Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 10-07-2012, 06:51 PM   #1
Default Mơ thấy nói chuyện với người chết !

Bà em năm nay khoảng 73t ( tuổi Thìn ) . Bà em rất yếu . Một hôm bà nằm mơ thấy người quá cố ( là em của bà đã mất ) đến và rủ bà đi . Bà đồng ý . Người quá cố đang nắm tay bà và kéo bà đi . Thì người thân trong nhà chợt thấy bà đang trợn mắt nhìn ai đó và tay với theo . Người thân quá lo sợ nên lay người bà dậy . Lúc đó , người quá cố thấy vậy liền buông tay bà ra không nắm nữa . Hẹn bà rằng ba ngày nữa sẽ đến rước bà đi . Như đã thoát khỏi cơn mộng mị , mắt bà chao đảo và tay không với theo nữa .Dường như lúc này bà đã nhận ra rằng : có lẽ người qua cố đến đưa bà đi qua thế giới bên kia . Bà thật sự hoảng sợ. Bà đã kể lại toàn bộ câu chuyện gặp người quá cố bằng một giọng rất yếu ớt . Rồi bà đã khóc , khóc rất nhiều . Có lẽ bà rất sợ .

Lời hẹn ước ba ngày tới vẫn còn đó . Có phải người quá cố sẽ quay trở lại và đưa bà đi ? Hay đó chỉ là 1 giấc mơ , một cơn ác mộng ? Hay đó là 1 điềm báo ? Ai có thể giúp bà em không ??? Tội nghiệp bà em quá !
Ma u sầu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của Ma u sầu vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 11-07-2012, 01:27 PM   #2

Chuyện Này Khoa Học Chua Giải Thix Dc , Quan Trọng Ở Bà Bạn Có Giữ Dc Ý Chí K Thui
MrTung2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-07-2012, 01:47 PM   #3

có thể giúp đỡ bà mình như thế nào để bà bình tĩnh trở lại ko ?
Unread 11-07-2012, 06:35 PM   #4

Theo mình nghĩ thì topic này nên move qua tư vấn tâm lý, vì mình tin là ko có điềm j ở đây đâu. Có lẽ vì bà của bạn già rồi nên lúc nào cũng sợ mình sẽ chết (đã chứng tỏ khi bà bạn khóc), nghĩ nhiều thì tối đến mơ thôi. Nhưng mà thật ra, chết cũng là 1 sư giải thoát mà đúng hok. Mình từng nghe ng ta nói kiếp trước ai ở ác lắm nên kiếp này mới sống lâu. Nếu bà của bạn ko còn j vướng bận nữa thì ra đi sớm cũng thanh thản mà, 73t rồi, an nghỉ là đc rồi. Nói cho yên lòng thui chứ ko có ý j trù ở đây. Chiện j tới cũng sẽ tới đi, giả sử có thật, thì lo cũng chết ko lo cũng chết, tại sao ko vui vẻ làm những j mình mún trong những ngày cuối cùng?
la.la.la vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-07-2012, 07:40 PM   #5

hix!
cái nì khó nói lắm!
mình thấy tốt nhất bạn nên ở bên chăm sóc bà
túc trực bên bà để đề phòng!
cẩn tắc vô áy náy!
chứ giờ thì biết làm thế nào!
E.L.F S2 SUPER JUNIOR
kim_kibum512 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-07-2012, 07:48 PM   #6

ghê nhỉ, mình đây vẫn hay nằm mơ thấy ma lúc nhỏ 1 tuần hết 5 đêm là mơ thấy rồi mà sống tới giờ nè,
thêm 1 điều nữa ai rồi cũng phải xuôi theo dòng chảy tự nhiên thôi, có sinh có tử, 1 chiếc lá bắt đầu từ những búp non rồi khi mùa thu đến nó chuyển sang màu vàng và rụng xuống thôi. nhưng chiếc lá ấy và muôn vàng chiếc lá vàng khác sâu khi rơi xuống đất sẽ tạo thành chất dinh dưỡng thấm vào đất lại cung cấp sự sống cho chính cái cây đó.
thay vì tìm mọi cách khuyên bà những chuyện đó là hoang đường thì sau này nếu còn xảy ra không lẽ cả nhà lại 1 phen lo sốt vó lên nữa hay, hãy lựa lờ khuyên nhũ động viên nói cho bà biết chỉ cần sống vui mỗi ngày, nghĩ thoáng hơn tí thì có lẽ " nói xui thôi nha " sau này có ra đi cũng thanh thản hơn là cứ từng gày sống trong lo âu, có ai lo lắng sợ chết mà sông dai và hạnh phục không.
Cuộc đời là những chuyến đi
Gặp nhau rồi lại chia ly là thường
phieudu2410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-07-2012, 08:31 PM   #7

hôm nay là ngày thứ 2 rồi . em lo lắm . bà em lại ở xa . ít cơ hội gần bà .
Unread 12-07-2012, 01:34 PM   #8

đó chính là lí do, chính những người bên cạnh còn tỏ thái độ bất an lo lắng thì hỏi sao người trong cuộc không bình tĩnh được.
Cuộc đời là những chuyến đi
Gặp nhau rồi lại chia ly là thường
phieudu2410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 12-07-2012, 03:47 PM   #9

Hỏi ông thầy tướng số ấy ? Bạn mình phải đeo bùa nếu ko sẽ bị cha bạn ấy đã mất rủ đi ..Mình biết nghe có hơi mê tính nhưng thử xem , biết đâu đc
hổ mang simi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 12:44 AM. Theo múi giờ GMT +7.