Ðiều Chỉnh
Unread 09-12-2008, 10:26 PM   #1
Default Các phần mềm cần thiết cho laptop

Chỉ là cảm nhận và đánh giá của mình sau bao lần trầy vi tróc vẩy quậy tưng cái laptop của chính bản thân. Bây giờ thì đã ổn rồi, cái laptop của mình bảo đảm không bao giờ hư nữa (trừ phi cầm búa đập hay quăng vào nước).
Sau đây là những phần mềm bạn nên có cho laptop (tất cả bạn đều có thể vào mục software để tìm, hoặc lên Google gõ "Tên phần mềm"+crack để search):
Diskeeper Pro Premier 2008: Giúp bạn chống phân mảnh ổ cứng một cách tiện lợi và nhanh nhất so với các phần mềm có cùng chức năng.
Your Uninnstaller 2008: một phần mềm thông minh duy nhất trên thế giới (theo như lời quảng cáo của người sản xuất) có khả năng xóa một phần mềm ra khỏi máy của bạn bao gồm cả junk file và registry của phần mềm đó, có thể ví nó có công dụng "diệt cỏ tận gốc"
Mozilla Firefox 3.0: trình duyệt Web với tốc độ siêu nhanh, nếu bạn bổ sung thêm add-on "Tweak network" thì phải nói tốc độ lướt Web sẽ tăng gấp nhiều lần so với dùng IE (đã kiểm nghiệm bằng cách sử dụng 2 chương trình cùng vào truongton.net thì FF nhanh hơn IE tới 3 phút)
Yahoo! Messenger 9hiên bản mới có tiếng Việt với nhiều tính năng giúp các bạn khám phá hết công dụng của Y!M
Babylon: từ điển đa ngôn ngữ được sử dụng nhiều nhất trên thế giới, hỗ trợ kết nối internet khi tra cứu và cho phép bổ sung thêm các từ điển mới từ trang chủ của phần mềm (rất có ích cho những bạn học ngoại ngữ).
KMPlayer: Chạy tất cả định dạng media, đặc biệt phần menu có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt, giúp dễ sử dụng.
Total Video Converter:giúp chuyển đổi tất cả các định dạng media, ngoài ra còn hỗ trợ chạy tất cả các file media.
KIS 7: phần mềm chống virus, spyware, trojan tốt nhất thế giới (có cái này thì khỏi cần xài các phần mềm diệt virus và spyware khác). Mặc dù hiện nay đã có KIS 8 nhưng phiên bản vẫn chưa có patch hoàn chỉnh như KIS 7 (patch của KIS 7 do người VN viết và có khả năng giúp bạn sử dụng bất kỳ key nào của KIS 7 dù đã qua sử dung hay chưa miễn là còn thời hạn sử dụng. Hiện mình đang xài KIS 7 và hạn dùng đến hết 2011 nhờ xài patch trên). Khi down phần mềm này về bạn cần tốn gần 1 ngày để nó full scan your computer và update, sau đó cứ thoải mái mà xài, không ngốn bộ nhớ bao nhiêu đâu, máy nhà mình Vista ram 1Gb mà vừa chạy FireFox vừa chơi game, vừa chạy KIS7, không vấn đề gì cả.
Vista Manager hay XP Manager (tùy thuộc hệ điều hành của bạn là Vista ha XP):giúp dọn rác với chỉ một cái click chuột và tăng tốc máy tính, đã test nhiều phần mềm tăng tốc nhưng thấy cái này dễ sử dụng và ít bị lỗi nhất.
DAEMON Tools Pro:công cụ mount đĩa ảo và tạo file ảo chuyên nghiệp, hỗ trợ chế độ phá safe disc (cần khi sử dụng cho một số file ảo đã được bảo vệ). So với người anh em cùng chức năng Alcohol 120 thì Daemon good hơn nhiều. Vì mình sử dụng Vista nên sau khi cài Alcohol 120 vào thì chạy bị lỗi tùm lum,muốn xóa cũng không được, chỉ có nước format lại ổ đĩa.
LogonStudio Vista/Xp: giúp bạn nhanh chóng tạo một màn hình login khi khởi động máy tính hoàn toàn mới mẻtừ chính những tấm hình mà bạn yêu thích (hình người thân gia đình, bạn bè, bản thân... hay từ một bộ phim, truyện tranh nào đó.)
IDM: cái này chắc ai cũng biết, phần mềm hỗ trợ download với tốc độ cực cool.
Winoff:đôi khi bạn cần down 1 cái gì đó từ Internet mà đã đến giờ đi ngủ, làm sao đây? Winoff sẽ giúp bạn cài giờ tắt máy tự động, đây là một phần mềm cực nhỏ gọn.
BurnAware: phần mềm burn đĩa với tốc độ không thua kém Nero, đặc biệt dung lượng cực nhỏ so với gã khổng lồ Nero (điều này là hiển nhiên vì khi bạn cài Nero còn kéo theo một mớ linh tinh không cần thiết đối với dân nghiệp dư không chuyên về vi tính như tụi mình)
Acronis True Image: nếu bạn là người hay táy máy (như mình) thì đây là phần mềm hữu dụng giúp bạn bảo vệ máy tính. Nó sẽ giúp bạn tạo một vùng đĩa an toàn để dự phòng khi máy bạn có gì trục trặc thì có thể đưa máy tính bạn trở về trạng thái y như lúc bạn back up (nhờ phần mềm này mà mình đỡ tốn tiền cài lại máy tính mỗi khi bị hư)
Xong, trên đây là 1 số phần mềm mình cho là ưng ý nhất, các phần mềm trong bài viết đều đã được thử nghiệm chạy an toàn, nhanh gọn và đều đã có crack trên mạng.
Chúc các bạn vui vẻ.
Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm
noblood1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của noblood1 vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 13-12-2008, 10:33 AM   #2

Cần gì phải sài hết,chỉ cần theo mục đích sử dụng là dc
tui có thằng bạn khi nào có vius thì mới tải AVG về scan xong lại delete
Người Đi Tìm Cơn Mưa
binhtravinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 24-12-2008, 04:31 PM   #3

cũng có 1 số cần dùng thui

bạn dẫn link thì tốt hơn đó
Facebook: Kristy Ri

Em - Lưu Phương Thảo
Tôn Thờ Chủ Nghĩa Không PTS
LuuPhuongThao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 24-12-2008, 04:32 PM   #4

cũng có 1 số cần dùng thui

bạn dẫn link thì tốt hơn đó
Facebook: Kristy Ri

Em - Lưu Phương Thảo
Tôn Thờ Chủ Nghĩa Không PTS
LuuPhuongThao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 07:36 AM. Theo múi giờ GMT +7.