Closed Thread
Ðiều Chỉnh
Unread 30-07-2009, 07:46 PM   #1
Default giúp em cách làm WORD FORM

tình hình bây giờ là em đã quên cách làm Word Form rùi......hyx hyx..........em chỉ nhớ mang máng chút chút là hình như
Sau TO BE
là tính từ
SAu tính từ sở hữu là danh từ
ko biết có fải như vậy ko nữa, em lập tp này nhờ mấy anh chị chỉ em lại cách làm bài Word form này.......
ví dụ như là khi nào thì dùng danh từ, khi nào thì dùng động từ, khi nào dùng tính từ, khi nào thì dùng trạg từ.....
em có 1 vài bài để làm vd nè :

1. We are admine her.........(chỗ trống)......... (beautiful)
2. You have a ...........( chỗ trống)........idea ( differ)
3. English is.......(chỗ trống).......spoke all over the world ( wide)

Mấy bài ở trên em nêu chỉ là ví dụ thui, chứ ko fải là em nhờ mấy anh chị làm giùm đâu. Nhờ mấy anh chị chỉ em cách làm. Em tks mấy anh chị nhìu...
À wên nữa, hiện em đang học lớp 9, nhờ mấy anh chị chỉ vòng vòng mấy cái cơ bản thui, em chỉ là muốn lấy lại căn bản .

♥ love BigBang ♥
♥ GD.TOP.TeaYang.SeungRi.DeaSung ♥

I ♥ GD

i'm VIP + BJs + B2uty :'x
saobanglanhgia_iu_ox vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks saobanglanhgia_iu_ox về bài viết hay này:
Unread 30-07-2009, 08:32 PM   #2

câu 1: hình như bạn ghi đề bài sai rùi,thấy kỳ kỳ sao ấy
câu 2: you have a..... idea (differ)
==> a là mạo từ ,idea là danh từ,khi trong câu đã có một mạo từ và một danh từ đứng sau thì chỗ điền vào phải là 1 tính từ để bổ nghĩa cho danh từ đó,và tính từ của differ là different,vậy từ cần điền vào chỗ trống là different
câu 3: Đề này bạn cũng đã ghi sai một chỗ,đó là chữ spoken chứ ko phải spoke,vì nhìn vào câu đó,mình biết chắc đó là câu bị động mà cấu trúc câu bị động là to be+V-3,mà bạn ghi ở đây là spoke (V2) là sai
Trở lại câu English is...... spoken all over the world
dịch sang TV câu này có nghĩa là "Tiếng Anh đc nói khắp thế giới" (chưa kể từ cần điền vào chỗ trống)
ta thấy từ cho sẵn trong đề bài là wide (rộng rãi),mà ở trong câu,người ta sử dụng động từ để diễn tả sự việc,vì vậy ta cần chuyển đổi wide (tính từ) thành 1 trạng từ để bổ nghĩa cho động từ,và trạng từ cần điền vào ở đây là widely (1 cách rộng rãi)

mình chỉ nói sơ sơ zậy thui,ko biết bạn hiểu ko nữa,vì tiếng Anh mình chỉ biết làm thui,còn giải thích cách làm thì dở lắm,dù sao cũng hy vọng bạn hiểu =.=
Bấm vào đây để xem nội dung.

http://gplus.to/kanggwihan
qkhuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
3 thành viên 2T cảm ơn bài viết này của qkhuong vì cảm thấy "rất là hay":
Unread 30-07-2009, 09:34 PM   #3

Trích:
Nguyên văn bởi qkhuong View Post
câu 1: hình như bạn ghi đề bài sai rùi,thấy kỳ kỳ sao ấy
câu 2: you have a..... idea (differ)
==> a là mạo từ ,idea là danh từ,khi trong câu đã có một mạo từ và một danh từ đứng sau thì chỗ điền vào phải là 1 tính từ để bổ nghĩa cho danh từ đó,và tính từ của differ là different,vậy từ cần điền vào chỗ trống là different
câu 3: Đề này bạn cũng đã ghi sai một chỗ,đó là chữ spoken chứ ko phải spoke,vì nhìn vào câu đó,mình biết chắc đó là câu bị động mà cấu trúc câu bị động là to be+V-3,mà bạn ghi ở đây là spoke (V2) là sai
Trở lại câu English is...... spoken all over the world
dịch sang TV câu này có nghĩa là "Tiếng Anh đc nói khắp thế giới" (chưa kể từ cần điền vào chỗ trống)
ta thấy từ cho sẵn trong đề bài là wide (rộng rãi),mà ở trong câu,người ta sử dụng động từ để diễn tả sự việc,vì vậy ta cần chuyển đổi wide (tính từ) thành 1 trạng từ để bổ nghĩa cho động từ,và trạng từ cần điền vào ở đây là widely (1 cách rộng rãi)

mình chỉ nói sơ sơ zậy thui,ko biết bạn hiểu ko nữa,vì tiếng Anh mình chỉ biết làm thui,còn giải thích cách làm thì dở lắm,dù sao cũng hy vọng bạn hiểu =.=
dù jì cũng tks bạn
ý của mình là nhờ bạn chỉ giùm mình khi nào là dùng danh từ, tính từ, động từ, trạng từ......
ý như là cách nhận dạng câu vạy đó..........
tks bạn nha...

♥ love BigBang ♥
♥ GD.TOP.TeaYang.SeungRi.DeaSung ♥

I ♥ GD

i'm VIP + BJs + B2uty :'x
saobanglanhgia_iu_ox vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Dưới đây là những người đã click Thanks saobanglanhgia_iu_ox về bài viết hay này:
Unread 01-08-2009, 01:27 PM   #4

N : có thể đứng ở 3 vị trí là S , O , C .
Sau : the , a , an , Adj , V
Trước : V ( kể cả tobe )
Một số như thế này thôi , bạn phãi tùy trường hợp mà điền cho đúng ,
....... + V + ....... [ thì chổ trống bạn cần điền danh từ )
....... + N + [ bạn cần điền tính từ , nhằm bổ nghĩa cho danh từ , hoặc có khi là danh từ [ tạo ra cụm danh từ ] )
N + ..... + Adj + N [ điền động từ ]
Làm riết sẽ quen thôi mà .
Còn 3 câu của bạn thì mình nghĩ là ntn , k biết đúng k nữa
1 . Hình như là chữ admire đấy bạn
We are admin her beauty
2 . Diffrent [ You have a ..... idea - Have là động từ theo sau cần có danh từ / cụm danh từ - Lại có idea là danh từ thì bạn biết ở đây cần 1 cụm danh từ vậy chúng ta thêm tính từ của differ vào là different ]
3 . Widely [ bạn trên kia đã giải thích rồi đấy ]
Hy vọng đúng
Chúc bạn vui vẻ và học giỏi !
Kelly | Heo | vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Closed Thread

Ðiều Chỉnh

Chuyển đến

Bây giờ là 04:13 AM. Theo múi giờ GMT +7.