Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 20-09-2007, 01:26 PM   #1
Default Cóp nhạc vào ipod ?

Huuhhu ! Hj các pác ! Kool cóa một cái ipod classic 30gb . Nhưng khổ nỗi gà tin >"< . Cái chuyện cóp nhạc nì hok rành lém . Mà lại là ipod thì càng lằng nhằng hơn vj` phải xài cái itunes:k70 . Ghét chế ! Kool cũng tìm nhìu hướng dẫn trên mạng rùi nhưng hok hỉu lắm .:k59 Hôm nay , mong các pác trong T2 giúp đỡ zới . Thx các pác trước !
_____*yeu*_*yeu*________*yeu*_*yeu*_____ ___*yeu*______*yeu*_*yeu*_______*yeu*___ __*yeu*__________*yeu*__________*yeu*___ __*yeu*________________________*yeu*___ ___*yeu*________*_Lo_Ve*_____*yeu*_____ ____*yeu*____________________*yeu*______ ______*yeu*________________*yeu*________ ________*yeu*____________*yeu*__________ __________*yeu*________*yeu*____________ ____________*yeu*____*yeu*______________ ______________*yeu**yeu*________________
:khi10:Đồng bào chú ý ! Kool ký nè ^^!:k37
koollove9x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 21-09-2007, 02:29 PM   #2

nhưng mà pác cóp nhạc hình hay lời
với lại ipod hỗ trợ đọc file gì
nói thế ai mà biết dc
thangbe090 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks thangbe090 về bài viết hay này:
Unread 21-09-2007, 02:30 PM   #3

thế hàng của bạn là made in .... gì! hàng đặc chủng như Sony hoặc Ipod, thì dùng các công cụ riêng của nó là Sony Stage hoặc Itune để cóp nhạc vào . tìm mấy cái chương trình này đầy trên net
Còn nếu các hãng thông thường, hoặc made in china, thì đa phần là Copy and Save, plug and Play, ấn nút play là chạy thế thôi.
Mình không xài cái ipod nhưng bạn chụp nó lên đây thì cũng chỉ được đó

Nói thêm nếu mà chỉ cop nhạc thôi thì ko cần đĩa đâunhưng hình như ipod chỉ đọc được file mp3 thui.Dùng chương trình chuyển đổi định dạng nhạc là cho vô được ngay

thay đổi nội dung bởi: kegiadanh, 21-09-2007 lúc 02:39 PM.
kegiadanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks kegiadanh về bài viết hay này:
Unread 21-09-2007, 08:34 PM   #4

hihi, dễ thôi, mở itunes lên, rồi drag cái file nhạc vào cái khung hình itunes (nhớ là khi cắm iPod vào rồi thì phải click chọn cái list iPod của bạn phía cột tay trái đó), vậy thôi
lovevivaforever vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks lovevivaforever về bài viết hay này:
Unread 21-09-2007, 08:37 PM   #5

quên nữa, itunes và ipod ko đọc được mp3, nó đọc m4a, nhưng khi bạn drag file mp3 vào thì nó sẽ tự chuyển qua m4a, ko cần làm gì khác cả. Ngoài ra nó sẽ tự tạo 1 file m4a trong folder itunes trong máy bạn.
hy vọng giúp được
lovevivaforever vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks lovevivaforever về bài viết hay này:
Unread 21-09-2007, 11:00 PM   #6

Trích:
Nguyên văn bởi lovevivaforever View Post
quên nữa, itunes và ipod ko đọc được mp3, nó đọc m4a, nhưng khi bạn drag file mp3 vào thì nó sẽ tự chuyển qua m4a, ko cần làm gì khác cả. Ngoài ra nó sẽ tự tạo 1 file m4a trong folder itunes trong máy bạn.
hy vọng giúp được
sai rồi, nếu là đuôi mp3 thì drag vào vẫn là mp3 nhưng mà tên fiule bị mã hóa thành các chữ cái viết hoa !!! có mỗi MP3 player của sony bị chuyển định dạng thành định dạng OMG riêng của SONY thôi. Ipod ko hỗ trợ .wma , các định dạng nhạc ipod hỗ trợ là .mp3, .aac, aac lossless. Dùng IPOD thì chắc chắn phải dùng Itunes rồi, nói chung là dùng manual để drag vẫn là dễ nhất đấy !.

Mà bạn sang topic về ipod bên box soft + crack để biết thêm nhé
Vẫn có rất nhiều gà cần phải được train lên pro
http://uploadee.com/download.php?file=68153
http://uploadee.com/download.php?file=28624
quanghien95 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks quanghien95 về bài viết hay này:
Unread 22-09-2007, 03:06 PM   #7

Kool muốn cóp nhạc để nghe thoai ! Hok cần nhạc hjnh` ! Kool cũng biết là xài cái itunes hỗ trợ cho ipod . Nhưng khổ nỗi là đọc tiếng anh dở bỏ xừ ! >"< Kool muốn hỏi các pác cách sử dụng itunes . Àh ! Pác nào bít nhìu nhìu giúp kool mấy cái ảnh luôn nha ^^! Thx các pác
_____*yeu*_*yeu*________*yeu*_*yeu*_____ ___*yeu*______*yeu*_*yeu*_______*yeu*___ __*yeu*__________*yeu*__________*yeu*___ __*yeu*________________________*yeu*___ ___*yeu*________*_Lo_Ve*_____*yeu*_____ ____*yeu*____________________*yeu*______ ______*yeu*________________*yeu*________ ________*yeu*____________*yeu*__________ __________*yeu*________*yeu*____________ ____________*yeu*____*yeu*______________ ______________*yeu**yeu*________________
:khi10:Đồng bào chú ý ! Kool ký nè ^^!:k37
koollove9x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-09-2007, 06:10 PM   #8

chỉ add nhạc vào Itune rồi cop vô là xong mà...tui làm hoài...
Only_need_your_heart vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-09-2007, 08:52 PM   #9

Chán bác quá...Tui chỉ cho nè !
Khi mua Ipod về trong đó sẽ có 1 cái đĩa Itune...bác cài nó vô máy.Xong bước 1
B2 :bác vào Itune = cách double click chuột trái vào biểu tượng của nó trên desktop (chắc bác bít phải ko?):k61
B3 : Bác muốn chép bài nào vô Ipod thì vô phần Music,ở cột bên trái đó.Xong rồi vô New -->Add file to library (nếu bác mún chép cả folder nhạc thì chọn add folder to library),sau đó chọn file nhạc (hay folder) mà bác cần...rồi Open
B4 : Bác cắm cái Ipod vô computer = dây USB của nó đó (ko bít là bó tay đó nha!).Nó sẽ tự động copy vào cho bác,xong xuôi rút Ipod ra.
Xong rồi đó bác !! Làm được thì nhấn nút "Thanks" cho mình nha :k61
luckyluke2620 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của luckyluke2620 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 22-09-2007, 11:09 PM   #10

Trích:
Nguyên văn bởi luckyluke2620 View Post
Chán bác quá...Tui chỉ cho nè !
Khi mua Ipod về trong đó sẽ có 1 cái đĩa Itune...bác cài nó vô máy.Xong bước 1
B2 :bác vào Itune = cách double click chuột trái vào biểu tượng của nó trên desktop (chắc bác bít phải ko?):k61
B3 : Bác muốn chép bài nào vô Ipod thì vô phần Music,ở cột bên trái đó.Xong rồi vô New -->Add file to library (nếu bác mún chép cả folder nhạc thì chọn add folder to library),sau đó chọn file nhạc (hay folder) mà bác cần...rồi Open
B4 : Bác cắm cái Ipod vô computer = dây USB của nó đó (ko bít là bó tay đó nha!).Nó sẽ tự động copy vào cho bác,xong xuôi rút Ipod ra.
Xong rồi đó bác !! Làm được thì nhấn nút "Thanks" cho mình nha :k61
nếu dùng kiểu đó thì sẽ phí dung lượng 1 cách khá là vô ích, nếu dùng Ipod Nano có 4gb thì sao đây :k49 nó nạp tí là hết ngay ý mà . Cố gắng tập dùng drag là hay nhất
Vẫn có rất nhiều gà cần phải được train lên pro
http://uploadee.com/download.php?file=68153
http://uploadee.com/download.php?file=28624
quanghien95 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 10:42 AM. Theo múi giờ GMT +7.