Xem Kết Quả: Bài này đc bao nhiêu điểm ?!
5 9 60.00%
4 3 20.00%
3 1 6.67%
2 1 6.67%
1 1 6.67%
Số người bỏ phiếu: 15. You may not vote on this poll

Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 27-11-2010, 12:23 PM   #1
Lightbulb [One Piece] Nico Robin - Đứa con của ác quỷ !

Người ta đã từng gọi em là
Đứa con của ác quỷ

Trong One piece, mỗi con người đều có những quá khứ đáng buồn. Nhưng quá khứ của Nico Robin khiến tôi phải suy nghĩ nhiều nhất. Vừa buồn, vừa thương và có chút gì ray rứt cho cô bé mới tám tuổi đã chịu quá nhiều thiệt thòi.

Trốn chạy không ngừng
Phản bội tất cả...

Có lẽ đó là những từ chính xác nhất để nói lên quãng thời gian 20 năm sau đó của Robin. Chỉ có cách đó em mới có thể sống. Ăn không ngon, ngủ không yên, không tin tưởng bất cứ ai. Tất cả đều nghĩ rằng khi Robin được sinh ra thì đã là một cái tội. Em không có quyền được sống, chỉ vì em là ác quỷ có thể tiêu diệt thế giới. 20 năm, một khoảng thời gian dài đằng đẵng. Nụ cười hồn nhiên ngày nào với người khổng lồ đã tắt, Chỉ còn lại ánh mắt lạnh lùng, cô độc. ''Cho tới nay tất cả các tổ chức dính líu đến cô ta đều bị tiêu diệt, chỉ có cô ta là bình yên vô sự'' - Aokiji đã nói như vậy. Robin là ác quỷ chỉ mang tới bất hạnh và có lẽ suốt cuộc đời còn lại của em cũng chỉ chìm trong bóng tối, không có một ai để tin tưởng....

Họ đã xuất hiện
Băng Hải tặc Mũ Rơm đã cho Robin cái gọi là niềm tin...

Như lẽ thường tình, Robin đến với họ chỉ để tìm một chõ nương thân, và em cũng sẽ dễ dàng phản bội như trước đây. Nhưng họ lại tin tưởng em. '' Yên tâm đi, cô ấy không phải là người xấu''. Không hiểu sao Luffy lại nói như vậy khi Robin xin gia nhập nhóm. Có lẽ khi ở lại đấy, Robin đã có cái nhìn khác hơn về cuộc sống, không phải là một màu đen mịt mờ như trước. chiếc thuyền Going Merry luôn ngập tràn tiếng cười. Ở đó có những con người trân trọng sự tồn tại của em. ''Cô ấy là phụ nữ''. Zoro đã nói vậy, Phải, là phụ nữ nhưng trước đây người ta chỉ xem em là ác quỷ. Họ bảo vệ em và xem em là đồng đội

Nico Robin
Em đã không còn cô đơn...

Tuy đã tìm được những người bạn thật sự có thể làm cho em cười nhưng em hiểu là mình sẽ mang lại bất hạnh cho họ. Robin giờ đây đã có cái để bảo vệ, trân trọng. Robin không còn sợ cái chết. Em đã chạy trốn suốt hai mươi năm nhưng giờ lại ra hàng để bảo vệ họ. Một quãng thời gian tuy ngắn ngủi nhưng Robin sẽ không bao giờ quên. Nhưng họ đã coi Robin là đồng đội nên không thể để em đi vào địa ngục, trở về là một ác quỷ. Họ đã chống lại cả thế giới vì em. Từ đấy lòng, Robin đã bật lên thành tiếng. TÔI MUỐN SỐNG. Robin không phải là kẻ tham sống sợ chết. Đã sẵn sàng chờ chết nhưng Robin chợt nhận ra em không thể nào xa họ. Em muốn thực hiện ước mơ, muốn tiếp tục hải hành cùng những người đồng đôi đó. ''Không cam lòng đến rơi nước mắt''. Ai cũng có quyền được sống và ước mơ, Robin cũng vậy. Bây giờ em đã có mục đích sống, không còn cô độc như cô bé chạy trốn khỏi đảo Ohara ngày nào. Nhóm hải tặc mũ rơm cần em. Họ đã đánh bại tất cả để mang Robin trở về...

"Biển rộng lớn lắm, Robin. Rồi sẽ có một ngày cháu sẽ gặp những người bạn, họ sẽ làm cháu cười, sẽ không sợ nguy hiểm cứu cháu. Khi buồn cũng hãy cười thật tươi nhé, Robin."

Robin, hãy tiếp tục sống. Sau hai mươi năm, bây giờ Robin mới có thể nở nụ cười, không phải là nụ cười gượng mà là nụ cười của hạnh phúc thật sự. Bởi vì...em đã không còn cô đơn.

thay đổi nội dung bởi: jinkute93, 28-11-2010 lúc 11:00 AM.
jinkute93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
9 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của jinkute93 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 27-11-2010, 12:43 PM   #2

ủng hộ viết cảm nghĩ của mình về nhân vật
5 điểm
Thiên tài có 3 loại:
1 là ngu ngốc mà tưởng mình là thiên tài,
2 là thiên tài được mọi người công nhận là thiên tài

3 là thiên tài được thiên tài công nhận
daison_89dn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks daison_89dn về bài viết hay này:
Unread 27-11-2010, 12:50 PM   #3

bài viết nói về suy nghĩ bạn và nhân vật Nico Robin 1 cách rất hay và cảm động.
nhưng nếu có thể thì nên thêm chút ảnh, thêm 1 đoạn ngắn về tuổi thơ của Robin cũng rất cảm động , về người mẹ, về dân làng, về người bạn khổng lồ .
à mà có 1 đoạn hội thoại của Iceberg kể cho Nami nghe về đoạn nói chuyện của mình với Robin làm mình rất ấn tượng :
I :nguyện vọng của cô là gì nào?
Robin:đó là ngoài ta ra, nhóm mũ rơm gồm 6 người đc bình yên rời khỏi đây.
I:cô bằng lòng vì chuyện đó mà phục hồi vũ khí cổ đại để cho thế giới đối mặt với nguy cơ bị hủy diệt?
Robin: Đúng!!
--> đó là 1 câu trả lời ko chút do dự, vì bạn bè mà ko tiếc hi sinh mình và càng ko màng đến cả thế giới ra làm sao.
(I: ko ngờ cô gái ấy lại xem tính mạng của 6 người các vị quan trọng hơn tất cả mọi người trên thế giới )

nói chung là bài viết của bạn rất hay. nhưng còn 1 số thiếu sót nhỏ,chấm điểm thì chắc chưa max đc 4,5 đ , làm tròn
Đàn ông mà bỏ qua tiệc tùng thì ko thể làm nổi việc lớn

Mr Jerry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Mr Jerry về bài viết hay này:
Unread 28-11-2010, 11:02 AM   #4

- Cám ơn các bạn đã ủng hộ mình !

- Do là mình đang bận ôn thì học kì lên k viết đc hết về cuộc đời của Robin !

- Chỉ viết đc 1 chút xíu thôi , thế nên có j sai sót mọi người sửa dùm mình với nhé !

jinkute93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-11-2010, 11:26 AM   #5

hihi
ổn rùi đó, post hình lại thấy đẹp lắm
lam91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-11-2010, 11:50 AM   #6

vào xem lại hiện ngay cái ảnh robin to đùng . kiếm tấm ảnh trông thật nhỉ.
Đàn ông mà bỏ qua tiệc tùng thì ko thể làm nổi việc lớn

Mr Jerry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-11-2010, 12:42 PM   #7

good !!!
dzui5s vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-11-2010, 01:16 PM   #8

Chú này rảnh ghê

5d
Florida_93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 01:15 AM. Theo múi giờ GMT +7.