Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 07-04-2011, 02:04 AM   #1
Default Anh em trao đổi kinh nghiệm về độ kiểng nào :D

Tuy ở box cũng đã xuất hiện một vài topic hướng dẫn tổng quát về xe máy cho anh em , nhưng vẫn muốn mở thêm topic này để anh em có cơ hội đi sâu về mảng ĐỘ KIỂNG - tức trang bị cho xe những món đồ chơi từ phổ biến đến độc lạ , giúp xe trở nên phong cách hơn trong mắt người đi đường .
Mình sẽ cố gắng tư vấn anh em những bài độ kiểng từ đơn giản đến phức tạp của Sirius và Jupiter , và phiền những anh em khác nếu có kinh nghiệm về các dòng xe Si , Ju cũng như các dòng xe khác chung tay giúp sức để AE 2T có những con xe đẹp theo ý muốn , và hợp với túi tiền của mình .

Tuy có khá nhiều người biết rồi , nhưng đa số vẫn mù tịt về khoản độ kiểng , vì ra đường mình thường thấy nhiều chiếc xe quá lòe loẹt tuy được gắn khá nhiều đồ chơi , nhìn lạc tông , xấu xí ...

Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo , vì mỗi người một ý , sao có thể vừa lòng hết được

Những bài độ phổ biến của Si-Ju (nói chung Si-Ju như vậy , bởi vì 2 dòng xe này có cấu tạo hơi giống nhau về mặt ngoại hình , và có thể xài chung đồ chơi của nhau ) :
Món đồ chơi nào cần up cho xe trước , mình sẽ post trước , sao cho số tiền bỏ ra cho xe đạt được hiệu quả cao nhất về mặt thẩm mỹ và tiết kiệm.

+++ Chú ý : Topic này chỉ nhận các câu hỏi về Độ Kiểng , còn các vấn đề khác , đã có topic của bạn sat thu khong cap nhu lập ra để trả lời các thắc mắc của các bạn , mong các bạn thông cảm ...

*Sirius :

Cảng:
( tay dắt ) : Cảng zin của Sirius phải gọi là xấu , bởi vì ngắn ngủn lại cấu tạo theo hình ống dài , không hợp với dáng thon dài của chiếc Si tí nào . Có 2 loại cảng độ thường được gắn cho Si :

+ Cảng LX : giá
155k , về nhà ráp vào sẽ không vừa, bạn lấy khoan + mũi khoan 10 ly khoan lên cản lỗ mới,rồi ráp vào

+ Cảng Mio 2005 : giá 76k , mua về cắt 1 tí rồi gắn vào là ok

Đèn hậu :
Là thứ trên xe bạn dễ gây chú ý nhất đối với người đi phía sau , dân độ Si thường đi đèn hậu X1R

+ Đèn hậu X1R : giá tầm 550k ~ 600k , mua về chế mủ lại 1 tí , rồi nối dây , gắn vào .

Phuộc sau ( nhún sau ) :
Phuộc sau Zin của Si cũng tàm tạm , nhưng nếu có điều kiện nên thay phuộc độ , xe sẽ đẹp hơn rất nhiều . Có rất nhiều loại phuộc sau có thể gắn cho Si ( đẹp ) như : Yss E-series , Yss Top-up 280 , Yss G-Series hoặc phuộc Ya bình dầu , Ya thái
, Racing Boy ....
Nhưng theo em gắn cho Si đẹp mà lại vừa túi tiền là loại Phuộc Yss Top up 280 :

+ YSS Top up 280 : 280 ở đây là 280mm tức chiều cao của cây phuộc , Cây này giá ~ 600k /cặp :

Nếu ACE có nhiều triệu , có thể tham khảo thêm các loại phuộc sau mà em đã post ở trên như :

+ Phuộc sau ComBiz : ~1tr5/ cặp

+ Phuộc sau YSS G-Series : ~2tr/1 cặp

+ Phuộc sau Ya bình dầu - Việt nam : ~ 950k /1 cặp

Tạm dừng ở đây , em đi ngủ , mai post tiếp

kẻ lụy tình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
8 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của kẻ lụy tình vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2011, 09:36 AM   #2

Độ kiểng là cả 1 nghệ thuật của người chơi xe
Ko phải bất kì món nào có thế "chế" vào xe đc là ta đều lên
wan trọng nhất là tính hài hoà của "xế iu"

*Mình có 1 chiếc Si đời đầu tiên, anh cả của cả dòng Sirius (trc cả Si V nhé )
Vì e nó có kết cấu khá khác biệt so với những đứa "em trai" sau này nên việc lên đồ chơi cho e nó gặp khá là nhiều rắc rối , mà thôi liệt kê vài thứ cho ae chém choy
*1 cặp mâm raider thailand (trc đây định lên daytona mà kte eo hẹp wa)
*dĩa trc sau, pen đạp + heo dầu đều là của nissin nhé
*cũng ham hố đi NSD trần và carte X1R
*tay thắng RRB và choá đèn sơn lại màu tím
*súng Yoshimura (Trung-Thu) thôi nhé, thổi cho ấm và dc tiếng ù khá lớn
*phuộc jin, đèn hậu jin sơn đen (ko lên dc X1R với YSS )
proud to be a metalhead
KimKool vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của KimKool vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2011, 11:48 AM   #3

oạch . mới post có cản sau + phuộc và đèn mà đòi đi ngủ
Cuộc sống đã cho tôi biết rằng ko phải bạn chạy nhanh như thế nào hay thành công ra sao
mà cuộc sống như 1 trường huấn luyện.Chúng ta phải vượt qua mọi khó khăn trở ngại để đi tới phía trước.Nhưng đôi khi tôi thấy khóa huấn luyện này có những tổn thương ko cần thiết...
https://www.facebook.com/insensitive.bi
bivocam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks bivocam về bài viết hay này:
Unread 07-04-2011, 12:28 PM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi bivocam View Post
oạch . mới post có cản sau + phuộc và đèn mà đòi đi ngủ

Hơn 2h rồi bác ơi , em phải ngủ để lấy sức mà hoạt động ngày hôm sau chứ .
Em sẽ cố gắng update dần dần .
Nếu rảnh rỗi thì bác phụ em với :"D
Unread 08-04-2011, 10:52 PM   #5

up phụ bạn hền nè !
bạn zô đây nè Ya biker hay vô đây lắm đó bạn
http://www.yamaha-motor.com.vn/club/forum.php
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
sat thu hok cap nhu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 08-04-2011, 11:54 PM   #6

bác post làm gi cho mất công thế.Vào biker tìm chỉ sợ k có money thôi.Dù sao cũng thanks vì có công đóng góp cho mọi người nè
EM HỨA SẼ CÙNG ANH ĐI HẾT CON ĐƯỜNG VẬY MÀ MỚI ĐI ĐƯỢC NỬA ĐƯỜNG EM NÓI MỎI CHÂN
gacon_qn91 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 09-04-2011, 12:24 AM   #7

Trích:
Nguyên văn bởi gacon_qn91 View Post
bác post làm gi cho mất công thế.Vào biker tìm chỉ sợ k có money thôi.Dù sao cũng thanks vì có công đóng góp cho mọi người nè
Em cũng biết chứ , nhưng nhiều bạn chưa biết rõ , up đồ bậy bạ , nhìn không hợp thẩm mỹ lắm . Nếu như đơn giản chỉ cần tìm đồ để up lên xe thì em cần gì phải post nữa
Đối với pro thì k nói , còn đối với những newbie còn bỡ ngỡ , thì những bài thế này là có ích lắm đấy chứ
Thank bác đã quan tâm ...
Unread 09-04-2011, 09:57 AM   #8

Trích:
Nguyên văn bởi gacon_qn91 View Post
bro sai rồi ! lở nhiều người k pík đến biker thì sao bro !
có tiền chưa chắc là tự làm đc tại vì nhiều cái thợ còn phải bí nói j tụi mình !
Yêu thêm một người
Có chắc là
Mình sẽ tốt lên
Hay là
Chỉ thêm đau đầu ?
sat thu hok cap nhu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 10-04-2011, 11:24 AM   #9

xe elizabeth mới làm nồi của @ và lên full dàn lửa với po-e KN, mún làm cho ga nhẹ hơn nữa thì làm gì? Mình tính xổ trái 58 nhưng sợ đi xa bị lúp. Ai đã từng làm nồi lăn chuông thì cho mình ý kiến với, tính làm nồi lăn chuông lun. Thx all
santana86 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 10-04-2011, 06:02 PM   #10

kiểng thì mình kết cái gì thì minh quốc món đó thôi nào
Nếu một ngày nào đó bạn khóc hãy gọi cho tôi tôi không hứa làm cho bạn vui nhưng tôi sẽ cười vào mặt bạn.
NHẬN RÁP SPORT CHO ANH EM GIÁ MỀM
SPORT 99 120 MÁY 120 6 SỐ 19T
MỌI THẮC MẮT LIỆN HỆ SDT 01262895315
bopro2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 06:56 AM. Theo múi giờ GMT +7.