Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 26-03-2012, 11:25 PM   #1
Default - Em sinh ra là để yêu anh , giành cho anh ,chứ không phải một người đàn ông nào khác

Em chưa bao giờ hối hận vì ý nghĩ hơi ngốc nghếch , hơi điên cuồng một tí vì em vốn dĩ sinh ra là để yêu anh ,bên cạnh anh , yêu thương anh chứ không phải dành cho bến bờ “ xa hoa “ nào . Có một ngày , em chợt nhận ra rằng , chưa bao giờ cảm xúc trong em rạo rực như những ngày bên anh , bên anh chứ không phải bên thằng con trai nào khác. Vì thứ cảm xúc đó như nuốt chửng toàn bộ con người em , và em chấp nhận .

Yêu thương anh , vốn dĩ như một thói quen như từng nhịp thở hằng ngày. Dù đôi lúc anh hay hờn dỗi vì sao anh không bằng người ta hay ngốc nghếch hơn cả là anh không xứng với em . Tại sao nhỉ !? Anh đã quá hoàn hảo với em rồi . Ít ra em có thể biết được , chỉ có anh – mới có thể yêu em đến như vậy . em cũng đâu khờ lắm anh nhỉ …

Anh vẫn là một thằng nhóc cấp 3 , nghịch ngợm và non nớt nhưng anh vẫn là người đàn ông em tin tưởng để dựa vào . Dù đôi khi em hay trách móc , cớ sao anh không bản lĩnh , không bớt trẻ con đi một chút để em có thể vững vàng hơn …. Vì em cần hơn ở anh , một chút trưởng thành , một chút mạnh mẽ để an nhiên dựa vào bờ vai vững chắc , để chắc nhẩm rằng :” đây chính là người đàn ông của cuộc đời mình “ .

Có đôi khi , hờn dỗi anh , em xem lại những bức tranh ngộ nghĩnh rồi mỉm cười một mình . Chúng mình thật đáng yêu , ngây thơ và yêu nhau vô hạn không tính toán , vụ lợi . Em mỉm cười vì những gì đã trải qua như một hồi ức đẹp đẽ ,tràn đầy cảm xúc yêu thương mà mỗi khi nhìn lại vẫn có thể rung động như những ngày ấy …. Cái ngày mà em biết mình đã trot yêu thầm anh rồi , cái ngày mà em được nhét vội đôi tay nhỏ bé vào túi áo anh và dựa vào vai anh thật bình yên….mảng trời quá đỗi thân thương…

Đến hôm nay , em vô tình hỏi anh :” đến khi nào mình học được cách yêu thương mà không ràng buộc nhau “ . Anh vô tình buông một câu xanh ngắt :” thì mình có rang buộc nhau đâu em “. Anh ơi , anh có biết rằng mỗi lần tự nhủ , anh là của em và đương nhiên em là của anh thì đó là một mối dây rang buộc nhau rồi . Cũng chính vì điều đó , em được hờn ghen vô cớ để anh ra sức năn nỉ , dỗ dành . Vì biết đâu một ngày nào đó , cảm xúc trong anh ngừng lại , và anh sẽ không đến bên em nữa…. có những yêu thương khiến em phải ích kỉ với cả thế giới , vì em đã coi anh là cả thế giới của em rồi, không một ai có thể xâm phạm vào ranh giới đó .. Ràng buộc nhau , để sống trách nhiệm hơn , để hướng đến một tình yêu bền vững , để luôn biết ta thuộc về nhau . Vậy , mình có nên rang buộc nhau không anh ? …

Những dòng trong entry của anh thấm đẫm niềm hi vọng , em sẽ là mảnh ghép cuối cùng của anh , và…em sẽ đợi anh chứ ? Vâng , em sẽ đợi anh….em sẽ đứng đó đợi anh , để anh đủ tự tin , vững vàng để có thể nắm tay em lần nữa …để dắt em đến một chân trời mới tràn đầy sự tươi tắn của yêu thương …….

Em , từ giờ phút ấy , đã tập làm một người vợ tốt . Không hẳn , em sẽ dành trọn thời gian cho anh , vì làm vậy chỉ khiến tình yêu them mỏi mệt , đương nhiên em đâu dễ dàng đánh mất tình yêu đó ..Em vẫn sẽ dành trọn cho anh 8 tiếng trong một ngày , bằng cả thảy 1/3 thời gian em tồn tại. Không quá dài , cũng đủ yêu anh , quan tâm anh , them hương vị cho tình cảm nồng ấm …

Và anh ơi , hãy cứ tin một điều “ vẫn có một cô gái sẵn sang đánh đổi chỉ để yêu anh “ , vì cô ấy muốn mọi thứ từ tình yêu của anh , chấp nhận hi sinh không hối hận . bởi vì em đã chọn anh ,” một người tình nghèo khó không có nhiều tiền để cho em đâu. Nhưng nếu anh ta có 1 sẽ cho e 1 , có 10 sẽ cho em 10 . Thậm chí , không có gì cũng sẽ cho em tất cả bản than trống rỗng và cố gắng vì em. Người yêu nghèo khó xem em như tình yêu . Anh ta chỉ có mình em , duy nhất một mình em. Em chọn người đàn ông mang tới cho em mọi thứ của anh ta . “ ( Gào ) . Và anh đã hiểu rồi chứ , em yêu anh theo lẽ thường tình của trái tim. Bên anh như điều em vẫn muốn, chăm sóc và quan tâm như một người vợ hiền . Và em hứa đấy , nếu sau này tình mình còn bền vững , em sẽ vì anh trở thành một người vợ hiền và đảm đang . Hơn thế nữa, em sẽ ghi nhớ hình ảnh anh để đủ cho mình yêu thương anh suốt cuộc đời này. Và , em sẽ không bao giờ rời bỏ anh , khi anh cần em nhất , phải không anh yêu !

Em là một đứa con gái ngốc nghếch bướng bỉnh

thay đổi nội dung bởi: Tim_băng, 27-03-2012 lúc 10:11 AM.
Tim_băng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
8 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Tim_băng vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 27-03-2012, 06:33 PM   #2

em luôn cần anh, em yêu anh, chĩ có anh mới chiếm đoạt được trái tim em, em thích như thế, em biết em đã là cũa anh rồi, anh chĩ việc giữ em chặt bên anh mà thôi
|begaa|

|begaa|

begaa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks begaa về bài viết hay này:
Unread 28-03-2012, 04:28 PM   #3

em yêu anh và chỉ muốn bên anh , hãy tin vào tình cảm của em

người yêu pé nhỏ ~
Trong vạn người, sẽ có trăm nghìn người tốt, cớ sao em vẫn chọn anh?
Trong vạn người, sẽ có trăm nghìn người hơn anh, cớ sao em vẫn yêu anh?
Và trong vạn người, sẽ có trăm nghìn người gần em, cớ sao em vẫn chọn anh...Và nếu có kiếp sau, em vẫn chọn ...
ely_love vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-03-2012, 10:44 PM   #4

rồi anh ấy sẽ thuộc về em thôi
em hạnh phúc quá nhĩ
mong hạnh phúc ấy luôn gặp tràn trong em
Đi đi nhưng đừng đi quá xa

Hãy đứng ở nơi anh có thể thấy

Hạnh phúc đó, thuộc về em...Bình yên, trả lại cho anh

thay đổi nội dung bởi: wests, 28-03-2012 lúc 10:44 PM. Lý do: edit màu
wests vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks wests về bài viết hay này:
Unread 28-03-2012, 11:09 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi wests View Post
rồi anh ấy sẽ thuộc về em thôi
em hạnh phúc quá nhĩ
mong hạnh phúc ấy luôn gặp tràn trong em

hp có nc' mắt cũng có

nhưng vẫn vui

a cũng v. nhé
Em là một đứa con gái ngốc nghếch bướng bỉnh
Tim_băng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-03-2012, 06:07 PM   #6

giờ dù có gì , nhưng trái tim em - chỉ dành trọn cho 1 người....và cũng có thể người đó là anh...chứ không phải 1 người đàn ông nào khác

Vì đó là em - người con gái của nắng ~

tjny.ng0k1993 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 09-04-2012, 04:08 PM   #7

- a . . ngừời e I*
- 9 a và chỉ muốn a thôi. .
- ngừ luôn maq đến cho e 1 cảm giác đặc biệt :X

thay đổi nội dung bởi: wests, 10-04-2012 lúc 08:23 AM. Lý do: Chữ 9x
rynael vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 06:52 AM. Theo múi giờ GMT +7.