Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 07-12-2007, 09:11 PM   #1
Default Tránh thai bằng cách xuất tinh ngoài

Bạn tui và bạn trai đã wan hệ ko sử dụng biện pháp tránh thai
nhưng khi chuẩn bị xuất tinh bạn trai cô ấy đã rút ra để tinh trùng ra ngoài. liệu cô ấy có dính.... ?
mọi người giúp tui nghe.. vấn đề này tui ko rõ...

thay đổi nội dung bởi: lastforever, 22-01-2008 lúc 04:43 PM. Lý do: Vui lòng viết bài có dấu
COI_TO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của COI_TO vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 18-12-2007, 09:05 PM   #2

Khả năng bạn của bạn dính thai là vẫn có. Vì vẫn có thể có những T/B khỏe mạnh, chạy được vào bên trong trước khi bạn trai đó rút ra. Vì thế nên bạn của bạn nên đi kiểm tra là tốt nhất, sau khi đã xxx la` 1 tuần có lẽ là tốt nhất. Chúc bạn sẽ không bị sao cả. gookluck ^^
tuvanvjen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks tuvanvjen về bài viết hay này:
Unread 21-01-2008, 04:10 PM   #3

Trích:
Nguyên văn bởi COI_TO View Post

ban tui va ban trai da wan he ko su dung bien fap tranh thai
but khi chuan bi xuat tinh ban trai co ay da rut ra de tinh trung ra ngoai.lieu co ay co dinh.................?
moi ng jup tui nhe
van de nay tui ko ro
Cho dù bạn trai của bạn có hoàn toàn tỉnh táo và kịp rút ra trước khi phóng tinh, thì một vài giọt tiết ra từ đầu dương vật trong khi ân ái cũng chứa tinh trùng.Về lý thuyết, tinh trùng không đưa vào âm đạo thì sẽ không có điều kiện gặp trứng để thụ tinh, tức không gây mang thai. Nhưng trên thực tế, là phương pháp này cũng có tỷ lệ thất bại nhất định(36%-42%)

"Mặc dù số tinh trùng có thể nhỏ hơn, nhưng chúng cũng khoẻ và thông minh như lượng tinh trùng sản ra khi đạt cực khoái", Danny J. Schust, giáo sư khoa sản tại trường Harvard cho biết. Ngoài ra, tinh trùng có thể sống tới 72 giờ sau khi xuất tinh trong niệu đạo, vì vậy nếu chồng bạn đã xuất tinh thậm chí trước đó 1 ngày, thì chúng vẫn có thể nằm lại trong chất dịch.

Nói theo cách khác, bạn sẽ có nguy cơ mang thai cao nếu xuất tinh ngoài là biện pháp tránh thai duy nhất. Nếu muốn thoải mái mà lại ngại uống thuốc, thì còn nhiều cách khác. Trong số những phương pháp mới nhất là NuvaRing, một loại vòng cao su nhỏ chứa hormone liều lượng thấp - tương tự như thuốc tránh thai. Bạn chỉ cần đưa vào trong âm đạo và dùng trong 3 tuần. Những miếng tránh thai cũng có tác dụng tương tự.

"Nếu mục tiêu của bạn là nhất thiết không có con bây giờ, thì đừng dùng phương pháp xuất tinh ngoài. Tìm một biện pháp khác thích hợp với mình".
Thân
nhockeosua
* Lòng người giống như 1 cái hồ, những gì xấu xa vẩn đục nhất thì luôn nằm ở dưới đáy. Đến lúc chúng ta nhận ra được những điều đấy thì đều đã ở nơi quá sâu rồi. *
nhockeosua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của nhockeosua vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 21-01-2008, 05:47 PM   #4

tốt nhất là nên có biện fáp tránh thai như dùng BCS ,uống thuốc .Nếu mà tháng này bạn of bạn ko có kjnh là có vấn đề rùi đó .

...ngốc ơy...
..cười nhìu nha..
...........PéRùa yêu
™ßµ¶³ßê—»M€ø«— vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks ™ßµ¶³ßê—»M€ø«— về bài viết hay này:
Unread 22-01-2008, 09:30 AM   #5

tinh trùng có thể vẫn có ở trong chất dịch nhờn khi bạn tiết ta trong khi QHTD ! nên khả năng có thai là vẫn có ! nên dùng BCS khi QHTD là tốt nhất
shinijdzz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-01-2008, 12:19 PM   #6

hên xui thôi , ai biểu ko dùng áo mưa , lỡ có con 1 cái là chít
thoaimachantien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-01-2008, 01:36 PM   #7

Đùng áo mưa khi đi mưa là tốt nhất :. Mai mốt rút exp khi QH đi
»»»? (¯`v´¯)(¯`·¶¶¶.º-:¦:-†§†-:¦:-º.¶¶¶·´¯)†¯¯¶¯üÿê.t™ ¯¯¶¯i`nh†(¯`·¶¶¶.º-:¦:-†§†-:¦:-º.¶¶¶·´¯)(¯`v´¯)?«««:k67:k67:k67
quangtu2007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-01-2008, 01:42 PM   #8

Trích:
Nguyên văn bởi COI_TO View Post

ban tui va ban trai da wan he ko su dung bien fap tranh thai
but khi chuan bi xuat tinh ban trai co ay da rut ra de tinh trung ra ngoai.lieu co ay co dinh.................?
moi ng jup tui nhe
van de nay tui ko ro
tránh thai = cách đó là mạo hiểm nhất & khả năng dính thai vẫn cao như thường
vì có thể có tinh trùng của BF còn sót lại nên vẫn có khả năng thụ thai
tốt nhất khi QH nên dùng bcs là an toàn 97% rồi
nata vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-01-2008, 03:46 PM   #9

Nhưng tính ra cách này thấy bằng với việc uống thuốc tránh thai khẩn cấp(có 75% mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe người sử dụng)
Dùng thuốc tránh thai hàng ngày là tiện nhất!Đến gần 100% mà!Cả 2 lại cảm giác nhất nữa
gana vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 22-01-2008, 04:36 PM   #10

vẫn có khả năng"dính chưởng" đó bạn,50-50
acquy_dn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 12:32 PM. Theo múi giờ GMT +7.