ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 04-11-2016, 04:09 PM   #1
Default Bí quyết thành công dành cho sinh viên

1. Học tiếng Anh càng sớm càng tốt

Năm 1 là khoảng thời gian tốt nhất để rèn giũa tiếng Anh cho xịn vì có tiếng Anh các em sẽ tận dụng được rất nhiều cơ hội hay ho hấp dẫn, mở mang đầu óc.
Tuy nhiên đừng chỉ nghĩ tiếng Anh là gắn với các chứng chỉ như TOEIC, IELTS, TOEFL, nhiều khi đó chỉ là con số và không chứng minh được gì nhiều cả.
Các nhà tuyển dụng sẽ để các bạn có thể thoải mái thể hiện được thế mạnh của bản thân bằng tiếng Anh chứ không quan tâm quá nhiều về điểm số của bạn, cái người ta cần là tố chất, năng lực, và sự thú vị của con người.

2. Theo dõi và cập nhật các kênh tìm kiếm cơ hội cho mình

Chúng ta dễ dàng thấy những bạn trẻ dám xông pha, dám khác biệt là những bạn đạt được rất nhiều cơ hội ngay khi còn đang học ĐH. Đó không phải là do các bạn ấy may mắn hơn, mà là do các bạn ấy vấp váp đủ nhiều để giành được những thành tựu ấy.
Mình đã từng thấy có một số bạn khá liều lĩnh, xông pha nộp hồ sơ, dám kinh doanh các dự án mới lạ khi có trong tay số vốn không nhiều và kết quả là bạn ấy đã thành công. Bây giờ còn sở hữu một ngôi nhà chính chủ quận Tân Bình nhưng lại sống trong căn hộ quận Tân Bình. Bạn thấy nếu dám liều lĩnh, bạn sẽ có cơ hội thành công hơn nhiều người khác.

3. Tự chịu trách nhiệm với cái sự học của mình

Nếu thấy kiến thức trong sách hoặc thầy cô giảng chưa đủ hấp dẫn thì phải biết tự tìm tài liệu thú vị bên ngoài để nâng cao tri thức. Không đổ lỗi cho thầy cô hay trường lớp vì cái chuyện học của mình. Cuộc sống của mình thì mình phải tự chịu trách nhiệm. Đừng bỏ phí 4-5 năm học đại học vì đây là thời điểm quan trọng để các em tích luỹ tri thức cho bản thân. Không thiếu gì sách hay cũng như các nguồn học online hữu ích như các trang Coursera, Udacity, Edx… Tri thức, kỹ năng… có rất nhiều cách để rèn luyện. Chỉ những ai lười biếng mới đổ lỗi cho hệ thống khi thấy mình kém cỏi.

4. Kĩ năng lập kế hoạch tự học

Kĩ năng lập kế hoạch tự học ở đây có thể nói tới việc biết cách bố trí, sắp xếp công việc giữa tự học trên giảng đường với tự học ở nhà, dự định kế hoạch thực hiện của cá nhân phù hợp về thời gian, sức khỏe, điều kiện cho phép,...
Để xây dựng kế hoạch tự học, sinh viên cần: Thống kê các công việc cần làm (trong một năm, một kì, một tháng, một tuần, một ngày...); Xác định quỹ thời gian tự học ở nhà, trên lớp, tại thư viện,...; Xác định yêu cầu cần đạt được trong mỗi công việc (ví dụ mốc thời gian, mức độ hoàn thành một bài tập); Sắp xếp và phân phối thời gian cho từng công việc; Kiểm tra lại tính hợp lí của kế hoạch.

5. Đi làm sớm và hết mình với mọi công việc được giao để quan sát và tích lũy kinh nghiệm thực tế

Nhiều khi công việc mình làm có thể rất vụn vặt nhưng việc quan sát cách làm việc của những người khác giúp mình học được rất nhiều. Đừng vội vàng từ bỏ khi thấy khó khăn. Công việc nào cũng sẽ có những cái khó, cái thử thách riêng để mình học hỏi. Kinh nghiệm nào cũng sẽ có ích với mình sau này. Nếu các em không đi làm sớm, sau này ra trường sẽ rất vất vả khi đi tìm việc. Vì mình cũng đã từng đi làm khi là sinh viên và giờ đang làm quản lý doanh nghiệp.

6. Tham gia các CLB hoặc các dự án cộng đồng

Dự án cộng đồng không chỉ giúp mình có những trải nghiệm đầy ý nghĩa mà còn giúp mình kết nối với những con người tuyệt vời, có trái tim rộng mở. Việc tìm được tiền bối, những người nhiều kinh nghiệm hữu ích làm thầy sẽ giúp mình đi nhanh hơn rất nhiều và tránh được những cú ngã không cần thiết.
Chúc mừng các bạn đã bước sang một nấc thang mới trong cuộc đời. Những chia sẻ trên đây của mình chỉ mang tính chất tham khảo, mỗi người dần dần sẽ tự đúc kết ra những kinh nghiệm riêng của bản thân. Chúc các bạn sẽ có được những năm học đại học với nhiều trải nghiệm hấp dẫn, thú vị.
Dữ dội và dịu êm
Ồn ào và lặng lẽ
Sông không hiểu nổi mình
Sóng tìm ra tận bể
thanhbui11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 04-11-2016, 04:48 PM   #2

Dữ dội và dịu êm
Ồn ào và lặng lẽ
Sông không hiểu nổi mình
Sóng tìm ra tận bể
thanhbui11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 04-11-2016, 09:10 PM   #3

Quá chuẩn. Khâu học tiếng Anh tốt là tiền đề sau này, theo kinh nghiệm của mình, các bạn sinh viên hãy tập trung vào ngành marketing và tin học sẽ ko lo thất nghiệp sau này
Tư vấn giải pháp
To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
, phân phối
To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
DaiQuangMinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 05-11-2016, 12:08 PM   #4

Trích:
Nguyên văn bởi DaiQuangMinh View Post
Quá chuẩn. Khâu học tiếng Anh tốt là tiền đề sau này, theo kinh nghiệm của mình, các bạn sinh viên hãy tập trung vào ngành marketing và tin học sẽ ko lo thất nghiệp sau này
Học tiếng anh cả chục năm nhưng mà giờ kỹ năng tiếng anh vẫn thuộc dạng tệ hại
tìm hiểu sâu về bệnh xương khớp tại
hoặc bạn có thể tham khảo
mailong90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 05-11-2016, 02:59 PM   #5

mười mấy năm học tiếng anh mà giờ có biết gì đâu
HuyenCull vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 06-11-2016, 04:34 PM   #6

MÌnh có cách học rất hay
Bạn yêu thích lĩnh vực gì hay chơi game cũng được
Hãy tham gia vào cộng đồng người nước ngoài nói chuyện hằng ngày bạn sẽ tiến bộ rất nhanh đấy
Giá
giá từ 1 tỷ/căn , Thanh toán 30% nhận nhà
vinhomesgroup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 07-11-2016, 09:41 AM   #7

Trích:
Nguyên văn bởi vinhomesgroup View Post
MÌnh có cách học rất hay
Bạn yêu thích lĩnh vực gì hay chơi game cũng được
Hãy tham gia vào cộng đồng người nước ngoài nói chuyện hằng ngày bạn sẽ tiến bộ rất nhanh đấy
thật hả bạn, mình muốn hk mà chưa biết hk ntn
HuyenCull vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 08-11-2016, 02:54 PM   #8

Trích:
Nguyên văn bởi mailong90 View Post
Học tiếng anh cả chục năm nhưng mà giờ kỹ năng tiếng anh vẫn thuộc dạng tệ hại
Chắc do cách học của bạn thôi ,muốn học tốt tiếng anh (cách của mình) là phải học chung với 1 người bạn nữa hoặc học ở trung tâm, mỗi ngày phải dành cho nó khoảng 1 tiếng nữa là bạn sẽ tự động tiếp thu mạnh T.Anh à
giasutoeic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 08-11-2016, 06:53 PM   #9

Bài viết hay và rất đáng đọc!
lymxymer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 12-11-2016, 06:42 PM   #10

Trích:
nguồn học online hữu ích như các trang Coursera, Udacity, Edx
Quote lại cho mọi người. Chúc vui
EIv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 09:56 PM. Theo múi giờ GMT +8.