Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 08-02-2012, 08:55 AM   #1
Default Viết về chuyện đã qua....

Giao thừa là khoảnh khắc em hụt hẫng nhất... Không còn anh, đúng 12 giờ gọi chúc tết em và gia đình em... Đau lòng hơn nữa khi em biết rằng, ở nơi đó, anh đã nắm lấy 1 bàn tay khác, gọi điện và nhắn tin cho người con gái khác. Hai từ "Bx ", "Vợ iu" đã không còn dành cho em nữa. E biết điều đó và luôn nhủ lòng phải biết chấp nhận hiện thực, em cũng biết tình yêu em dành cho anh bây giờ cũng ko là trọn vẹn, bao cảm xúc trộn lẫn trong em khi nghĩ về anh, yêu? có lẽ... Hận? có lẽ...
Em đã từng nói với anh khi chúng ta chia tay: "Coi như em cầu xin anh, đừng để em gặp lại anh..." (Em bật khóc). Thế nhưng, Hơn một lần đi ngoài phố bất chợt nhìn thấy một ai đó giống anh, tim em lại đập rộn rã, nhưng chưa bao giờ là anh. Hơn nửa năm rồi em chẳng được nhìn thấy anh dù chỉ là thoáng qua. Dường như anh tránh tất cả những con đường mà em có thể sẽ đi qua phải không anh?
Biết bao lần em lo lắng, không biết anh có còn hay đau, hay sốt mỗi khi đêm đến, có biết tự mua thuốc uống, tự chăm sóc cho sức khỏe của mình hay không? Những điều thật bình thường, em có thể trả lời ngay khi chúng ta còn bên nhau. Thì giờ đây, em chẳng bao giờ biết được câu trả lời.... Đã bao lần em bấm số điện thoại của anh nhưng chưa bao giờ dám gọi. Nghĩ cũng buồn cười, em xóa số của anh để làm gì khi nó đã in sâu trong trái tim em...?
Không ngày nào em không ghé facebook của anh, để biết được những gì xảy ra với anh, để biết được anh và người mới như thế nào rồi... Em biết em sẽ đau nhưng em không ngăn cản được hành động của mình. Em thật ngu ngốc khi tự tìm đến nỗi đau phải không anh? Thỉnh thoảng, em cố ý viết về anh, viết về những vần thơ của riêng em và anh trên facebook của em, hồi hộp chờ xem anh có ghé qua và reply, nhưng những lúc đó em chỉ nhận lại sự hụt hẫng, nhiều nhất của anh là một nút like lịch sự và chỉ vậy thôi cũng làm em mỉm cười... khi nghĩ rằng anh vẫn còn quan tâm em...
Đôi khi em lấy quyển nhật ký chung của tụi mình, những lá thư trao tay của anh và em, những ngôi sao, những con hạc, những món quà tự tay em và anh làm, những tin nhắn của anh ra xem... để rồi ngậm ngùi chua xót... Thật buồn cười khi tất cả đều ở chỗ em... Sẽ đọng lại thứ gì ở anh khiến anh nhớ đến em đây? liệu anh còn giữ những món quà tự tay e làm ngày xa xưa ấy?
Hơn một lần, em mong tụi mình lại cùng dạo lòng vòng trên phố, cùng đi xem phim, cùng nhìn về một hướng, cùng nói một câu chuyện và cùng cười,.... như những ngày đầu mình quen nhau...
Nhưng em biết tất cả đã là quá khứ, cả anh và em đều không thể quay lại với nhau... em không thể chấp nhận được "anh" của hiện tại... Anh đã buông tay em trong im lặng... Em sợ sự im lặng... nên quyết định chia tay... Em biết trước anh sẽ đồng ý nhưng vẫn thấy rất đau.... vì em hiểu ở nơi đó, anh đã nắm lấy một bàn tay khác... bàn tay ấy là nguyên nhân khiến em rời xa anh 1 lần, nhưng em đã ko hiểu được chân lý: "Khi chia tay, ta rất khó quay trở về bên nhau" trong 1 bài hát gần đây.... để chấp nhận tha thứ cho anh, làm lại từ đầu... và giờ em đau lần thứ hai.... Em tưởng như mình không thể gượng dậy nữa... Nhưng cuộc sống vẫn cứ trôi, em vẫn cứ sống như bao người đã sống... và có lẽ một ngày nào đó, nửa trái tim còn lại này cũng sẽ quên được anh... Phải ko anh?
Biết bao người bảo anh không tốt, biết bao người bảo em yêu mù quáng... Nhưng em vẫn cứ nhớ anh... nhớ những kỷ niệm đẹp về anh, những kỷ niệm buồn, đau khổ em cố gắng nhớ thật ít... Có lẽ em muốn giữ hình ảnh đẹp về anh... vì anh là người em đã từng yêu...
Tạm biệt anh nhé, Em không đủ cao thượng để nhường anh cho một người khác. Nhưng anh à, em đủ rộng lượng để buông tay anh khi anh không còn thuộc về em nữa.....
Bất chợt một ngày ta không còn biết khóc
Người có buồn bởi thay đổi trong ta...!?!

p3[ng0x] vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của p3[ng0x] vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 09:07 AM   #2
Default Viết về hiện tại....

Em những tưởng trái tim mình đã đóng băng, thì Người đã đến, người dịu dàng quan tâm em... em xem người như một người anh, cho đến khi Người tỏ tình với em... Em nhận ra, trái tim em cũng bắt đầu có chỗ dành cho Người, dù nó vẫn đau âm ỉ với những vết thương từ "Anh". Nhưng rồi em đã đau thêm một lần nữa, khi mối tình thứ 2 lại đưa em vào 1 chuyện tình tay ba.... Em tìm mọi cách rút thì người tìm mọi cách tiến. Đến tận bây giờ em vẫn hay tự hỏi, có bao giờ người nghĩ đến cảm xúc của em? Nỗi đau cũ chưa tan, nỗi đau mới kéo đến, liệu em có thể chịu đựng đến bao giờ hả Người??? Trái tim em sao phải khổ sở đến vậy, đau vì "Anh", buồn vì "Người"....
Chắc Người không biết, rất nhiều anh, chị, em đã khuyên ngăn em, nhưng cũng không ít người khuyên em sống thật với lòng mình... ừ, em đã sống thật với lòng mình, nhưng Người à, tình trạng "lững lờ" hiện giờ làm em khổ tâm lắm.... Người bảo e ko phải kẻ thứ ba... Nhưng em luôn có cảm giác đó.... Ngày họp mặt tất niên, em từng ước Người đừng đến, nhưng Người đã đến với tư cách là Người yêu của chị, em đau lắm, Người biết ko??? Người bảo đến để nhìn thấy em, em ko biết có nên tin không nữa.... Lâu quá rồi, từ khi đọc những lời khuyên ở topic trước em đã viết, chuyện của chúng ta vẫn chẳng đi đến đâu cả... Em thật sự mất thăng bằng... Em sẽ lại ngã nữa... Nhưng em mong sao, đừng ai giơ bàn tay ra với em nữa.... Người đã vực em dậy, em mang ơn Người điều đó... Nhưng Người ko thể mang đến cho em 1 tình yêu theo đúng nghĩa... Người tham lam...? Người trọng tình nghĩa....? vậy sao Người ko dứt khoát hay đồng ý sự dứt khoát của em để quay về bên chị chọ vẹn chữ "nghĩa".... Có thể em đang hờn trách Người... nhưng em biết lỗi cũng có ở em, nếu em ko dựa vào Người khi em đau lòng nhất, nếu em không dành tình cảm cho Người dù chỉ một nửa trái tim của hiện tại... Có lẽ chúng ta sẽ không như thế này phải không Người???
Bất chợt một ngày ta không còn biết khóc
Người có buồn bởi thay đổi trong ta...!?!

p3[ng0x] vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của p3[ng0x] vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 09:08 AM   #3

Nếu bạn nghĩ mình đã đủ rộng lượng để buông tay rồi thì cố gắng bước tiếp con đừong phía trước của mình. Quá khứ cũng chỉ là quá khứ. Quá khứ luôn là nền tảng của tuơng lai, ta ko thể quên đựoc quá khứ, nhưng nếu ko có quá khứ thì sẽ ko có hiện tại. Chúc bạn luôn vui vẻ với con đường mới và cuộc sống hiện tại. ^_^
pe_iot05 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của pe_iot05 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 10:48 AM   #4

^^ chuyen cua ban cung kha la giong minh, minh` hieu cam giac dau don do cua ban, min`h chi khuyen ban 1 vai dieu thui. Neu ban con` di hoc thi` ban thu chuyen tam vao` hoc 1 vai` nam xem, min`h biet rang ky' uc' no chi phai nhat thui chu hok the nao xoa dc. bay h se rat dau nhung co gang chuyen tam hoc thi` ban se cam thay nhe nha`ng hon nhung vai` thang dau` trai tim cua ban se rat dau nhung ban la con gai, ban hon min`h cho do, ban se co nhung nguoi ban gai tren lop va` hay tro chuyen vs ho moi khi ban pun`, no se khien cho ban vui hon, co gang len chang le 1 vi` nguoi con trai ban cam thay lam` vay co dang ko? tren the gian nay` con` nhiu` ma` va` cuoc song ban con` dai ma` ^^
FrozenKun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của FrozenKun vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 01:40 PM   #5

Hãy bắt đầu bằng những điều đơn giản...
Chúc bạn sẽ gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống !
"...từ bao lâu tôi đã yêu nụ cười của bạn..."

...xe của tui cái gì cũng kêu... mỗi cái còi là không kêu.....
Old Trafford - Nhà hát của những giấc mơ
rooney881 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của rooney881 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 03:14 PM   #6

doc cung thay dau long
minh cung da rat dau long khi minh hoc chung cung nguoi do
nhung khong sao ca
cu quen het
thoi gian la lieu thuoc tot nhat
co len
con gai la so 1
cô bé dễ thương
c0p3d4n91u vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của c0p3d4n91u vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 08-02-2012, 03:58 PM   #7

Sai lầm duy nhất của anh chỉ là chưa cưới em thui mà

namtd222 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks namtd222 về bài viết hay này:
Unread 08-02-2012, 05:17 PM   #8

Minh cung giong nhu ban y, nguoi do lam minh dau 1 lan, minh da tim dc nguoi thay the nhung nguoi do cung lai lam minh dau.dau lam, mot ngay minh quay lai voi nguoi kia nhung ro nguoi do cung buoc di nhu lan dau ho da lam voi minh. bay gio ko con ca nuoc mat de khoc nua. Buon that ban nhi
emnho_anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks emnho_anh về bài viết hay này:
Unread 08-02-2012, 11:10 PM   #9

nói thật mình chưa iu và thật sự mình không dám dũng cảm để iu.
mình sợ sợ nhiều lắm sợ mình sẽ đâu khổ vì iu.
mình ngưỡng mộ bạn vì bạn đã dám iu và cũng đã buông tay ra được nên mình cũng hi vọng lần này bạn cũng sẽ vượt qua được.
mình tin rằng rồi bạn sẽ tìm được tình iu chân chính, tìm được người biết trân trọng tình cảm của bạn.
cố gắng len nhé!!!!
the_rhododendron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks the_rhododendron về bài viết hay này:
Unread 09-02-2012, 03:47 PM   #10

"Anh" giờ chỉ còn là kí ức

Hãy để kí ức ở nguyên chỗ ấy và sống tiếp với dự định

Đừng luyến tiếc khi bạn đã đủ rộng lượng

Rồi sẽ có "Anh" đủ rộng lượng để cho bạn một chỗ dựa bình yên

Cố lên nhé

~Meiz~
Some relationships are like TOM & JERRY ... <3

They tease each other, knock down each other, irritate each other ...

BUT, can't live without each other <3 <3 <3
Whitesand258 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Whitesand258 về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 04:22 AM. Theo múi giờ GMT +7.