Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 14-10-2011, 10:02 PM   #1
Default [bói vui]xem học hành giỏi dở!!!

hehe...mình đang rảnh nên mở top này coi bói vui cho mọi người, xem học hành của mình giỏi hay dở nha!.

Cách xem như sau:muốn coi số học,phải coi mình tuổi gì,nhìn xem mình sinh tháng mấy(tháng âm lịch nha) nhằm chữ gì,rồi xem giải chữ đó ,thì hiểu học hành giỏi dở.(trai,gái coi chung luôn nha mọi người).

Tuổi Dần,Ngọ,Tuất:sinh tháng 1(trực kiên);sinh tháng 2,3,4(trực giai);tháng 5,6(trực không);tháng 7(trực phá);tháng 8,9,10(trực hướng);tháng 11,12(trực hiệp)

Tuổi Thân,Tý,Thìn:sinh tháng 7(trực kiên);tháng 8,9,10(trực giai);tháng 11,12(trực không),tháng 1(trực phá);tháng 2,3,4(trực hướng)

Tuổi Tị,Dậu,Sửu:sinh tháng 4(trực kiên);tháng 5,6,7(trực giai);tháng 8,9(trực không);tháng 10(trực phá);tháng 11,12,1(trực hướng);tháng 2,3(trực hiệp)

Tuổi Hợi,Mẹo,Mùi:sinh tháng 10(trực kiên);tháng 11,12,1(trực giai);tháng 2,3(trực không);tháng 4(trực phá);tháng 5,6,7(trực hướng);tháng 8,9(trực hiệp)

Giải chữ:
Trực kiên: sinh nhằm Trực kiên,thì học rất thông minh,học ít biết nhiều,sự học rất phát đạt,dầu học văn hay học võ cũng đều lấy khoa đặng dễ dàng.Khi lấy khoa thì đặng khoa cao không có khoa nhỏ.

Trực hướng,Trực hiệp: sinh nhằm Trực hướng,Trực hiệp,thì sự học đặng thông minh học ít biết nhiều,khi đi thi lấy khoa đặng bậc trung mà thôi,số này hễ tấn thì Vi Quan,dầu có thối lui cũng Vi Sư,nghĩa là: Tới thì làm quan,còn lui thì làm thầy.

Trực phá,Trực giai,Trực không: sinh nhằm Trực phá,Trực giai,Trực không,cái sự học nhiều,việc thông hiểu có ít,cho nên cái sự học ngày sau ít sở cậy về sự học.Bất dĩ học là cho biết chữ để nói chuyện với đời đó thôi,khó lấy khoa cho đặng.

nguồn ST

thay đổi nội dung bởi: phung van tinh, 17-10-2011 lúc 06:48 AM. Lý do: edit nguồn
tieutrungocnghech@ymail.com vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-10-2011, 10:08 PM   #2

đọc xong cũng hay lắm

thanks công post của bạn .
phung van tinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks phung van tinh về bài viết hay này:
Unread 14-10-2011, 10:16 PM   #3

đọc xong rồi
hay lắm
nhưng chả hiểu gì cả
tuvien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tuvien về bài viết hay này:
Unread 14-10-2011, 11:42 PM   #4

Trực hướng,Trực hiệp: sinh nhằm Trực hướng,Trực hiệp,thì sự học đặng thông minh học ít biết nhiều,khi đi thi lấy khoa đặng bậc trung mà thôi,số này hễ tấn thì Vi Quan,dầu có thối lui cũng Vi Sư,nghĩa là: Tới thì làm quan,còn lui thì làm thầy.

Chết thật ngẫm ra thấy đúng ghê
white.black vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của white.black vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 15-10-2011, 12:51 PM   #5

ko tin nhưng cũng thank bạn cái nì!
tamiko123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tamiko123 về bài viết hay này:
Unread 15-10-2011, 03:54 PM   #6

Trích:
miễn sau này không thất nghiệp là được rồi
:: ::
thienthannho_0996 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks thienthannho_0996 về bài viết hay này:
Unread 15-10-2011, 03:59 PM   #7

giơ thấy ở ko đ long nhong
Mưa - SKY
Hãy để mình sống đơn giản hơn một chút, thậm chí ngốc nghếch một chút, biết đâu niềm vui và hạnh phúc sẽ luôn đến với mình

--¶þë.•...G¥ñ™ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks --¶þë.•...G¥ñ™ về bài viết hay này:
Unread 15-10-2011, 04:45 PM   #8

Cảm ơn chị nhiều nhá ! Xem box này xong em thấy tự tin hơn trong việc học vì em cứ sợ em học ...không giỏi. ^ ^
Thiên thần lạc lối  vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Thiên thần lạc lối về bài viết hay này:
Unread 15-10-2011, 08:10 PM   #9

Trích:
Học ít bik nhiều ='= Có khi nào sự học ít bik nhiều của mình bị mai mọt rùi hem?

Híc!

Thanks bạn !
EVERYTHING WILL BE ALRIGHT! FOR SURE ^^! SO... JUST SMILE !
HE HE HE HE HE HE HE HE

kuckung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kuckung về bài viết hay này:
Unread 15-10-2011, 08:34 PM   #10

Hay lắm . Để mình bói thử
Xaphia0095 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Xaphia0095 về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 01:02 AM. Theo múi giờ GMT +7.