Xem Kết Quả: Nhật kí công chúa
Post phần 1 trước rồi mới phần 2 chứ ! 0 0%
post luôn phần 2 đi , đỡ suốt ruột ! 3 100.00%
Số người bỏ phiếu: 3. You may not vote on this poll

Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 17-02-2008, 04:00 PM   #1
Default Nhật kí công chúa [update vào thứ 7 mỗi tuần][đã edit , vào đọc nhanh]

Nói vài nét sơ qua về tác giả nhé :

Trích:
Tác giả Meg Cabot đã từng sống ở bang Indiana , bang California-Mỹ và Pháp . Bà từng làm qua các công việc như : trợ lí quản lí kí túc xá của một trường Đại học lớn , vẽ tranh minh họa và là nhà văn chuyên viết tiểu thuyết lịch sử ( dưới một cái tên khác ) . Hiện bà đang sống ở thành phố New York cùng chồng và chú mèo-một-mắt Henrietta . Bf cho biết vẫn đang chờ bố mẹ thực sự của mình , một vị vua và hoàng hậu nào đó đưa bà về với cái ngai vằng vốn thuộc về bà ...
Nhật kí công chúa với hơn 5 triệu bản bán ra trên khắp thế giới ( tính đến tháng 10/2007) , bộ sách này đã đứng đầu các bảng xếp hạng sách bán chạy ở Mĩ và ở Anh trong hàng tuần liền và giành nhiều giải thưởng quan trọng .

-----------------------------------------

Trích:
Nhật kí công chúa là cuốn nhật kí của Amelia Thermopolis , thường gọi là Mia - 14 tuổi , học sinh trường Trung học Tư thục Albert Einstein ( New York , Mỹ )
Mia cao gần 1m80 , lúc nào cũng cảm thấy tự ti về thân hình "trước sau như một" cùng bàn chân quá khổ của mình . Không chỉ có vậy , Mia còn suýt trượt môn đại số nữa chứ . Nói chung là trong mắt các học sinh ở cái trường Albert Einstein này thì Mia gần như không hiện hữu .
Bạn thân nhất của Mia là Lily Moscovitz , một trong những học sinh thuộc hành Top của trường . Lily còn là một phóng viên điều tra nghiệp dư có riêng một kênh truyền hình cap " Lily chỉ nói lên sự thật ". Mia tùe lâu đã thương thầm Michael Moscovitz - anh trai của Lily nhưng ko bao giờ dám biểu lộ ra vì sợ bị mọi người chê cười .
Mia sống với mẹ và chú mèo Louie Mập trong một căn hộ nhỏ ở Greenwich , Manhttan . Mẹ Helen Thermopolis là một họa sĩ tự do , hiện đang hẹn hò với thầy Đại số của Mia . Mia là con ngoài giá thú của Helen và Philippe - một chính trị gia .

___________________________________________________________________________________________

Cái này là tớ thấy hay nên mới ngồi đánh tay cho mọi người cùng đọc đấy . "Nhật kí công chúa bây giờ đã xuất bản đc 2 tập rồi . Các bạn muốn mình post từ tập 1 hay là post luôn tập 2 ? Vote ở trên nhé !

Cuộc thăm dò này sẽ kéo dài đến thứ 7 tuần sau và đương nhiên tớ sẽ làm thêo số đông . Để cho dễ theo dõi xin các bạn đừng pozt bài trong này , nếu thấy hay chỉ cần kik thank là Ok . Tớ sẽ thườngd xuyên update vào thứ 7 , mọi người nhớ theo dõi ! Cảm ơn vì đã đọc !

Pozt từ trang 14 đến trag 17 [ bắt đầu quyển nhật kí phần 2 ]
Trích:
Thứ hai ngày 19 tháng 10 , 8 giờ sáng Ok.Mình đang lầm lũi ngồi trong bếp , tọp tẹp ăn ngũ cốc - món ăn quen thuộc vào mỗi sáng thứ hai - thì mẹ trôi ra tiừ nhà tắm với một vẻ mặt nom rất buồn cười . Trông mặt mẹ tái nhợt , tóc tai thì bù xù , trên người khoác chiếc áo nhàu nhĩ thay vì bộ kimono thường ngày , thường thì điều này đồng nghĩa với việc mẹ sắp tới kì nguyệt san .
Mình buột mồm hỏi :"Mẹ có cần vài viên aspirin không ? Con không có ý gì đâu nhưg trông mặt mẹ có vẻ rất cần uống thuốc ."
Bình thường mà ăn nói bất cẩn như vậy với người sắp bị nguyệt san thì tiêu rồi đó , nhưng đây là mẹ mình mà . Mẹ sẽ ko " tung chưởng" chỉ vì một lời hỏi thăm đâu .Nhưng người khác mà dám nói thế với mẹ thì chưa biết chừng .
Và mẹ thả lên không trung một câu trả lời lơ đãng :" Không , không , cảm ơn con !".
Vì thế mình đố rằng có chuyện gì đó rất khủng khiếp đã xảy ra . Không chừng là con mèo lại nuốt thêm một chiếc tất nữa , hay là điện nhà mình lại bị cắt phéng mất do mình quên không đi nộp tiền cho mấy cái hóa đơn mẹ hay vứt chỏng vó trong bát đựng salad ?
Mình chộp lấy mẹ và sốt sắng hỏi :"Mẹ. Mẹ ơi có chuyện gì thế ? Có chuyện gì xảy ra phải ko ?"
Mẹ khẽ lắc đầu giống như lúc mẹ bần thần với mầy cái chỉ dẫn sử dụng lò vi sóng để làm nóng lại chiếc pizza đôg cứng . Rồi mẹ nói với giọng có phần sửng sốt nhưng đầy hạnh phúc :"Mia , mẹ có thai rồi !"
Lạy chúa tôi. LẠY CHÚA TÔI .
mẹ có thai với thầy giáo đại số của tôi.

14

Thứ hai , ngày 19 tháng 2 , trong phòng
Mình đang cố gắng giữ bình tĩnh đây . Xét cho cùng thì có buồn bực cũng chẳng có ích gì .
Nhưng làm sao mà mình KHÔNG buồn được cơ chứ ? Mẹ mình sắp trở thành 1 bà mẹ đơn thân . MỘT LẦN NỮA .
Cứ tưởng rằng mẹ đã nghiệm ra một bài học sâu sắc sau chuyện của mình rồi chứ , vậy mà mẹ hoàn toàn không học đc 1 tí bào cả .
Chả nhẽ mình còn chưa đủ rắc rối hay sao ?Chả nhẽ cuộc sốg của mìh chưa đủ lộn trùng phèo hay sao ?Mình thực sự không biết sẽ chịu đựg thêm đến đâu nữa . Xem nào rõ ràg là mình chưa đủ khi :
1. Mình là đứa con gái cao nhất lớp .
2.Mình còn là đứa ít quyền năng nhất về khoản ...ngực
3.Mình vừa phát hiện ra mẹ hẹn hò với thầy giáo Đại số vào thág tr'c .
4.Cũng mới tháng tr'c , choáng vág thay , mình là người thừa kế ngai vàng duy nhất của một vươg quốc bé tí hin ở châu Âu - có tên là Genovia .
5. Phải chịu đày ải trong các buổi học làm công chúa .
6. Tháng 12 tới , mình sẽ phải duyên dáng ra mắt dân chúng trên đài truyền hình quốc gia Genovia ( mặc dù chỉ có 30.000 dân nhưng vẫn là có ).
15
7. Chưa hề có bạn trai .
Ôi không , từng ấy chưa đủ làm mọi chuyện rối tung lên hay sao ? Bây giờ mẹ lại có thai mà kô cưới xin gì cả . THÊM MỘT LẦN NỮA .
Cảm ơn mự , cảm ơn rất nhiều .
16
Thứ hai ngày 19 tháng 10 , vẫn là trong phòng
Còn " cái đó" thì sao ? Sao mẹ và thầy Gianini khôg "thực hành" biện pháp tránh thai cơ chứ ?? Có ai làm ơn giải thích cho tôi với ? Chuyện gì đã xảy ra với " cái vòng cao su " của mẹ nhỉ ? Mình biết chắc là mẹ có một cái mà . Hồi nhỏ có lần mình tình cờ nhặt đc nó ở trong phòng tắm . Mình đã lấy làm bồn tắm mini cho nhà búp bê barbie suốt mấy tuần liền cho đến khi mẹ phát hiện và lấy lại .
Còn bao cao su nữa chứ ??? Hay những ng` ở tuổi mẹ sống với ý tưởg rằng họ có thể miễn nhiễm với các bệnh lây qua đường tình dục (STDs)? Mà rõ ràng họ có tránh đc việc dính thai đâu cơ chứ ?
Đó mới là mẹ mình . Mẹ thậm chí chả buồn bận tâm mua giấy vệ sinh . Làm sao mà mẹ có thể nhớ là phải dúng biện pháp tránh thai cơ chứ ?????
17
Đã pozt thêm . Mời kick trang 2 [9.3.2008]
I'm a mess

thay đổi nội dung bởi: sw3t_r4in_l0vely, 09-03-2008 lúc 08:59 PM.
sw3t_r4in_l0vely vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
10 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của sw3t_r4in_l0vely vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 17-02-2008, 04:41 PM   #2

post lun tập 2 đi bạn phần lớn đọc tập 1 oi`thanks trc nha^^
Γª¶\/¶ q∩Å¥ ♥¶\¶µ ĦōĄňĢ ßä¶\¶g §iä ♥Maj xjtaj [size="4"][color="DarkOrange"]Xa xa nơi đó tận phía chân trời là những ước mơ hoài bão của tôi.Có thể tôi ko bao h với tới chúng đc,nhưng tôi có thể nhìn lên và ngắm vẻ đẹp của chúng ,tin tưởng chúng và cố gắng thay đổi chúng!never give up!chazoo
max_1412k vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks max_1412k về bài viết hay này:
Unread 17-02-2008, 04:47 PM   #3

Trích:
Nguyên văn bởi max_1412k View Post
post lun tập 2 đi bạn phần lớn đọc tập 1 oi`thanks trc nha^^
Ráng đợi đến tuần sau để byk kết quả nhe !

Bạn làm ơn đừng reply trog nềi . Nếu muốn vote thỳ ở trên nhé . Còn thấy t0p pjx hay thỳ kik thank là dc òy !
I'm a mess
Unread 17-02-2008, 04:51 PM   #4

tưởng pài nỳ vjết luôn chuyện ra......mừh hok àk......?
Yumi.Love vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 17-02-2008, 08:10 PM   #5

Trích:
Nguyên văn bởi Yumi.Love View Post
tưởng pài nỳ vjết luôn chuyện ra......mừh hok àk......?
hơ , 1 quyên dài gần 300 trag , 2 quyển là 600 trang , pót thế nào kjp đc ?
I'm a mess
Unread 19-02-2008, 12:03 PM   #6

khỳ khỳ ... thế jem xyn hỏy 2pjc nỳ tạo ra lèm rỳ ếy ạ, để có rỳ jem góp vài kái hjều pýk
Yumi.Love vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 19-02-2008, 12:49 PM   #7

hức , bạn đọc ở bài trên đi ạ . Mìh ghi rõ mà .
I'm a mess
Unread 01-03-2008, 03:10 PM   #8

Truyện này cũng hay!
Mỗi tội hơi "dê"
đỪnG bĂn khoĂn Ếy k0'a nÊn nhẤn THANKS chOa tỚk hÔk nhÁk!!!!!

mỪ Ếy phẢi nhẤn, nẾu hÔk thI`............
.....................................................
......................................................

kA kA, tỚk chẢ nÀm j` Ếy đÂu!!!!!
*o* vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 01-03-2008, 03:23 PM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi *o* View Post
Truyện này cũng hay!
Mỗi tội hơi "dê"

dê ở điểm nào vậy ?

Mình đã đọc qua và đc biết đây là bộ truyện rất vô tư trog sáng . Tuy ngôn từ dùg ko hề sắc sảo nhưg cốt truyện và cách diễn đạt rất dí dỏm và phù hợp với tuổi teen
I'm a mess
Unread 01-03-2008, 03:43 PM   #10

Post cả tập một lun đi, nhỡ đâu có người còn chưa đọc (như mình nè, đọc tập hai rùi)
http://simsvn.info/forum/index.php
Land for sims player
Princess Lucia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Princess Lucia về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 05:58 AM. Theo múi giờ GMT +7.