ADS BY iGO

Nhà bạn có trẻ con và khi đi chơi xa, đi công viên, trung tâm thương mại, bạn rất sợ trẻ con bị lạc? Nay đã có giải pháp đồng hồ định vị thông minh KidSafe, giúp bạn có thể định vị được trẻ em ngay trên điện thoại của mình, giúp bạn yên tâm không lo lắng con bị lạc hay bắt cóc nữa. Tìm hiểu ngay tại đây nhé: Đồng hồ định vị KidSafe

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Unread 20-06-2017, 04:14 PM   #1
Default Sắp ra trường, chuẩn bị thất nghiệp?

Tháng 6 em xong chuyên đề tốt nghiệp, hoàn thành 4 năm đại học. Nhìn những anh chị đi trước xung quanh mình, hoặc vẫn thất nghiệp, hoặc cv bấp bênh mà chán quá. Có khi nào phận em cũng như thế? Với điều kiện nhà em, em chắc chắn phải tự thân vận động chứ ko có quan hệ nhờ vả gì rồi. Nghĩ mà lo quá, huhu
huyhungit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 20-06-2017, 08:09 PM   #2

Đồng cảm với bạn mình cũng sắp nhận bằng và chưa biết sau này làm gì...
Ngày còn trẻ, chúng ta thừa nhiệt huyết, nhưng lại không biết cách yêu.
Đến khi đã trưởng thành, đã biết cách yêu, lại không còn đủ nhiệt huyết.
Dư Hoài vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 23-06-2017, 09:15 AM   #3

Quan trọng là kiến thức bạn học có áp dụng được vào thực tiễn hay không. Các công ty giờ quan trọng là khả năng làm được việc chứ còn bằng cấp thì cũng ít ai quan tâm lắm. Còn một điều nữa để giúp bạn có một công việc ưng ý đó là hãy cải thiện khả năng giao tiếp với nhà tuyển dụng. Đừng để họ thấy rằng, bạn yếu về kinh nghiệm thực tế lại yếu về cả giao tiếp! Chúc bạn sớm tìm được một công việc ưng ý
Mình kinh doanh
To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
cao cấp,
To view links or images in signatures your post count must be 5 or greater. You currently have 0 posts.
, Đồ
từ 3 đến 5 sao. Cùng giao lưu nhé!
Star Solutions vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 23-06-2017, 11:24 AM   #4

Có tấm bằng tốt nghiệp là được rồi.Đừng mãi quan tâm tới việc có "quan hệ" để mà xin việc hay không.Mới ra trường thì phải "lăn lộn" nhiều nơi.Làm từ những việc lương thấp,dần dà vài năm mới bổ sung cái CV ngon lành và kiếm được công việc tốt hơn
skylove.vn
skylove.vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 28-06-2017, 11:11 AM   #5

mới ra trường bạn nên đi phỏng vấn nhiều vào để rèn luyện khả năng tự tin, như mình ngày trước đối diện với nhà tuyển dụng là run cầm cập, nhưng phỏng vấn nhiều nên giờ ko sợ nữa. Đúng là bjo tìm việc khó nhưng bạn cứ làm những công việc chân tay, chấp nhận lương thấp để học hỏi kinh nghiệm trước đi
huyhungit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-06-2017, 09:45 AM   #6

Cứ tự thân mà vận động thôi, nộp hồ sơ qua nhiều công ty

,
,
nguyenhung1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-06-2017, 12:14 PM   #7

đồng cảm với bạn, mình đi xin việc mãi không đc. đã chuyển qua đi buôn hiih
Cung cấp
,
và bán
tại TP HCM
kdtrieuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 30-06-2017, 03:35 PM   #8

Trong giai đoạn chuẩn bị tốt nghiệp, nhiều sinh viên đại học đứng trước mối lo thất nghiệp thường trực bấy lâu.
mnhavu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 01-07-2017, 11:06 AM   #9

Bạn nào sắp ra trường cũng đều lo điều này, nhưng thật ra lúc ra trường thì không căng thẳng vậy đâu, bạn làm trái ngành hay đúng ngành cũng không khác nhau mấy bởi lúc đi làm bạn cũng bắt đầu học từ đầu thôi, miễn bạn thích việc đó là bạn nộp đơn thôi, đừng ngại
Green313 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 01-07-2017, 06:19 PM   #10

Sinh viên hiện nay thiếu kĩ năng cũng như định hướng tương lai, mà những thứ ấy trường ĐH không dạy, phải tự học lấy
Visinhvien.com
"Website hướng nghiệp, xây dựng cộng đồng sinh viên tri thức và văn minh"
Thien Nguyen 66 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Trả lời

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 02:23 AM. Theo múi giờ GMT +8.