Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 19-03-2007, 09:45 AM   #1
Default Phương pháp tạo bóng, bóng đổ trong CorelDRAW

Khi thiết kế một Logo hay bạn đang thiết kế một biển quảng cáo, bạn muốn cho Logo hay biển quản cáo của mình trông xinh động hơn, theo tôi bạn hãy tạo cho nó một chút bóng đổ. ở bài viết này tôi sẽ giới thiệu cho các bạn pương pháp tạo bóng đổ như thế.

Khi thiết kế một Logo hay bạn đang thiết kế một biển quảng cáo, bạn muốn cho Logo hay biển quản cáo của mình trông xinh động hơn, theo tôi bạn hãy tạo cho nó một chút bóng đổ. ở bài viết này tôi sẽ giới thiệu cho các bạn pương pháp tạo bóng đổ như thế.

Đầu tiên bạn cần phải tạo nên được một bản Logo hay chữ trên biển quảng cáo của mình, tôi có thể ví dụ như ở hình bên dưới đây.

Cách 1: Bạn có thể tạo bóng đổ bằng cách coppy một layer chữ nữa, đổi màu cho nó và đưa nó xuống phía dưới của layer chữ mà bạn tạo lúc đầu, rồi bạn hãy di chuyển cho 2 layer này lệch nhau một chút như hình bên dưới này nhé.

Cách 2: Bạn có thể vào cộng cụ tạo bóng đổ (Interactive Drop Shadow Tool) trên Tool bar , để ở chế độ mặc định, bạn nhấp chuột trái vào đối tượng chữ, giữ im chuột và kéo ra như hình dưới hoặc tuỳ theo thiết kế của bạn để có một bóng đổ hợp lý.

Cách 3: khi bạn chọn công cụ Interactive Drop Shadow Tool thì trên thanh thuộc tính sẽ xuất hiện một hộp thoại Preset List, bạn có thể nhấp vào đó và chọn một số kiểu bóng đổ cho trước.

Đó là một số phương pháp tạo bóng đổ cho đối tượng mà tôi muốn giới thiệu, chúc các bạn thành công.

Nguồn Itgatevn Graphics Group (Đinh Sĩ Minh)
Hạnh phúc không phải là cảm giác khi tới đích.
Hạnh phúc được tìm thấy trên từng chặng đường đi.
Bocaprebel vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks Bocaprebel về bài viết hay này:
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 02:05 PM. Theo múi giờ GMT +7.