Ðiều Chỉnh
Unread 22-03-2012, 10:08 AM   #1
Default [VLCM] Hướng dẫn cách lấy top Liên Trãm pb 15

Vấn đề về đứng top Liên Trãm thì khác với những top khác. Với top Liên Trãm bạn không cần phải có kỹ năng "cào thẻ" nhiều và cho dù bạn có cào nhiều nhưng chưa chắc đã có được hiệu quả cao trong vấn đề về Liên Trãm (Hình ảnh dưới là ví dụ minh họa của account của mình).

* Sau đây mình sẻ chỉ cho cách bạn về cách đi pb 15 của mình:
-Cách 1: (đi 1 mình solo)
+ Trong phó bản 15 để mình có thể chỉ dẫn các bạn về cách đi theo chiều "kim đồng hồ" (mới vào phó bản 15 bạn đứng ở gốc dưới màng hình theo đồng hồ thì nó rơi vào gốc 6h và các bạn di chuyển theo hướng gốc từ 6h về phía gốc 7h rồi cứ thế đi, đó được gọi là cách đi theo hướng kim đồng hồ mà tớ nói đến).
Chú ý: Các bạn không nên đi quá nhanh để trách tình trạng bỏ qua những con quái vì nó sẻ làm ảnh hưởng đến thành tích của các bạn.
+ Khi các bạn đi đến liên trãm 660 (yêu cầu: không bỏ xót 1 con quái nào) thì nó sẻ rơi vào gốc 10h30 của vòng 4,5. Khi đó bạn sẻ chuyển qua đánh skill đơn tầm xa tùy ý (ví dụ: bạn đánh skill đơn tầm xa môn phái 2x kết hợp cùng skill Hấp Tinh Đại Pháp) đồng thời các ban dùng phím "~" để có thể chuyển đổi đối tượng tấn công để giữ Liên Trãm đồng thời di chuyển lên phía gốc 12h để gom thêm lượng quái mới (Chú ý: Di chuyển chậm kẻo lượng quái mới chưa kịp xuất hiện và theo sau tấn công bạn) và cứ thế di chuyển đến gốc 8h30 (tức là vòng thứ 5) cố gắng đến đó là được Liên Trãm <= 698 (không nên để ham hố để lên Liên Trãm 699 vì muốn di chuyển được thêm 1 tí nữa vì nó rất dể nổ dame bạo kích dẫn đến miss Liên Trãm).
Các bạn gom quái đến mốc 8h30 của vòng di chuyển thứ 5 và đạt được Liên Trãm 698 rồi thì cách bạn chuyển sang đánh skills kết hợp diện rộng (ví dụ: như mình đánh thì là Skills môn phái 3x kết hợp cùng skills Thiên Hoan Chưởng) vừa nhảy vừa bấm skills kết hợp đó dy chuyển lên phía gốc 11h (cố gắng nhé) nếu đến được thì các bạn sẻ có được Liên Trãm từ 810 đến 830. Chúc các bạn may mắm.
- Cách 2: Đi với Tổ đội (pt)
Vẫn như cách . Các bạn cùng di chuyển theo hướng đi như vậy. Khi đến Liên Trãm 660 cũng rơi vào gốc 10h30 và các bạn cũng sử dụng skill đánh đơn kết hợp như trên. Nhưng vì các bạn đi tổ đội. Nên những acc đi cùng nên đứng ở tọa độ boss. Khi nhân vật "chính" lấy top Liên Trãm khi đi qua gốc 12h của vòng thứ 4 thì cho 1 account "phụ" trong pt ra ngoài để gom lượng quái bị nhân vật "chính" bỏ sót (Chú ý: với account phụ nên đi chậm lại so với account chính ít nhất là 1 màng hình vi tính).
Cũng như cách đi ở trên thì đến Liên Trãm 698 rơi vào khoảng gốc 8h30 của vòng thứ 5 thì bắt đầu dùng skill đánh diện rộng kết hợp và tiến về kìa gốc 11h của vòng thứ 5 như trên lúc đó thì account phụ thứ nhất cũng sẻ lên tụ hợp cùng với account chính lấy Liên Trãm đồng thời 1 acc phụ thứ 2 sẻ đi ra từ chổ boss gom quái ở phía gốc 12h (vì lượng quái mà account chính đã đánh chết khi gom quái hồi nãy xuất hiện) và di chuyển ngược lại từ gốc 12h về gốc 11h.
Lượng liên trãm mà acc chính lấy từ 810 đến 830. Chúc các bạn may mắn.
Chú ý của cách 2: Nhân vật phụ không được đánh bất kỳ 1 con quái nào trong phó bản 15.

HẾT

thay đổi nội dung bởi: mazzolla, 23-03-2012 lúc 07:48 AM.
mazzolla vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của mazzolla vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 22-03-2012, 03:26 PM   #2

Cho mình những lời bình luận cái các bạn
Unread 24-03-2012, 02:22 PM   #3

Thú vị nhỉ. Đi có dể như nói không
qweasdzxcqwe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks qweasdzxcqwe về bài viết hay này:
Unread 24-03-2012, 02:24 PM   #4

khà khà cái trò này ta biết rồi. Nhưng hôm nay nhà người nói ra ta dể mất top quá
huynhquanglong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 24-03-2012, 02:26 PM   #5
Smile

Trích:
Nguyên văn bởi mazzolla View Post
Cho mình những lời bình luận cái các bạn
bài viết có ý tưởng tốt mà không biết có dể đi không
lyquocviet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 24-03-2012, 02:30 PM   #6

Trích:
Nguyên văn bởi lyquocviet View Post
làm ta mất bí kíp che dấu lâu nay chứ hay ho gì :H
Unread 24-03-2012, 10:31 PM   #7

Trích:
Nguyên văn bởi qweasdzxcqwe View Post
Thú vị nhỉ. Đi có dể như nói không
Lúc nào lý thuyệt và thực hành cũng có một khoảng cách hết. Nếu bạn chú ý hiểu ly thuyết và cố gắng thực hành thì bạn sẻ thành công.
Unread 24-03-2012, 10:32 PM   #8

Trích:
Nguyên văn bởi huynhquanglong View Post
khà khà cái trò này ta biết rồi. Nhưng hôm nay nhà người nói ra ta dể mất top quá
Kinh nghiệm thì nên chia sẻ cho mọi người cùng biết chứ ăn một mình buồn lắm
Unread 24-03-2012, 10:33 PM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi lyquocviet View Post
Dể hay không là tùy ở mình. Nếu bạn chú ý thì sẻ đạt được mà thôi
Unread 25-03-2012, 11:06 AM   #10

Trích:
Nguyên văn bởi mazzolla View Post
Kinh nghiệm thì nên chia sẻ cho mọi người cùng biết chứ ăn một mình buồn lắm
ăn vậy mới sướng được cái bánh to hơn chứ

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 05:49 AM. Theo múi giờ GMT +7.