Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 26-02-2008, 04:43 AM   #1
Default có kinh mà vẫn có thai là sao???

bạn nói là khj có thai vào thời kỳ đầu thai nghén mà vẫn có kinh là sao vậy?tôi tưởng có kinh tức là ko có thai mà..?tôi có qh và có kinh nhưng kéo dài hơn mọi khi,mọi khi tôi có kinh 5 ngày lần này là 6 ngày và có rất ít,như vậy liệu có phải tôi đang ở thời kỳ đầu thai nghén ko?
ngày xưa đức phật thích ca có dạy rằng : sai lầm lớn nhất của đời người là "yêu mà không dám nói"...mo^ fa^t.:k59:k59
memorry12211 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 26-02-2008, 10:21 AM   #2

Trích:
Nguyên văn bởi memorry12211 View Post
bạn nói là khj có thai vào thời kỳ đầu thai nghén mà vẫn có kinh là sao vậy?tôi tưởng có kinh tức là ko có thai mà..?tôi có qh và có kinh nhưng kéo dài hơn mọi khi,mọi khi tôi có kinh 5 ngày lần này là 6 ngày và có rất ít,như vậy liệu có phải tôi đang ở thời kỳ đầu thai nghén ko?
bỐng giải thik chO chị nhAấu hiệu đầu tiên có thai của nhiều bạn gái thường là trễ kinh,nhưng sau đó là thấy có ra kinh rải rác.
Trái với ý nghĩ của nhiều người, vẫn có thể ra máu kinh vào thời gian đầu của thai nghén. Ra máu rải rác hay ít có thể là báo hiệu đầu tiên về tình trạng có thai.
Ra máu ít không giống như cơ chế kinh nguyệt bình thường mà do trứng làm tổ ở nội mạc tử cung gây ra. Khoảng 2 tuần sau khi trứng đã làm tổ trong lớp nội mạc của tử cung thì cơ thể bắt đầu thay đổi - những thay đổi còn sớm hơn cả test thai nghén và thậm chí thầy thuốc có khám cũng chưa dám khẳng định. Một số thay đổi sớm do hoóc môn của thai và của chính cơ thể người mẹ gây ra.

Chị nên quan sát kĩ,có thể chị bị rong kinh đÓ.nẾu muốn chắc chắn có thai hay hok,cần phải test kiểm tra bằng que thử và đến gặp bác sĩ.Que thử mang nhãn hiệu HCG Dipstick hoặc Quicstick phát hiện thai sớm... là một dụng cụ thử thai mới có thể dùng để thử thai chỉ sau 7 ngày quan hệ. Đây là dụng cụ phát hiện thai sớm nhất chỉ sau 7 ngày giao hợp và cho kết quả chính xác cao tới 99,9% với quy trình thử rất đơn giản, đọc kết quả sau 5 phút (có thể tự thử test tại nhà). Các que thử phát hiện thai sớm này hiện có bán tại các hiệu thuốc tân dược hoặc các dịch vụ y tế. Giá bán lẻ trên toàn quốc từ 10.000,0 - 12.000,0 VNĐ (có kèm hướng dẫn sử dụng).
bébé_bồng_bông vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
6 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của bébé_bồng_bông vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 26-02-2008, 11:23 AM   #3

Những dấu hiệu không xác định, bạn cần kiểm tra bằng những phương pháp khác.
troixanhbaola vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 26-02-2008, 02:12 PM   #4

tôi ko có kinh muộn mà có kinh sớm hơn 2 ngày so với tháng trước.kinh ko rải rác mà đều đều như bình thường,chỉ có điều là ra ít hơn thôi.đến ngày thứ 6 thì vẫn còn nhưng rất ít,ko đáng kể.
ngày xưa đức phật thích ca có dạy rằng : sai lầm lớn nhất của đời người là "yêu mà không dám nói"...mo^ fa^t.:k59:k59
Unread 26-02-2008, 02:23 PM   #5

ở đây ko có que thử đâu...huhu...muốn mua cũng ko có
Unread 26-02-2008, 02:31 PM   #6

trùi ra mua we thử là bít ngay
Pép-si vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 26-02-2008, 08:43 PM   #7

Chúc mừng...có thaj roài....trong thời kì có thaj hocmon progesteron tiết ra từ thể vàng kìm hãm hoạt động tiết các hocmon kick thích buồng trứng của tuyến yên nên trứng ko chín và rụng mới gây chậm kinh đó...
F O X
nhoc_kute14 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 27-02-2008, 04:21 AM   #8

ô.sao ko ai cho câu trả lời thế nhỉ?toàn là nói linh tinh.ruby,kẹo sữa và bống đâu ko trả lời nhể.chán.
Unread 27-02-2008, 03:44 PM   #9

Trích:
Nguyên văn bởi memorry12211 View Post
ô.sao ko ai cho câu trả lời thế nhỉ?toàn là nói linh tinh.ruby,kẹo sữa và bống đâu ko trả lời nhể.chán.
để chắc chắn có thai chị cần phải đến gặp bác sĩ,vì các dấu hiệu trong 3 tháng đầu tiên có thai ko đủ rõ ràng và chắc chắn để kết luận được việc có thai hay ko.nếu chị ko mua được que thử thai thì nên đến gặp bác sĩ sẽ tốt hơn là căn cứ vào dấu hiệu ra máu kinh trong thời gian đầu thai nghén.vì có thể chị bị rong kinh chứ chưa hẳn là có thai.
chính vì thế mà việc đi khám bác sĩ là rất cần thiết,vì nếu ko phải có thai thì chị sẽ được kiểm tra xem có bị rong kinh hay rối loạn kinh nguyệt ko mà bác sĩ cho thuốc điều trị.
Thân
nhockeosua
* Lòng người giống như 1 cái hồ, những gì xấu xa vẩn đục nhất thì luôn nằm ở dưới đáy. Đến lúc chúng ta nhận ra được những điều đấy thì đều đã ở nơi quá sâu rồi. *
nhockeosua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của nhockeosua vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 27-02-2008, 08:13 PM   #10

Hjz, chị ơi em cũng đang thắc mắc như vậy, nhưng mà chị cho em hỏi thêm là máu do trứng làm tổ ở nội mạc tử cung gây ra có những đặc điểm , dấu hiệu nhận biết gì khác so với máu khi bị " đèn đỏ " hả chị ? Em đang lo lắm . Hjz. Em đã dùng Quicstick, va kết quả là không có thai, nhưng mà vẫn muốn hỏi chị thêm , chị Kẹo trả lời giúp em nha . Em bị ra máu nhưng không rõ là bị gì nữa , vẫn đúng ngày , ra đều đặn . Chị giúp em nha. Thank chị Kẹo trước
tuvanvjen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 01:59 PM. Theo múi giờ GMT +7.