Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 16-03-2008, 05:50 PM   #1
Default Nói chuyện với người cõi âm..100%

đây là câu chuyện thứ 2 mình sẽ kể cho các bạn nghe,từ nay về sau mình chỉ sẽ kể chuyên có thật do mình bị hoặc nghe ông bà cha mẹ kể lại,hoàn toàn kô bao giờ có chuyện mình bịa.chuyện này cách đây 2 tháng.xin các bạn hãy tin tôi.thế giới này đều có âm và dương cả các bạn a,sau đây là chuyện tôi đã gặp:
hôm đó là ngày thứ 7 mẹ tôi có đi về quê chơi và có kêu tôi theo nhưng tôi từ chối vì tôi muốn ở lại nhà để đi chơi với bạn gái tôi,hihihi.nói là quê nhưng thật ra nó củng chỉ là miếng đất bên quận nhà bè mà mẹ tôi cùng các cô tôi hùn tiền mua lại,miếng đất cũng đủ lớn để thứ 7 tuần nào mọi người cùng sum họp để câu cá và đánh bài tứ sắc cùng bà ngoại tôi(miếng đất ấy có cái hồ cá rất rông để nuôi cá cho mọi người trong nhà cuối tuần về câu ý mà:P).
tôi ỏ nhà ngủ lại 1 mình và củng rất sơ ma,mới đây đã chủ nhật mẹ tôi đã về,mẹ gọi điện về nhà cho tôi kêu là nhớ qua nhà cậu tôi rước vì cậu tôi chở mẹ tôi về(nhà đó bên vợ cậu tôi,và củng là ngôi nhà sồng rất tâm linh),mẹ tôi gọi nói là 7 giờ tối nhớ rước mẹ nhé,và tôi củng chỉ dạ..dạ... rồi chờ đến 7 giờ qua rước mà thôi.
đúng 7 giờ tôi qua thì có thấy mẹ đang ngồii nói chuyên với me vợ của cậu tôi(xin gọi là bà cho dễ viết nhé các bạn và cũng dễ hiểu)bà và ông 2 người lớn tuổi rồi,khoảng bảy mươi trở lên,2 người đều tu và ăn chay trường.
khi tôi qua thì mẹ đang nói chuyện,nên tôi củng vào ngồi nghe,mắc công vừa qua lại đi về thì kì,đang nói thì bổng tự nhiên bà ngồi im lại 2 tay thì xoa xoa vào nhau,rồi lâu lâu thì vuốt mặt,bà ngồi như vậy củng khoảng 5 phút,lúc đó cậu tôi biết rồi nên có chạy vô kêu ông,ông lúc đó đi ra thì có hỏi....ai vậy? xưng tên đi...thì bà trả lời dạ con nè ba.người mà nhâp vô xác của bà là con bà mất từ nhỏ.thì ông có nói có chuyên gì kô con?? thì người đó mới trả lời:
dạ con về trước tiên nghe ba giảng đạo và sau đó là nói chuyện với 2 mẹ con mình(mình xin ko nêu tên 2 mẹ con mình).rồi ông mới giảng là:
bật làm con phải biết nghe lời cha me,kô quậy phá đua đòi ăn chơi.....
khi đó tôi thấy nước mắt bà rớt(lúc này đã nhập)
giảng 1 lúa khá lâu thì bà mới xoay qua nhưng kô nhìn tôi(lúc đó me và tôi đổ mồ hôi rồi...)vừa nói vừa xoa xoa 2 tay vào nhau....giọng nói của bà rất là khác,giọng nghe eo éo lắm các bạn ơi,nghe sờ sợ thế nào ấy,bà nói :
cậu mượn xác bà nói chuyên với 2 me con con vậy con sợ kô?
(tôi trả lời với cái mặt lúc này xanh như tàu lá chuối)dạ.....dạ....con sợ lắm.thế thì xưng bằng bà cho con đở sợ nhé.tôi nói dạ..
bà muốn nói với con rằng con phải biết nghe lời mẹ,đừng quậy phá nữa,lớn rồi tu tâm dưỡng tánh đi.
phài biết lo cho mẹ cha,đừng đòi hỏi,cố gằng lo học hành.chơi lành mạnh đừng sa vào con đường đen tối(thời gian này tui đang chơi đá với tụi bạn tui)lúc nói câu này bà quay qua nhìn tôi,các bạn biết sau kô bà nhìn thẳng vào tui,tui nổi da gà lên hết trơn,tui chỉ biết là dạ ...dạ... mà thôi vì quá sợ rồi.
tui củng nói rằng kể từ nay về sau tui sẽ kô như vây nữa,bà xoay qua nhìn tôi rồi cười.
lúc này bà nói với mẹ tôi..bà nói ra những gì thì tôi thấy mẹ đều khóc,bà có nói là ộng ngoại tui hiên giờ ở dưới đang tu rồi,học hành rất tốt nên con cháu hãy yên tâm đi(ông ngoại tui mất 5 6 năm gì rồi)và bà có nói những ngày rằm hãy ăn chay đi,cố gắng ăn chay để rửa những tội lổi bớt,bà cũng nói rằng mẹ tôi đi đâu thì ông ngoại tôi đi theo độ,chứ kô thì nạn của mẹ tôi nhiều lắm,đai khái là vậy,và rồi mẹ ...bật khóc,khi viết những dòng này tôi cũng đã khóc.....
nói chuyện cũng khá lâu mẹ và tôi xin phép về.
lúc về thì vẫn chưa xuất ra nữa vì cậu ấy ở lại nghe giảng đạo tiếp vì hiện giờ đang tu.
khoảng vài ngày sau mẹ và tôi có qua nhà 1 lần nữa hỏi thăm
ông nói là ông ngoại của tôi có xin phép mượn cái xác của bà để nói chuyên nhưng củng chỉ đươc 1 lần(chuyện đó trong gia đình tôi nên tôi kô tiện kể ra).
tôi có 1 lời khuyên cho các bạn.tu đâu cho bằng tu nhà trọng cha kính mẹ như mình đi tu.
và các bạn cố gắng vào các ngày rằm thì nên ăn chay để cầu cho gia đình mình được bình an.
mình viết ra những dòng này kô phải để quảng cáo cho nick của mình hay vấn đề gì khác mà mình có ý khuyên các bạn như vậy đó,nếu có đọc bài của mình thì hãy đọc trong tâm trạng trọng cha kính mẹ.cám ơn bạn đã đọc
hãy nhìn vợ mình bằng cặp mắt cũa thằng hàng xóm để biết vợ mình quyến rủ như thế nào

Người lịch sự là khi coi bài người khác post phải biết thanks and cho điểm bài đó
Người lịch sự là khi coi bài người khác post phải nghiêm túc,và đừng dùng lời lẽ thô tục.
ThuanNgoc85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
13 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của ThuanNgoc85 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 16-03-2008, 09:59 PM   #2

Đọc không hết nhưng mà thấy bốc phét...Xoẹt xoẹt...!!! Póc tem nào.
Gomez9218 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Gomez9218 về bài viết hay này:
Unread 17-03-2008, 09:17 AM   #3

cám ơn bạn đã đọc,truyện mình biết đến đâv thì mình viết đến đó,xao hay kô do cái cảm nhận của bạn mà thôi.rồi cũng sẽ có 1 ngày bạn được gặp như tui thôi
hãy nhìn vợ mình bằng cặp mắt cũa thằng hàng xóm để biết vợ mình quyến rủ như thế nào

Người lịch sự là khi coi bài người khác post phải biết thanks and cho điểm bài đó
Người lịch sự là khi coi bài người khác post phải nghiêm túc,và đừng dùng lời lẽ thô tục.
Dưới đây là những người đã click Thanks ThuanNgoc85 về bài viết hay này:
Unread 17-03-2008, 10:00 AM   #4

Mình cũng đã từng gặp trường hợp giống bạn nà , nhưng lúc đó còn nhỏ nên cũng chẳng bít gì ^_^ chỉ ngồi nói chuyện như người quen bình thường thôi
SỰ PHẪN NỘ CỦA DEVIL

Devil_Killer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Devil_Killer về bài viết hay này:
Unread 17-03-2008, 04:37 PM   #5

cũng hay
thanks thanks nhìu
love_sakura vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 17-03-2008, 10:07 PM   #6

cái này cũng là ma bạn ạ.đọc mà nghe nói xạo là tui hơi buồn+tức,tức là vì bạn kô tin,tôi thề đấy xạo xe cán chết

Unread 09-04-2008, 10:16 AM   #7
Default tu đâu cho bằng tu nhà

chjen cua bạn hay lem .....tuj rat thjck ....ngoj doc chjen cua ban ma` nuoc mat cua tuj chảy ra hoaj:k59 ah
nurikokyoko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 10-04-2008, 10:24 PM   #8

Cũng được lắm đó, thanks
tai929 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-04-2008, 05:15 AM   #9

thiệt không vậy ???? nghe cũng ghê ghê
GANGSTER ? It's me
what the fuck is signature ???
danh_ca_beba9025216 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-04-2008, 05:54 AM   #10
Unhappy

choy`!!!!kinh ghe^^!:k60:k65
i thought of u 2 day, but that is nothin new,i thought of u yesterday and da day before too,4 every day no matter where, in my heart u wil be ther....2 day,tomorrow, my whole life through,i will ne'ver stop luvin u.....
do_quoc_huy86752481 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn