơi lưu file ghost ( nếu mua đĩa ghost th“ chọn ổ CD, nếu lưu trong ổ cưng th“ chọn ổ tương ứng, chọn file *.GHO)

Nhấn ok

OK tiếp

Chọn ổ muốn bung file ghost. Đây là bước quan trọng nhất, nguy hiểm nhất, Ko cẩn thận chọn nhầm ổ là mất hết dữ liệu đó.Nếu muốn cài HDH trên ổ C:/ thì chọn ổ C:/ để bung ghost.

Sau đó nhấn ok vài lần nữa là bắt đầu quá trình bung ghost. Chờ khoảng 3-5 phút rồi nhấn ok, sau đó khởi động lại.
How can you love another if you don’t love yourself?
vanchinhan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của vanchinhan vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 26-10-2010, 08:42 AM   #3

đính chính thêm là bạn phải có file ghost tạo trước trong máy thì mới bung được bạn nhé

kegiadanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kegiadanh về bài viết hay này:
Unread 26-10-2010, 04:36 PM   #4

mình có đĩa hiren boot 9.9 khi mình cho vào máy thì nó hiện bảng thông báo khác với của bạn đem ra . có phải 1 số hệ điều hành không cài được ko
tiendatbn91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 26-10-2010, 05:54 PM   #5

một số đĩa hiren khác nhau vì có cái này mới cái kia cũ.Bạn chịu khó để ý vì có một số mục ở đĩa này có đĩa kia lại không có.Nhưng về phần tạo và bung bản ghost thì nó như nhau thôi bạn à.

Nó hiện thông báo gì bạn có thể chụp lên được không

kegiadanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 09:24 PM. Theo múi giờ GMT +7.