Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 24-11-2011, 05:44 PM   #1
Smile Cách xem mẫu tầm tử. Xem tuổi con với tuổi mẹ

MẪU TẦM TỬ LÀ GÌ?

Mẫu tầm tử là một phép xem bói của cha mẹ muốn biết phần ảnh hưởng của đứa con mình sanh ra sau này sẽ làm ăn ra sao và phần số ra sao. Đây là phép xem giản dị, lưu truyền từ lâu trong dân gian. Mọi người xem cho vui. Tin hay không tùy lòng ... mê tín của quý vị.

Cách xem theo chi, gọi là "Khởi canh điền". Đây căn cứ theo 12 Chi là Tý, Sửu, Dần, Mẹo, Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi, Thân, Dậu, Tuất, Hợi. Thí dụ bà mẹ tuổi Tý, sanh đứa con tuổi Dần, thì khởi tìm từ cái tuổi Tý của bà mẹ, đến tuổi Dần của đứa con thì dừng lại ở đó, gọi tuổi Dần trúng vào ảnh hưởng nghề nghiệp theo 6 danh hiệu sau đây: Canh Điền: số làm ruộng, Bỉnh bút: Số cầm viết, Phương tiện: Làm nhiều thứ mà vẫn nghèo, Lợi khẩu: Khôn ngoan, lanh lợi; Phục dược: Làm thuốc, họp ngành dược; Vi sư: Làm thầy, họp ngành y, luật, giáo chức... (không biết thầy bói có nằm trong danh mục này hông ta?

Thêm một thí dụ như người mẹ tuổi tý, đứa con cũng tuổi Tý thì vẫn là canh điền, hoặc mẹ Tý, con Ngọ thì cũng là Canh điền lun vì phép coi này có 6 cung, mà địa chi tới 12 cho nên tìm cung phải như vậy.

Lại còn Mẫu tầm tử "Khởi hường nhan" đây cũng gồm 6 cung vị. Cách xem là tìm tuổi mẹ, tuổi con y như trên, 6 cung vị này cũng ảnh hưởng cho con gái mà thôi.

"Hường nhan": Đẹp, ai thấy cũng thương; Vô đoan: Nói năng kém tế nhị dễ làm cho người ta ghét; Bạc phận: Thường gặp rủi, bị thua thiệt, dù đẹp cũng khổ sầu ; Độc mạng: Cô độc, ưa suy tư một mình, thích sống lẻ loi; Phước đức: Tánh hiền lành, ưa bố thí, ghét điều ác; Hữu duyên: Dù kém nhan sắc cũng có duyên, từ dung mạo đến ngôn ngữ, người có duyên, ai cũng mến thương.

XEM XONG CHO Ý KIỀN NHÉ
kimdungpleiku vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
9 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của kimdungpleiku vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 24-11-2011, 07:37 PM   #2

đọc không hiểu gì hết bạn ơi???...
tieutrungocnghech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tieutrungocnghech về bài viết hay này:
Unread 25-11-2011, 11:42 AM   #3

HIểu CHết LIỀN
Sự cao sang xuuất phát từ con tim
"Giấc mộng" rồi cũng phải tỉnh giấc!
SO HOT! (Lưu ý khuyến khích cho trẻ dưới 18, vì có thể bấn lọan tinh thần)
hell_boy_92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks hell_boy_92 về bài viết hay này:
Unread 25-11-2011, 05:03 PM   #4

đọc xong k biết nói về vần đề gì lun

Em Muốn Thoát Khỏi Quá Khứ...........

...trách tim mình chẳng đủ vô tình để phôi phai màu ký ức...
jenny pe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks jenny pe về bài viết hay này:
Unread 27-11-2011, 01:27 AM   #5

mình cũng biết sơ về cái này, bạn đếm theo đốt ngón tay, đốt thứ nhất sẻ là tuổi của mẹ bạn, đốt cuối cùng là tuổi của bạn, rồi bạn đếm từ đốt tay tuổi mẹ bạn đến đốt tay tuổi của bạn từ 1 -6, đến 6 rồi vẫn còn đốt tay thì bạn đếm từ 1 tiếp. Đốt tuổi của bạn dừng ở số nào thì bạn nhớ số đó rồi so sánh :
1-Canh Điền: số làm ruộng,
2-Bỉnh bút: Số cầm viết,
3-Phương tiện: Làm nhiều thứ mà vẫn nghèo,
4-Lợi khẩu: Khôn ngoan, lanh lợi;
5-Phục dược: Làm thuốc, họp ngành dược; Vi sư: Làm thầy, họp ngành y, luật, giáo chức.
Vd: mình tuổi thân, mẹ mình tuổi sửu
mình bắt đầu đếm: sửu- dần- mẹo- thìn- tị- ngọ- mùi- thân
1 2 3 4 5 6 1 2
vậy mình là số 2 so vói bên trên thì : 2-Bỉnh bút: Số cầm viết,
soka92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks soka92 về bài viết hay này:
Unread 27-11-2011, 01:46 AM   #6

cố gắng hỉu
đọc lại hơn 2 lần
suy cho cùng
vẫn ko hỉu
Cuộc sống đã cho tôi biết rằng ko phải bạn chạy nhanh như thế nào hay thành công ra sao
mà cuộc sống như 1 trường huấn luyện.Chúng ta phải vượt qua mọi khó khăn trở ngại để đi tới phía trước.Nhưng đôi khi tôi thấy khóa huấn luyện này có những tổn thương ko cần thiết...
https://www.facebook.com/insensitive.bi
bivocam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks bivocam về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 11:43 AM. Theo múi giờ GMT +7.