Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 04-06-2011, 10:04 AM   #1
Default MA BÚP BÊ ( truyện có thật )

sinh nhật em mình năm 15 tuổi mình ko biek tặng giề: đi ngang wa 1 tiệm đồ cổ thì thấy 1 con búp bê rất đẹp mình vô đó hỏi mua, mình đi về hớn hở, ko biek nó linh hay sao mà mới đi về nhà là nó đứng trc cửa đợi, nó chìa tay ra, nói:
_ Qùa của em đâu.
Tui nói:
_ Tối nay rầu biek.
Đến tối:
Ăn sinh nhật xong nó bắt đầu mở quà, tới gói của tôi: nó hồi hợp, rồi mở quà, mắt nó sáng lên, ôm con búp bê chạy đi khoe tứ lung tung: Nhưng mọi chuyện êm xui thì ko có gì để nói, mọi chuyện bắt đầu rối tung lên; sáng ra tui thấy mặt nó ngu ngu, khờ khờ hỏi thì nó kể ra 1 lèo sự việc nào là: con búp bê nó biết khóc, con búp bê nó biek cười, tóc con búp bê có thể dài ra, con búp bê nó rên rỉ cả tối rồi con búp bê nó cào xé, đập phá đồ đạc trong p`, nghe tới đây tui liền chạy vào p` con bé : đồ đạc bị quăng lung tung, giấy dán tường bị cào xé như bị mèo cào, nhưng có 1 điều làm tui xanh mặt, con nhỏ em tui bị con búp bê nhập, nó nhốt tui trong p`, rồi đứng ngoài cười, vì là thằng bãn lĩnh, tui nhảy wa cửa sổ trên tầng 2 xuống bãi cỏ trc nhà nằm quằng quại vì té đau 1 hồi thì con nhỏ búp bê ( em tui ) nó chạy xuống tui liền leo hàng rào rồi chạy 1 mạch ra tiệm đồ cổ, nó dí theo tui như chó theo chủ. Vào tới cữa tiệm tui liền hỏi ông chủ tiệm đồ cỗ về con búp bê, ổng cũng ko biek, chỉ biek là ổng mừng vì tống khứ dc con búp bê khỏi tiệm, ngày nào nó còn trong tiệm thì việc buôn bán cũa ổng còn tồi ngày nấy, mới nói tới đó thì con búp bê chạy tới ngay trc cữa tiệm, tui way sang và chặn cửa lại và kêu ổng gọi cho người đã bán con búp bê cho ổng cỡ 10 phút sau tui đuối sức thì ổng cũng đã nói chuyện với người bán con búp bê cho ổng, người ta nói là vào năm 1990 có 1 cô bé cỡ 14,15 tuổi đang ôm con búp bê thì bị thằng bạn nó chơi mất dạy xô xuống cầu thang ,và cô bé đã chết, nghe người ta nói là linh hồn cô bé nhập vào con búp bê, và người nhà đã phát hiện ra và ko dám chứa chấp nên bán cho ổng -> ổng bán cho tui -> vì con búp bê lúc chết cùng tuổi với em tui nên nó nhập. Tui tức lên lấy chân đè cửa lấy 2 tay nắm lấy cổ áo ổng là hỏi làm cách nào để tống khứ nó ra khỏi thân xác em tui, ổng nói là con bé đó rất thích hoa Lan và làm tui chợt nhớ là nhà tui có rất nhiều hoa Lan, tui thả cữa ra tán vào em tui 1 cái nó bất tỉnh (tán nó đau lòng lắm chứ đẹp như tiên muk T.T ) tui vác em tui về nhà và lấy hoa lên để wanh nó lát hồi nó tình lại và là của tui tỉnh lại chứ ko phải con ma, tui nghĩ là con ma đã dc siêu thoát và tui trả lại con ma cho ông chủ tiệm, mua quà khác làm quà sinh nhật cho nó. THE END
KÉO ĐỂ XEM CHỮ KÍ -> Bảo gì cũng làm, ngố quá, baka.
hixhix348 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của hixhix348 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 04-06-2011, 11:58 AM   #2

Lờj khuyên chân thành, bạn nên bỏ chữ "truyện có thật" trước khj bị chửj là xạo l..
P/s: truyện này gjống copy rồj thêm mắm thêm muốj từ 1 truyện ma mà tuj đã đọc nhưng quên tên rồj =.=! Hình như là truyện con búp bê thì phảj
Ang3l_Of_D3ath vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Ang3l_Of_D3ath vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 04-06-2011, 06:06 PM   #3

xạo qá cha nội ơi! haha
kid24113989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kid24113989 về bài viết hay này:
Unread 04-06-2011, 06:57 PM   #4

ma j mắc cười vậy ? Nghe đã thấy phét rồi
Đôi khi phải tỏ ra niềm nở với những con người ngớ ngẩn
Xuzue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Xuzue về bài viết hay này:
Unread 04-06-2011, 07:13 PM   #5

không còn j để nói nổ wá cha ơi
[size="5"]Kó lẽ nó kần fải puông tay để ấy tự do đi theo con đường moà ấy đã lựa chọn, nó sẽ tôn trọng quyết định of ấy và không bao giờ khóx
zk_iu_ck_nhiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks zk_iu_ck_nhiu về bài viết hay này:
Unread 10-06-2011, 09:57 PM   #6

truyện đọc xong chả có tí cảm xúc gì , đừng nói là có thật bạn ơi.
Nhiều đứa biết viết nhưng không biết đọc, cứ nhìn thấy cái gì trên 300 chữ là não lại xoắn lại rồi nhũn ra, miệng sùi bọt mép, ú ớ không nên lời, tay run run gõ vài chữ.... "dài quá....".....
Bấm vào đây để xem nội dung.
http://vozforums.com/showpost.php?p=32029648&postcount=466
ngọa hổ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 12:13 AM. Theo múi giờ GMT +7.