Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 16-06-2008, 02:49 PM   #1
Default Co nên học FPT Arena không?

Em đang định thi vào đây có bác nào học ở đây rồi tư vấn cho em với,thi đầu vào có khó không ạ,chất lương ntn và sau ra trường công việc có khả quan không ạ
Tiền anh không thiếu chủ yếu anh không có năng khiếu để tiêu
cuong306 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 16-06-2008, 05:25 PM   #2

thi vào FPT Arena chuyên về đồ họa
thi vào gồm những môn: Toán Logic và tiếng English cơ bản ( ko khó lắm)
nếu bạn hoàn thành bạn sẽ được cấp 2 bằng: Arena Medium.... ( của ấn độ) và đại học FPT (VN)
so với các bằng về đồ họa khác trong nước thì = của PFT Arena vẫn là tốt nhất
trang web chu:http://www.arena.edu.vn/
Trích:
Hiệu trưởng Đại học FPT Lê Trường Tùng khẳng định, từ quý III, Arena theo chương trình đào tạo tương đương hệ cao đẳng thực hành. Sinh viên tốt nghiệp sẽ nhận hai bằng do Arena Ấn Độ và Đại học FPT cấp.

"Việc được công nhận bằng cấp trong nước như vậy sẽ giúp quá trình xin việc, xét nâng ngạch bậc lương của các em sau này được thuận tiện hơn. Đồng thời đó là căn cứ để học viên tiếp tục các chương trình liên thông lên đại học với bằng cấp cao hơn", ông Lê Trường Tùng cho biết. "Hiện tại, nhà trường có kế hoạch đăng ký chương trình của FPT-Arena với Bộ Giáo dục và Đào tạo để bổ sung một số bộ môn khoa học xã hội như yêu cầu chung".

Trung tâm mỹ thuật đa phương tiện FPT-Arena cũng vừa mở thêm cơ sở mới tại tầng 5, tòa nhà Hesco km 10 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân (HN) gồm 3 phòng lý thuyết và 3 phòng thực hành có trang bị máy móc tiêu chuẩn cao, phòng triển lãm với không gian trưng bày rộng mở, thư viện, căng tin...

Trong tuần lễ khai trương "Hello week" (4-9/6), câu lạc bộ điện ảnh trẻ CINERA, Trung tâm sẽ lần lượt công chiếu các tác phẩm đoạt giải Oscar do học viên chọn lọc, biên soạn, dịch thuật và triển lãm tác phẩm do học viên sáng tác dưới dạng in và trên máy tính tại phòng triển lãm. Một khóa học miễn phí ngắn hạn về Photoshop và Illustrator sẽ giúp học viên một số kỹ năng cơ bản trong minh họa và chỉnh sửa ảnh. Trung tâm cũng sẽ mở chương trình học bổng 1,2,3 dành cho tất cả các bạn trẻ.

Trung tâm đào tạo mỹ thuật đa phương tiện FPT-Arena là sản phẩm hợp tác giữa Công ty cổ phần phát triển đầu tư công nghệ FPT với Arena Multimedia (phân nhánh của tập đoàn Aptech - Ấn Độ). Ra đời tháng 8/2004, với 2 trung tâm tại Hà Nội và TP HCM, FPT-Arena đã phát triển với khoảng 1.200 học viên đã và đang theo học các lĩnh vực: thiết kế đồ họa, quảng cáo, in ấn, xuất bản phẩm, thiết kế web, sản xuất phim hoạt hình 2D và 3D, phát triển trò chơi, sản xuất hậu kỳ các chương trình phát thanh, truyền hình…
mình cũng có dự định thi vào đó
XxBATMANxX vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
2 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của XxBATMANxX vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 16-06-2008, 05:38 PM   #3

Mình thì chưa rõ lắm về học phí nhưng nếu tương đương với học phí của Đại Học FPT thì phải suy nghĩ nếu như kinh tế bạn chưa vững. (fpt.edu.vn)
Bạn hãy xem thử bài viết này.
http://www.reaonline.net/showthread.php?t=6859
max2max vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 16-06-2008, 07:13 PM   #4

học phí của FPT Arena 2 tr một tháng
ăn ở chi tiêu lặt vạt nữa là 2tr ( HN đắt đỏ)
Dưới đây là những người đã click Thanks XxBATMANxX về bài viết hay này:
Unread 17-06-2008, 01:11 AM   #5

Chiều nay em vừ ra hỏi cụ thể rồi,haha ai ngờ nhân viên tư vấn lại là người quen, học phí ca 2 nam học là 2350$( GIÁ $ TÍNH THEO NGÂN HÀNG J` JF EM QUÊN RÔI)
Năm 1 đóng 1100 năm 2 đóng 1250, cơ sở vật chất rất tốt, em cung xem qua đè thi rồi,chỉ ngại phần tiếng anh thôi
Dưới đây là những người đã click Thanks cuong306 về bài viết hay này:
Unread 17-06-2008, 01:14 AM   #6

Trích:
Nguyên văn bởi cuong306 View Post
Chiều nay em vừ ra hỏi cụ thể rồi,haha ai ngờ nhân viên tư vấn lại là người quen, học phí ca 2 nam học là 2350$( GIÁ $ TÍNH THEO NGÂN HÀNG J` JF EM QUÊN RÔI)
Năm 1 đóng 1100 năm 2 đóng 1250, cơ sở vật chất rất tốt, em cung xem qua đè thi rồi,chỉ ngại phần tiếng anh thôi
vậy tháng 8 mong gặp lại cậu ở trên đó
chúc bạn thành công
Unread 17-06-2008, 01:46 AM   #7

Tiếng Anh đề thi mẫu tớ nhớ là có 1 đoạn đọc hiểu Tiếng Anh thì phải
Trong đề thi nó có tầm 6 đoạn như vậy cơ bạn à
Rất là dài ^^
Mà phải thật sự hiểu đoạn đó sau đó suy thêm ra mới trả lời đc Nó không hỏi những j có trong bài văn mấy đâu
Tớ khuyên bạn nên chuẩn bị kĩ bài quảng cáo sản phẩm kĩ ở nhà Bài đầu tiên trong phần thi sáng tạo ý Goodluck
pechipxinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks pechipxinh về bài viết hay này:
Unread 17-06-2008, 08:19 PM   #8

28 nè em thi rồi,có bác nào thi cùng đợt giao lưu cái cho tự tin nhỉ
Dưới đây là những người đã click Thanks cuong306 về bài viết hay này:
Unread 17-06-2008, 08:30 PM   #9

nghe nói tháng 8 có một đợt nữa mà. bây giờ đang thi DH
thi cai kia sau
Unread 17-06-2008, 10:54 PM   #10

Tháng nào cũng có đợt thi mà bạn
Cứ ôn thi ĐH cho tốt đi
Tớ thi rồi Đang bảo lưu kết quả ở đấy
Khi nào có time thì đi
pechipxinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks pechipxinh về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 08:11 PM. Theo múi giờ GMT +7.