Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 27-06-2011, 12:36 PM   #101

uy nhẫn tâm quá đi muốn người ta thành hươu cao cổ hả nhanh lên đi mà chờ hoài muốn khóc lun rồi huhu nhẩn tâm quá đi àh
Xuất cốc tên gọi: Thiên Vũ Lưỡng Nghi Đao
Tự: Ngân Tuyên
Nhân xưng thế tục thường gọi: Tiểu Tuyền
tuyet hoa tu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tuyet hoa tu về bài viết hay này:
Unread 27-06-2011, 04:44 PM   #102

Dạ thưa... Tình hình là máy tính của mình hiện tại bị đơ, máy tính mới thì chưa mua được nên mình ra quán net post thông tin này
Trong mấy ngày tới có lẽ mình không có cách nào post lên truongton được, nếu các bạn có nhu cầu thỉnh đọc trong blog nhé, hiện tại trong blog mới đã có 3 phiên bản của Minh tinh quận chúa
  1. bản tiếng anh (đã hoàn thiện)
  2. bản tiếng pháp ( còn thiếu 2 chương phiên ngoại)
  3. bản tiếng trung (mới có 12 chương)
Bản tiếng việt thì hiện tại kẹt không đưa lên truongton được, nếu các bạn ko đọc ở blog thì thỉnh đợi thứ 3 này mình sửa xong máy tính rồi post bản tiếng việt lên truongton ok? đường link mình không nhớ lắm nhưng lên google tìm là thấy liền (không phải blog TieuDuTinh) nhé, hôm nay thứ hai rồi nếu đợi thì cố đợi nốt hôm nay thôi, tối mai truyện lại đúng hẹn...
Yêu các bạn nhiều!!!
It's so lovely day
Lấp lánh nắng xuyên muôn cây soi tìm em
Ôi sao bình yên!
Bát ngát gió đưa bao hương thơm, mong anh trôi theo đời em....
Những ước muốn hôm nay em nuôi trong tim nhiều hơn
Sẽ cứ ước nhưng em đây không chỉ mong nay mai thật đâu,
Em đây luôn mong anh cười thế thôi!
yeu_nguoi_trong_mo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của yeu_nguoi_trong_mo vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 27-06-2011, 09:55 PM   #103

sao lúc nào cũng zậy vậy trời
toán là thất hẹn
kjmhoang1233 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kjmhoang1233 về bài viết hay này:
Unread 27-06-2011, 09:57 PM   #104

thất vọng wa' ko tin tưởng được òi
kjmhoang1233 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kjmhoang1233 về bài viết hay này:
Unread 28-06-2011, 03:50 PM   #105
Đệ nhị chương: Nhớ

Dạ Lan thẫn thờ nhìn bóng lưng Lạc Dương đang dần biến mất khỏi dãy hành lang dài hun hút...
" Đồ ngốc... đồ ngốc... sao không giữ em lại... chỉ cần một câu nói, em nhất định sẽ ở lại cạnh anh.... em đã xa anh đến thế rồi sao... trái tim anh không còn yêu em nữa ư... Lạc Dương... anh có biết... có biết em yêu anh... có biết em sắp phải về nước và có lẽ không còn gặp lại anh... anh nghĩ chia tay rồi sẽ còn gặp em trong thế giới truyện hình này sao... không, Lạc Dương, hôm nay là buổi cuối cùng em đứng trên màn ảnh... em sẽ nhớ anh nhiều lắm... Lạc Dương"
(Đoạn này các bạn đừng hỏi tại sao nhé, vì đoạn này mình và >>kiwi<< cãi nhau thật lâu, suýt nữa thì không thèm nhìn nhau nữa, mà cái đoạn gây nên xích mích này tụi mình để nguyên đấy không thêm thắt cái gì nên có hơi tơ lơ mơ một tí, mong các bạn thông cảm)
Dạ Lan lưu giữ những suy nghĩ trong lòng nhưng không nói ra. Có lẽ sống trong thế giới nghệ sĩ đã làm cảm xúc của cô dần phai nhạt... (về điều này thì cả Lạc Dương và Dạ Lan đều nhận xét giống nhau... hì hì...) ... bước tới trước gương, điều chỉnh lại nét mặt, buông thõng mái tóc dài như dòng suối ấy xoã ngang vai, phủ một bên mái xuống che khuất nửa khuôn mặt, mặc bộ da đen bóng, với chiếc kính đen và mũ lưỡi trai đen lệch sang một bên... hành trình đêm nay của Lan Ương đã bắt đầu...
Có lẽ không ai không biết đến một minh tinh Dạ Lan trong màn ảnh, một công chúa Dạ Lan được mọi người yêu thương, nhưng chẳng ai biết một " Minh Tâm Dạ Lan" khi đang đua xe... Một Lan Ương cô độc dạ hành... Lan Ương xuất hiên trước "Minh Tâm Dạ Lan" một tháng ( dạ là lúc chị Dạ Lan bỏ nhà đi ấy) , cùng "báo đen sa mạc", Lan Ương rất nhanh chinh phục các dân đua trong thành phố... tài năng của Lan Ương cũng nổi bật như chính Dạ Lan trên sân khấu... Không ai biết hai người chỉ là một, không ai biết Dạ Lan trong đêm, họ chỉ biết hai con người nổi tiếng với hai thời gian sống khác nhau và hai tính cách hoàn toàn khác biệt...
Dạ Lan có một xuất thân đặc biệt, ai nghĩ rằng cô minh tinh nổi tiếng kia lại là con cưng của tập đoàn S.T.A -một tập đoàn mỹ phẩm nổi tiếng thế giới, và rằng chủ nhân của F&J là anh trai cô... Dạ LAn, ngay từ nhỏ đã được cưng như cưng trứng, trong nhà ai cũng coi cô là công chúa, bảo vệ vô cùng, ngậm trong miệng sợ tan, phủng trong tay sợ vỡ...
Lại nhớ lúc cô đòi làm ca sĩ gia đình cô đã phản đối như thế nào, Dạ Lan bật cười "họ thật ngốc quá, mình đã lớn rồi mà "
... Đó là chuyện của một năm trước...
( chương hai chỉ có vậy thôi vì căn bản bọn mình không sử lại cũng không thêm thắt gì nên hơi ngắn)
It's so lovely day
Ôi sao bình yên!

thay đổi nội dung bởi: yeu_nguoi_trong_mo, 04-07-2011 lúc 10:37 AM.
20 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của yeu_nguoi_trong_mo vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 28-06-2011, 04:45 PM   #106
Đệ tam chương: Và số phận đã thay đổi ( phần thượng)

"Anh ơi, em muốn làm ca sĩ..." Dạ Lan ngồi trên ghế sô pha, hai tay nâng cốc cà phê, đầu hơi cúi, e lệ nói
" Ừm, cái này để sau nói nha Dạ Lan, anh đang bận chuẩn bị cho cuộ họp lúc 5h, giờ là 4h30 rồi còn gì lát về nhà có gì anh em ta bàn bạc... Anh đi nhé, bé con... công chúa, lát tan họp gặp em sau"
" Không chịu đâu, anh lại thế nữa rồi... Hu, anh không cho em làm ca sĩ em bỏ đi bụi cho mà coi..." Dạ Lan phùng má quay mặt đi làm bộ dạng ta giân rồi nha
"Thật đáng yêu mà" Lam Minh thầm nghĩ (Lam Minh là anh trai Dạ Lan) nhưng miệng lại nói " không phải thế đâu, cưng yêu, anh bận mà, ba mẹ cũng bận nữa, em phải thông cảm chứ, với lại làm ca sĩ khổ biết bao... em biết gia đình thương em mà ... bla bla... "
( Dạ Lan ngồi nghe anh nói mà cứ phải làm bộ mắt hồng hồng giọt ngắn giọt dài, một bộ trang đáng thương diễn thật đạt, cô đúng là diễn viên trời mà trông kìa trông kìa anh trai cô đã bị doạ nhảy dựng, đáng đời, ai bảo khiến người ta thương tâm cớ, hix, có mỗi cái việc cỏn con ấy cũng không đồng ý... người ta ghét rồi đâu... hu... Mà ta cũng thật thông minh đâu, cái chỉ số IQ của ta chắc phải cao cỡ quân sư Khổng Minh chứ ít gì, giỏi thế cơ mà... cái gì, cái gì, dám nói ta không được, ai nói.. ai nói, hỗn nào... đấy người ta đẹp thế này, thông minh thế này... dám nói ta không xong... cứ nhìn phản ứng của anh hai thì biết... hứ chẳng biết thưởng thức gì cả, mang ra ngoài, mang ra ngoài...
>>kiwi<< chạy ra: con yêu, con yêu, mẹ thương, đừng giận, mẹ cho con làm ca sĩ... nhé, nhé, cười một cái... con của mẹ là tốt nhất đâu
Lam Minh nghe thế la lớn: cái gì, cái gì ai cho cô quền lớn thế hả, không được là không được, làm ca sĩ thật khổ... bla...bla...
>>kiwi<<: gì đấy, tôi là mẹ của anh chị đáy dám hỗn không, ta cắt xuất diễn
Lam Minh: bà có phải mẹ tôi đâu, nitakisally mới là mẹ tôi chứ ai cho quyền bà cắt hử...
Nitakisally thở dài: ài, con yêu.. dù sao hai mẹ quyết định rồi, con chỉ thêm một chân diễn phản diên thôi, Dạ Lan là phải làm minh tinh mới được... tên truyện đã đặt ngay từ đầu rồi không sửa được...
Lam Minh, Dạ Lan, >>kiwi<<: " ... "
Người qua đường: thế còn cho vô làm gì...
Nitakisally: cho vào cho nó dài
Người qua đường: "...", tức sùi bọt mép)
Đấy, sau một hồi bla... bla... kể đủ thứ lí do không ngăn được uyết định của em gái, Lam Minh quyết định để về nhà xử lí, ai dè đâu, Dạ Lan một bộ ngang ngược thành tính, không được chấp nhận là không cam, xách quần áo bỏ đi bụi (>>kiwi<<: và cái tên Lan Ương xuất hiện từ đấy...)
Quay lại câu truyện, sau khi Dạ Lan biến mất, cả nhà cuống cuồng đi tìm, người khổ nhất là Lam Minh... cái tội làm em gái giận bỏ đi, hừ, phải chịu tội (nitakisally: mẹ nói rồi còn cứ ngoan cố làm gì. Đấy khổ chưa, đừng khóc, mẹ thương...), đã đi làm mệt nhọc không nói, về nhà còn bị ánh mắt của cha mẹ sát vài chục phút đành phải ngậm ngùi đi hỏi thăm tin tức em gái, đời thật khổ...
Một tháng sau, khi tìm được Dạ Lan thì ai nấy đều sửng sốt, cô gầy hẳn mấy vòng ( một vòng ít quá, mấy vòng cho nhiều) làm ba mẹ đau lòng đành thoả thuận, dùng hợp đồng làm chứng... nào là phải để ba và anh dẫn dắt mẹ mới yên tâm... nào là có anh và ba hỗ trợ mới có triển vọng phát triển, đã không làm thì thôi, đã làm thì phải làm minh tinh cho cả thế giới này biết Dạ Lan của mẹ giỏi nhất... nào là... bla...bla... Hix, người ta có phải con nít ba tuổi đâu...
(hết phần thượng)
It's so lovely day
Ôi sao bình yên!

thay đổi nội dung bởi: yeu_nguoi_trong_mo, 04-07-2011 lúc 10:41 AM.
19 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của yeu_nguoi_trong_mo vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 29-06-2011, 12:33 PM   #107

ckươg gì ngắn vậy
hyp.11o2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks hyp.11o2 về bài viết hay này:
Unread 29-06-2011, 12:48 PM   #108

aiz, thanks nàng nhiều *rưng rưng nước mắt*
đến bây giừ mới thấy công sức mình chờ mấy tháng quả không bõ
cơ mà muốn đọc chương tiếp theo có phải cũng phải chờ thêm 7, 8 tháng không nàng *cười khẽ*
♥*♥ Ngọc Nữ Môn ♥*♥

♥ Tên giang hồ: Nhạn Xà Âm Dương Kiếm

♥ Tên Tự: Ngọc Lạc

♥ Tên tục: Tiểu Hàn

List những truyện mình đã post trên 2T ở đây nhé
http://truongton.net/forum/showthread.php?t=2342717
Zakchan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Zakchan về bài viết hay này:
Unread 29-06-2011, 05:09 PM   #109

đệ tam chương thực ra là chương dài nhất nên mình mới cắt ra thành nhiều phần, hôm qua định post hết chương 3 nhưng mà máy tính báo đường link bị lỗi, thành ra dữ liệu vẫn còn tồn trong máy, mà mình lại không biết moi ra như thế nào nên đành đánh máy vậy, hôm nay thì không có thời gian, >>kiwi<< đi du lịch rồi, còn mỗi mình thôi ( ôi số khổ), đánh máy không hết... hẹn các bạn ngày mai vậy
It's so lovely day
Ôi sao bình yên!
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của yeu_nguoi_trong_mo vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 29-06-2011, 11:46 PM   #110

Sao bạn ko del cái topic này đi rồi lập cái mới cho mọi ng dễ theo dõi nà
luôn cố gắnghết sức mình
lui_1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks lui_1991 về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 06:19 PM. Theo múi giờ GMT +7.