ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 14-04-2017, 04:54 PM   #1
Default Tại sao ngành kế toán thiếu nhân lực mà cử nhân kế toán ra trường vẫn thất nghiệp?

Em học khối A, mấy nữa định nộp hồ sơ thi kế toán mà giờ vẫn phân vân quá, mong các anh chị có kinh nghiệm ạ, em thấy công ty nào dù lớn hay nhỏ vẫn cần kế toán, hàng ngày tin tuyển kế toán vẫn nhiều mà sao sinh viên học kế toán ra trường vẫn thất nghiệp ạ?
bui.hoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-04-2017, 05:00 PM   #2

Sinh viên mới ra trường thường không có kinh nghiệm mà giờ các công ty rất ngại đào tạo, muốn nhận làm được việc luôn
cao_hung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-04-2017, 05:07 PM   #3

Phần lớn trong các năm đại học, sinh viên đều chỉ học lý thuyết và lý thuyết nên khi ra trường thiếu kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng
dtvietma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-04-2017, 05:11 PM   #4

Giờ bằng cấp không quan trọng bằng có làm được việc hay không, nên trang bị cho mình những kiến thức thự tế và kỹ năng ngay khi còn là sinh viên, nhất là tiếng anh
thu_tay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-04-2017, 05:14 PM   #5

Công nhận giờ mà học được tiếng anh đúng là lợi thế lớn nhưng phần lớn các trường khối ngành kinh tế hiện nay đào tạo tiếng anh rất hời hợt, chán
huyhungit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 14-04-2017, 05:18 PM   #6

Một phần các bạn sinh viên mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng thích apply những chỗ vượt khả năng, ko chịu làm những công việc cơ bản nữa
hoa_mua_ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks hoa_mua_ha về bài viết hay này:
Unread 14-04-2017, 06:32 PM   #7

kế toán vẫn là ngành hot, tuy nhiên quá nhiều bạn có bằng kế toán nhưng lại ko có chút kinh nghiệm nào.
Các công ty tuyển nhân viên vào bây giờ rất ít nơi sẵn sàng đào tạo ngay từ đầu.
Thế nên, hiện trạng là có rất nhiều bạn đến rồi đi nhanh chóng.
Tôi biết bạn cũng biết
nguyen.duong2402 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 15-04-2017, 06:03 PM   #8

cơ bản bây giờ ở việt nam mình đào tạo chất lượng ko cao, ko có nhiều cơ hội thực hành, sinh viên thì ôm cả đống sách vở, học được vài hôm quên hết, thi thì đối phó, khả năng và kỹ năng làm việc thực tế ko có, đơn cử là nghành kế toán rất cần kỹ năng sử lý máy tính, nhưng những năm gần đây sinh viên mấy ngừời sử dụng tốt được máy tính. do đó kém là phải
luatminhanhpro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 17-04-2017, 05:28 PM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi bui.hoang View Post
Em học khối A, mấy nữa định nộp hồ sơ thi kế toán mà giờ vẫn phân vân quá, mong các anh chị có kinh nghiệm ạ, em thấy công ty nào dù lớn hay nhỏ vẫn cần kế toán, hàng ngày tin tuyển kế toán vẫn nhiều mà sao sinh viên học kế toán ra trường vẫn thất nghiệp ạ?
theo ý kiến của mình thì không phải là họ thất nghiệp mà chỉ là không hài lòng với mức lương, chế độ của công ty đáp ứng thôi. Chứ kế toán xin việc đâu chẳng được hả bạn
Tư vấn
To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
Miễn phí
manhtaitms vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 20-04-2017, 05:39 PM   #10

do kế toán lương thấp mà làm nhiều quá đê
win win vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 03:24 AM. Theo múi giờ GMT +8.