Ðiều Chỉnh
Unread 07-04-2009, 11:06 AM   #1
Default Hướng dẫn tự làm theme Nokia S40

Phần 1: Giới thiệu phần mềm Nokia Series 40 Theme Studio 2.2
Phần 2: Hướng dẫn lấy Serial Number cho NOKIA S40 THEME STUDIO 2.2
Phần 3: Hướng dẫn cách tự làm theme Nokia Series 40 theo ý muốn của mình

Bài viết được tổng hợp từ nhiều nguồn, nếu thấy có ích thì anh em bấm nút Thanks để động viên mình nhé

Nếu có gì ko hiểu thì cứ liên lạc ở đây, mình sẽ giải đáp các thắc mắc của các bạn
I will be there for you,
everytime I love you
I will be there for you, everywhere I need you
B M

thay đổi nội dung bởi: [Mr]_Bi, 07-04-2009 lúc 04:03 PM.
[Mr]_Bi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
5 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của [Mr]_Bi vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2009, 02:15 PM   #2

Phần 1: Giới thiệu phần mềm Nokia Series 40 Theme Studio 2.2

Phần mềm Nokia Series 40 Theme Studio 2.2 là 1 công cụ trên PC giúp cho bạn tự tay làm những theme cho Nokia S40 theo ý muốn của mình. Ngoài việc tạo theme, phần mềm còn giúp bạn xem theme có sẵn và chỉnh sửa nó theo ý muốn của mình

Để tải phần mềm và cách lấy serial active phần mềm này, đầu tiên bạn cần đăng ký 1 account, việc đăng ký rất dễ dàng, chỉ cần điền các thông tin có dấu *, việc đăng ký sẽ không làm mất nhiều thời gian của bạn chỉ tốn khoảng 5p

Link đăng ký account: http://www.forum.nokia.com/main/regi...istration.html

Link download:
http://www.forum.nokia.com/info/sw.n...40_TS_2_2.html
I will be there for you,
everytime I love you
B M

thay đổi nội dung bởi: [Mr]_Bi, 07-04-2009 lúc 03:56 PM.
4 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của [Mr]_Bi vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2009, 02:47 PM   #3

Phần 2: Hướng dẫn lấy Serial Number cho NOKIA S40 THEME STUDIO 2.2

Bước 1: Đăng ký tài khoản miễn phí tại trang http://www.forum.nokia.com/main/regi...istration.html và điền đầy đủ thông tin như hình dưới nhé, chỉ khác Username, pasword, e-mail, tên, họ. Còn lại phải giống hình dưới hoàn toàn nếu như bạn muốn đăng ký nhanh. Bạn chỉ được đăng ký 1 lần cho một địa chỉ email.

Hình 1

Chọn Next

Hình 2
Chọn Accept nếu bạn đã đăng ký thành công và chấp nhận thông số đưa ra bên trên.
Mở E-mail và click vào đường link gửi kèm để hoàn tất đăng ký

Bước 2: Tải NOKIA THEME STUDIO 2.2 (29MB)
Vào trang http://www.forum.nokia.com/info/sw.n...40_TS_2_2.html để tải phần mềm. Nhớ đăng nhập nhé.

Bước 3: Lấy Serial Number
Giải nén file mới tải về và tiến hành cài đặt. Mở chương trình lên.

Hình 3: chương trình chưa đăng ký

Chọn Menu Help\Register

Hình 4
Cửa sổ Wizard hiện ra. Chọn Next

Hình 5

Đến đây có 2 lựa chọn dành cho bạn
Nếu bạn chưa có Serial Nuber thì đánh dấu chọn vào dòng 1 (I don't have the Serial Number) rồi chọn Next

Hình 6

Nếu bạn đã có Serial Number thì đánh dấu chọn vào dòng thứ 2 (I have the Serial Number) rồi nhấn Next

Hình 7
Nếu bước trên bạn chọn I don't have the serial number thì bạn chọn 1 trong 2 lựa chọn như hình duới. Chọn dòng 1 (I have Internet Connection) NẾU như bạn có sẵn kết nối Internet. Chọn Dòng 2 (I don't have Internet Connection) nếu như bạn không có kết nối Internet rồi chọn Next

Hình 8

Nếu như bước trên bạn chọn dòng 1 (I have Internet Connection) thì bạn hãy Login như hình dưới

Hình 9

và Website sẽ xuất hiện 1 trang có chứ SN như sau:

Hình 10

Bạn copy SN vào và điền Username như hình dưới. Nhấn Finish để hoàn tất.

Hình 11

Nếu như bước trên (Hình 8) bạn chọn I don't have Internet Connection thì bạn sẽ thấy xuất hiện 1 cửa sổ như hình dưới. Có nghĩa là bạn hãy copy mã số mà chương trình đưa ra và đến tiệm Internet, sau đó truy cập vào link dc cung cấp >điền mã số vào>Login. Web sẽ trả lại cho bạn kết quả như

Hình 12

Bạn thao tác cho phần đăng ký tương tự như Hình 10 và Hình 11
Bạn có thể khởi động lại chương trình.

Một lưu ý vô cùng qua trọng là NOKIA Theme Studio 2.2 không bao giờ có 2 mã số giống nhau cho người sử dụng nó trên toàn thế giới. Bạn cũng không nên nhớ Serial Number đó làm gì vì một khi bạn đã đăng ký thành công thì khi gỡ bỏ chương trình và cài lại thì Chương Trình cũng không đòi mã số đăng ký nữa, và khi cài lại hệ điều hành thì vui lòng lấy 1 Serial Number mới nhé!
I will be there for you,
everytime I love you
B M

thay đổi nội dung bởi: [Mr]_Bi, 07-04-2009 lúc 03:55 PM.
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của [Mr]_Bi vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 07-04-2009, 03:57 PM   #4

Phần 3: Hướng dẫn cách tự làm theme Nokia Series 40 theo ý muốn của mình

Có lẽ ở đây nhiều bạn cũng biết phương pháp làm theme cho Nokia ở trang ownskin... nhưng làm theme ở đó có lẽ sẽ có nhiều cản trở cho mọi người làm 1 cái theme thật hoàn hảo cho Nokia S40 của mình như: nhà không có mạng, ra nét thì không có PTS để design, còn rất nhiều chuyện ngoài ý muốn có thể xảy ra....

Giờ [Mr]_Bi hướng dẫn cho các bạn làm theme nokia s40 với phần mềm Theme Studio 2.2. Chẳng cần phải online, làm tại nhà, thoải mái về thời gian, khi mình cảm thấy thiếu những hình gì thì có thể design ngay, không phải chạy ra net rùi chạy về.

Tut này hướng dẫn trên cái theme happy_alone... các bạn down theme đó về rùi mở = phầm mềm Theme Studio 2.2 như vậy sẽ dễ dàng cho việc nghiên cứu chi tiết của cái theme hơn là sử dụng theme mặc định của Soft để mò

Khi mở theme đó = soft bạn sẽ thấy giao diện sau:

Nhìn vào hình chắc các bạn cũng rõ là mấy cái hình trên theme nằm ở chỗ nào trong giao diện của soft

Còn 2 cái "Font Color" mình để là màu trắng...tương ứng với chữ ở dưới và trên themes

Ở hình này các bạn chú ý số 1 và 2

Số 1: bạn nhìn thấy hướng mũi tên chứ...và cái ô mình khoanh có chữ (trongsu...) ô đó mình chọn tấm hình trong suốt nên các bạn nhìn nó không ảnh hưởng gì đến phần trên ngay mũi tên của theme...nếu các bạn chọn 1 hình khác thì sẽ thấy trên phía mũi tên hiện một tấm hình như vậy sẽ rất xấu theme

Số 2: tương tự ô số 1... bạn chọn hình khác nó sẽ hiển thị ở dưới nút menu..
File Kèm Theo
File Type: rar happy_Alone.rar (544.5 KB, 1387 lần tải)
I will be there for you,
everytime I love you
B M
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của [Mr]_Bi vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 20-04-2009, 02:31 AM   #5

Cái này hồi trước tự mày mò 1 vài ngày cũng ra...nói chung là đơn giản,ko có j` phức tạp lắm..dễ làm,dễ sử dụng
Tình yêu của anh đã để ở xứ Catalan

Trên đôi chân ma thuật của Messi

Và bóng đá tấn công tổng lực
Mr_Thất tình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 20-04-2009, 12:42 PM   #6

coi lại cái link tải phần mềm đi
mình đăng kí xong, đăng nhập rồi mà chọn link tải thì nó báo là "Flie not found"
Đem tình yêu vào trong cuộc sống
Là mang niềm vui phủ cả cuộc đời
thoai_00001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 21-04-2009, 08:08 AM   #7

Trích:
Nguyên văn bởi thoai_00001 View Post
coi lại cái link tải phần mềm đi
mình đăng kí xong, đăng nhập rồi mà chọn link tải thì nó báo là "Flie not found"
Link đó là link của forum nokia, mình đã test và vẫn tải bình thường, bạn check lại nhé
I will be there for you,
everytime I love you
B M
Unread 21-04-2009, 04:13 PM   #8

hình đây nè
bạn coi giùm mình đi
Đem tình yêu vào trong cuộc sống
Là mang niềm vui phủ cả cuộc đời
thoai_00001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 10-07-2009, 03:20 AM   #9

Code:
/\   /\__ _(_)    /__ \___   \ \/ /___  ___ 
\ \ / / _` | |    / /\/ _ \   \  // _ \/ _ \
 \ V / (_| | |   / /  | __/   /  \ (_) | __/
  \_/ \__,_|_|__/_/   \___|__/_/\_\___/\___|
vai_te_xoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Unread 29-07-2009, 10:56 PM   #10

Cái trang này có tiềng việt nha các bạn , khỏi cần download mất công chi :

http://www.ownskin.com/

Đây là cách hướng dẫn làm theme mà lồng hình ảnh của bạn vào luôn, rất đơn giản...... 30 giây thôi à
Đăng ký tài khoản với OwnSkin.com
Sau khi đăng nhập và tài khoản của mình, bạn hãy nhấn vào tab Create để bắt đầu tạo theme. Chọn mấu đthoai của bạn.
Bước 1:- Chọn hình nền chính
Kế đến, bạn nhấn vào nút Brower và chọn 1 tấm hình có sẵn trên máy tính của bạn, rồi nhấn nút Upload để tải hình lên trên website. Bạn lưu ý, hình bạn upload lên phải là định dạng GIF, JPG hay PNG và có dung lượng nhỏ hơn 1 MB. Sau khi nhấn nút Upload, chúng ta phải qua công đoạn là cắt hình, vì hình được chọn lớn hơn kích cỡ cần thiết nên giờ phải chọn vùng hình cần lấy. Bạn hãy giữ phím Shift + rê chuột để phóng to hay thu nhỏ tuỳ ý và di chuyển vùng chọn để chọn được một khoảng hình ưng ý .Sau đó, bạn nhấn nút Preview để xem trước rồi nhấn nút Done để kết thúc bước chọn hình.
Bước 2: Tạo hình nền cho menu
Lấy một tấm hình để làm hình nền của menu. Nếu ko thì bạn hãy chọn Use previous image để lấy hình nền chính đã tạo ở bước một làm hình nền cho menu. Rồi bạn nhấn nút Continue để tiếp tục.
Sau đó, bạn sẽ có 2 tuỳ chọn: Nhấn Advance Setting để chỉnh các tuỳ chọn nâng cao hoặc là nhấn Create My Skin Now để bước qua bước thứ 3.
Bước 3: Lưu lại theme và chia sẻ
Bạn điền vào các thông tin của theme như Name, Short Name, Tags, Category, Share Status.
Riêng phần Share Status, bạn chọn Public để chia sẻ skin của bạn lên Ownskin.com với những người khác. Còn nếu chọn Private là chỉ cho riêng mình bạn sử dụng.

Anh gấp nỗi buồn vào trong lá khô, gửi vào trong gió lạnh, bay đi nhé những ký ức buồn, trôi đi nhé những gì không đáng nhớ để anh quên được em.
nh0c^311 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 01:05 AM. Theo múi giờ GMT +7.