Ðiều Chỉnh
Unread 27-06-2011, 11:54 PM   #1
Default BB 8830 có vấn đề. help !

tình hình vừa được người thân gửi cho con BB 8830, xài dc 2 ngày, đầu tiện thì viên bi lăn ngon, ấn ngon. nhưng tới bây giờ thì lăn được, nhưng ấn ko ăn nữa.
vậy có phải do v@m chỉnh gì sai ko vậy mấy bác
viên bi lăn còn ngon lắm, nhưng ấn chọn bằng bi lăn ko dc
giải đáp giúp v@m nhé !
thanks nhìu ^^~
_†_†_MẸ V@M BẢO ĐÁCH CẦN CƯỚI VỢ_†_†_
ĐÊM TRẮNG

thay đổi nội dung bởi: [_†_†_Mr.V@mpire_†_†_], 29-06-2011 lúc 03:03 PM. Lý do: thêm thắc mắc
[_†_†_Mr.V@mpire_†_†_] vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-06-2011, 09:42 AM   #2

Viên bi thì còn ngon nhưng phím chọn bên trong vĩ phím bị lỗi rồi
Ra tiệm nào chuyên sửa Vam nhé !
nguyenngocvyvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks nguyenngocvyvn về bài viết hay này:
Unread 29-06-2011, 03:04 PM   #3

sẵn tiện chỉ dùm v@m cách mở wireless của BB 8830 lun mọi ng` ơi ^^~
ĐÊM TRẮNG
Unread 29-06-2011, 05:34 PM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi [_†_†_Mr.V@mpire_†_†_] View Post
sẵn tiện chỉ dùm v@m cách mở wireless của BB 8830 lun mọi ng` ơi ^^~
wireless là truyền dẫn k dây, ý bạn là gì?
-wifi thì 8830 k có.
-sóng + bluetooth thì vào menu > manager connections.
-nói thêm là 8830 có GPS, nhưng 8830v (màu bạc hoặc đỏ) phải unlock, 8830s (màu đen) thì k.
-8830 muốn xài thêm CDMA (2 sim 1 sóng) thì phải đi add vào (máy 8830s phải unlock CDMA, 8830v thì mặc định code là 000000 hoặc 111111)
còn máy của bạn bị miếng đồng dưới trackball, lấy móng tay cạy nhẹ vành bi, lấy bi ra.
sau đó dùng nhíp lột miếng dán dưới đó lên, vệ sinh cho sạch là ok thôi.
cần thiết thì dùng vỉ phím của cái đt nào đó hư thay vào. nó dán như băng keo nên khá dễ.
8830 khá nhiều lỗi vặt, mang ra tiệm có mà 1 tháng mang ra 1 lần.
melancholy_guy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks melancholy_guy về bài viết hay này:
Unread 29-06-2011, 06:18 PM   #5

còn 1 cái lỗi nữa nè mấy bác :d
v@m up rom lên 4.5 rồi thì có lỗi activation required. v@m lên GG hỏi thì mấy bác trên đó cũng có câu trả lời.nhưng đọc ko hiu~ ^^~
bác nào chỉ giúp cái nhé
ĐÊM TRẮNG
Unread 29-06-2011, 07:18 PM   #6

Bạn tháo thử bi ra xem nào, có thể có vật gì nhỏ rơi trong đó , còn ROM gì mình cũng ko hiểu lắm, vì trước giờ toàn sài 4.2.
p/s : bạn có cái chữ ký ghê quá

Anh gấp nỗi buồn vào trong lá khô, gửi vào trong gió lạnh, bay đi nhé những ký ức buồn, trôi đi nhé những gì không đáng nhớ để anh quên được em.
nh0c^311 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks nh0c^311 về bài viết hay này:
Unread 29-06-2011, 09:42 PM   #7

Trích:
còn 1 cái lỗi nữa nè mấy bác :d
v@m up rom lên 4.5 rồi thì có lỗi activation required. v@m lên GG hỏi thì mấy bác trên đó cũng có câu trả lời.nhưng đọc ko hiu~ ^^~
bác nào chỉ giúp cái nhé
kệ nó, cái này chẳng sao. cứ sống chung với nó đi.
đơn giản là máy 8830 dùng cả GSM lẫn CDMA, máy bạn chưa xài CDMA bao giờ nên thế.
nhấn phím gọi => ##000000 call, nếu nó hiện ra bản CDMA thì sửa 2 dòng đầu tiên thành số gì bạn thích là được.
nếu nó báo lỗi password => máy bạn là máy của sprint, phải tìm SPC code để unlock, để tìm ra cái SPC code này khá phức tạp, phải down rom về 4.2 rồi chạy tool............
chắc bạn làm k đc...........
thôi thì sống chung với lũ vậy.
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của melancholy_guy vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 29-06-2011, 10:44 PM   #8

Trích:
kệ nó, cái này chẳng sao. cứ sống chung với nó đi.
đơn giản là máy 8830 dùng cả GSM lẫn CDMA, máy bạn chưa xài CDMA bao giờ nên thế.
nhấn phím gọi => ##000000 call, nếu nó hiện ra bản CDMA thì sửa 2 dòng đầu tiên thành số gì bạn thích là được.
nếu nó báo lỗi password => máy bạn là máy của sprint, phải tìm SPC code để unlock, để tìm ra cái SPC code này khá phức tạp, phải down rom về 4.2 rồi chạy tool............
chắc bạn làm k đc...........
thôi thì sống chung với lũ vậy.
cảm ơn bạn rất nhiều ^^~
v@m đã làm nó hiện ra tên mạng rồi
bạn cho v@m hỏi làm sao mở wireless của BB 8830 world edition, chứ ko phải sprint nha bạn, còn cái nữa là v@m up room lên 4.5 rồi. mà chưa sử dụng dc các ứng dụng của yahoo và trình duyệt
ĐÊM TRẮNG
Unread 30-06-2011, 04:11 PM   #9

Trích:

cảm ơn bạn rất nhiều ^^~
v@m đã làm nó hiện ra tên mạng rồi
bạn cho v@m hỏi làm sao mở wireless của BB 8830 world edition, chứ ko phải sprint nha bạn, còn cái nữa là v@m up room lên 4.5 rồi. mà chưa sử dụng dc các ứng dụng của yahoo và trình duyệt
wireless hả? đọc lại ở trên nha bạn. mình nói rồi.
muốn xài trình duyệt của máy thì phải cài SB, nhưng SB thì thay sim là nó bị mất. bạn down BDM (8830 thì down 5.0 là đc rồi,mấy bản sau nặng máy), cài vào máy rồi backup cái SB vào.
xài operamini cho rồi.chi tiết tìm hỏi bác google hoặc vào tinhte.vn. k tìm được thì pm yahoo mình gửi cho. satthu_khongbuonngu
yahoo cũng vậy, bạn có thể xài kimkim (free) nhưng chat chậm + xấu + hay bị dis...
Beejive hay IM+ thì pro, nhưng phải mua key (20k-200k hên xui, càng rẻ thì khả năng bị lock pin càng cao)
sau khi cài SB + các phần mềm operamini vs chat bạn vào option > advance option> TCP
+ viettel : v-internet, user và pass để trống
+mobi: m-wap, user và pass là mms

nói thêm, chắc máy bạn là verizone chứ k phải word edition đâu. chỉ vì thay cái mặt kính nên nó thế thôi, mà gì cũng được, chả quan trọng, bữa nay nó unlock chẳng còn gì rồi.
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của melancholy_guy vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 01-07-2011, 07:09 PM   #10

Mình rất thik dòng 88xx này vì dáng khỏe, nhưng mỗi tội ROM cũ ko, ko up font được, lỗi tùm luôn, check web bực mình thật nếu kiếm được 8820 thì ngon hơn nhiều . melancholy_guy hiểu biết nhiều dòng quá nhỉ, mình cũng chỉ vọc vạch qua, còn ko chuyên sau lắm

Anh gấp nỗi buồn vào trong lá khô, gửi vào trong gió lạnh, bay đi nhé những ký ức buồn, trôi đi nhé những gì không đáng nhớ để anh quên được em.
nh0c^311 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 04:08 PM. Theo múi giờ GMT +7.