Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 11-05-2008, 10:59 AM   #1
Smile "Làm sao dể tập tính lạnh lùng"

các bạn oj! cho tớ hỏi làm sao để tập tính lạnh lùng mà có thiện cãm với người #(1 cá tính giống nhu bi & C du Dan) mình thĩ lắm nhưng khó quá!Tại tính mình là thix hòa dồng với mọi người nên ko trầm cảm dc.
Có U nào giúp mình dc hok?
đừng nhìn về quá khứ
đừng tưởng tới tương lai
quá khứ thì ko còn
tuong lai thì chưa tới
hãy quán chiếu sự sống
ngay từ giây phút hiện tại
hãy tịnh tiến hôm nay
kẻo ngày mai ko kịp

>>>>đó là quan điểm sống của tôi !^^
KensDean_Nhocpro1409 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks KensDean_Nhocpro1409 về bài viết hay này:
g
Unread 11-05-2008, 12:29 PM   #2

bắt chước thì hok bao h dc đâu bạn lại càng rối tung cuộc sống mình lên thêm Cl nghĩ bạn nên để tự nhiên, hok thiết phải làm như vậy tôi là 1 con người máu lạnh mà bây h còn thèm khác tình bạn đó
Ai IEU RJNG THÌ THANKS CHO RJNG ID HAK, AI HOG IEU CUNG THANKS ID NHAK,.... AI MUH HOG THANKS WÁH XÉO..................
TìnhYêuVĩnhCửu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks TìnhYêuVĩnhCửu về bài viết hay này:
g
Unread 11-05-2008, 12:41 PM   #3

nói ít lại, chỉ nói những gì cần nói, chỉ cười những gì đáng cười, tuy nhiên cho bạn 1 lời khuyên, nếu bạn thực sự Kool, đẹp trai thì hay theo style đó, còn nếu hok đẹp trai mà theo kiễu đó thì ế là cái chắc
Deadblow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Deadblow về bài viết hay này:
Unread 11-05-2008, 02:01 PM   #4

Bác Deadblow nói chí lí Nhưng nếu bạn đã là 1 ng biết hoà đồng thì tội gì phải ra vẻ ta đây lạnh lùng, nghiêm túc chứ. Thay đổi 180 độ như thế ko khéo bị khép vào tội chãnh. Lạnh lùng chỉ là cái vỏ bọc giúp cho ng ta thêm mạnh mẽ thôi. Nếu bạn muốn có nó chỉ đơn giản vì "thích" thì khôn hồn mà từ bỏ đi. Hãy là chính mình! Everybody like you as the way you are.
sweet_candy2412 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks sweet_candy2412 về bài viết hay này:
Unread 11-05-2008, 04:35 PM   #5

^^ thanks All..... kool hay kute zj đó thì tôi chỉ tạm tạm đủ sài thôi,hok đến nổi tệ quá!
mấy u bik sao tôi muốn đổi cá tính đó hok
chỉ tại có nhiều đứa con gái thân thiện với tôi khuyên tôi nên lạnh lùng 1 chút thôi!
nên tôi cũng chả biết sao nữa!^^ mong các bạn góp lời giúp tôi nhé......thanks much
đừng nhìn về quá khứ
đừng tưởng tới tương lai
quá khứ thì ko còn
tuong lai thì chưa tới
hãy quán chiếu sự sống
ngay từ giây phút hiện tại
hãy tịnh tiến hôm nay
kẻo ngày mai ko kịp

>>>>đó là quan điểm sống của tôi !^^
KensDean_Nhocpro1409 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-05-2008, 08:06 PM   #6

lạnh lùng làm gì cơ , mỗi người phải tạo phong cách riêng cho chính mình chứ .
Sao không thân thiện , hòa đồng mà lại muốn học tính cách lạnh lùg ?
MY FACEBOOK : Click and search " Ci Lùn "
♥Dâu♥ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-05-2008, 10:54 PM   #7

theo mình thì bạn cũng cần 1 ít lạnh lùng bởi vì trong cuộc sống nếu thân thiện wá thì sẽ bị chà đạp nhìu chuyện đời chẳng ai bek trước đc vì thế nên cẩn thận vẫn tốt hơn nhé bạn em nói vậy là theo wan điểm của em có j` sai em xin cáo lỗi
blog của rainy mới làm nè hơi dỏm:http://360.yahoo.com/my_profile-QwkJO_czfquYqmT6VjV1wtj9yFFR ^^!
•»-» (¯˜*•»♀«•* Mưa †ình ¶—¶ội*•»♀«•*˜¯) «-«•·
»-(¯`v´¯)-»¦ ™ † ™ ¦ wận chúa ¦ ™ † ™ ¦»-(¯`v´¯)-»:2T-ghost- (8):
kyoko_92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 11-05-2008, 11:14 PM   #8

dễ thôi mà!!! Mỗi ngày nhịn nói bớt 1 câu, bớt để nụ cười hé trên môi ... đừng xen vào chuyện của người khác , chuyện của thiên hạ ... chỉ để ý tới những chuyện mà mình cảm thấy thật sự cần thiết để quan tâm ... để giải quyết... nhưng hok vì thế mà bạn trở nên ích kỷ, chỉ lo phần mình mà hok cần bít tới cảm giác của người khác... lạnh lùng nhưng cố gắng đừng làm người khác bị tổn thương do nhưng việc mình làm... điều cần thiết nhất ( mình nghĩ thế) trong việc tạo nên 1 con người lạnh lùng đó là bạn hok bao giờ đi bắt chuyện với người khác... mà chỉ có người khác bắt chuyện với mình.. và 1 khi đã bắt chuyện với mình thì bạn chỉ cần nói những việc nên nói .... hok cần phải nhìu lời... rồi cứ thế mà làm tiếp việc đang làm... Còn nữa 1 con người lạnh lùng hok bao giờ bít " liếc" là gì ... chỉ có 1 cách nhìn đó là nhìn thẳng ....
Bạn hãy tập cách đè nén cảm xúc đi ... vui hok cười ... buồn hok khóc...<== khó lắm đó

thay đổi nội dung bởi: zinzinzin, 11-05-2008 lúc 11:22 PM.
zinzinzin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 12-05-2008, 12:27 AM   #9

haaa...chắc ông này đọc bài "con gái thích con trai lạnh lùng" nên khoái hả...;nói chung là người lạnh lùng ấy ko phải là ai tiếp xúc lần đầu cũng ưa đâu...thông thường thì tiếp xúc 1 thời gian mới có thể quí hắn đc.....nhưng o phải nói mún là làm đc đâu vì nó là bản tính mà...thôi...bản tính thế nào thì thế đi...thay đổi chi cho mệt....ko làm gì sai là ok à...nói thêm tui là thằng cực kì lạnh lùng...^^
trankien_0210 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 12-05-2008, 09:51 AM   #10

cậu nên học tập ở tôi đó. Bởi tính tôi lạnh lùng lắm.
Muốn 1 lần đc sống.
argent vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 09:27 AM. Theo múi giờ GMT +7.