Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 07-12-2010, 02:05 PM   #1
Wink cách làm hoa hồng đổi màu??

Cho em hỏi các pro trên 2T này có ai biết cách nào làm cho hoa hồng đổi màu dc ko vậy...Ví dụ như màu trắng có thể đổi thành màu xanh dương ấy...
ai biết xin chỉ giáo đi ạ... cám ơn rất nhiều..
Chỉ chi tiết nhá. hjhj
thatlongvayem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 07-12-2010, 03:52 PM   #2

Cái vấn đề này hình như mình cũng có xem trên tivi ng ta chỉ, xem lâu lắm rùi nên cũng chỉ nhớ mang máng thui & chưa làm wa nên cũng ko biết có hiệu quả ko nữa.
Nếu là hoa hồng màu trắng chuyển sang xanh dương thì bạn thấy 1 lọ nước, rùi pha màu xanh dương dzô lọ nước, sau đó bạn cắm hoa hồng dzô cái lọ ( bỏ hoa hồng dzô lọ nước màu giống như là bỏ dzô lọ nước bình thường cho hoa khỏi héo vậy đó). Nếu muốn cho nước màu thẩm thấu nhanh thì tốt nhất bạn nên cắt cái cành hoa xéo 45 độ.
Khoảng thời gian để hoa đổi màu có thể là 1 ngày hay sao đó ( mình cũng ko nhớ rõ nữa). Buổi tối bạn ngâm rùi chờ kết quả tới sáng thử xem sao.
Vấn đề là ở chỗ này đây, mình cũng ko biết là chọn loại màu gì nữa, màu nhuộm hay là màu vẽ hay là màu gì thì mình cũng ko biết nữa, bó tay luôn... Mình chỉ sợ chọn ko đúng loại màu ngâm dzô thì cái bông nó héo thui...
Mình cũng chỉ biết vậy nên chỉ có thể chỉ bạn vậy thui, với lại mình cũng chưa thí nghiệm lần nào.
Thui, bạn cứ thử làm đi, làm thử 1 bông trước nếu thành thì tốt còn ko thành thì chỉ mất có 1 bông hồng thui thì cũng chẳng sao hết.
Chúc bạn thành công!!
*?*?* vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 07-12-2010, 06:12 PM   #3

Ax sao em làm hoài mà ko được nhỉ

Kiếp Lãng Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 05:15 PM. Theo múi giờ GMT +7.